ผู้เขียน หัวข้อ: ยังเรียกว่า SPY SHOT ได้มั้ยครับ Chevrolet Trailblazer  (อ่าน 14394 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: ยังเรียกว่า SPY SHOT ได้มั้ยครับ Chevrolet Trailblazer
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 16:13:25 »
เคยไปดูตัวจริงที่มอเตอร์โชว์ครับ แต่ผิดหวังกับวัสดุและภายในเล็กน้อย ถ้าคันขายจริงปรับปรุงวัสดุภายในได้น่าจะพอสู้กับเจ้าตลาดไหว ภายนอกจริงๆก็คล้าย ฟอร์ฯ มากครับ ใครที่ชอบ PPV แต่เบื่อฟอร์ฯ หรือ PJS อาจอยากลอง

ส่วนเรื่องการขับขี่ยังไม่ได้ลอง แต่ตัวนี้ดูสเปคแล้วก็จัดมาค่อนข้างเต็ม ดิสก์ 4 ล้อ กันสะเทือนหลังมัลติลิ้งค์ 5 จุด
เครื่อง 2.8 + เกียร์ 6 speed ถ้าการขับขี่ดีน่าจะขอส่วนแบ่งตลาดมาได้บ้าง

สุดท้ายที่จะแบ่งตลาดได้อีก ก็คือ บริการหลังการขายนี่แหละ ถ้าทำดีๆ ผมว่าคนน่าจะซื้อเยอะขึ้นนะ

เห็นด้วยเลยครับ
จริงๆผมว่าภายนอกก็ไม่ได้แย่อะไรนะ ผมกลับมองว่าสวยว่าฟอร์จูนเนอร์ด้วยซ้ำไป มันดูสปอร์ตกว่า
แต่เสียตรงภายในเนี่ยแหละ เหมือนรถยังทำไม่เสร็จไงไม่รูั้้

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
Re: ยังเรียกว่า SPY SHOT ได้มั้ยครับ Chevrolet Trailblazer
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:14:29 »
นั่งภายในตอนมอเตอร์โชว์ มันกว้างได้อารมณ์ Mu7 มาก
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html