ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าเดือนตูลา 55 จะยังมีบริษัทรถ เปิดรับจองรถคันแรกอยู่ไหมครับ  (อ่าน 7332 ครั้ง)

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
ตามเงื่อนไขของกรมสรรพสามิต ถ้าออกรถตุลา ป้ายขาว น่าจะได้ทันก่อนธันวา

แต่บริษัทรถน่ะสิครับ จะรับจองอยู่หรื่อครับ 
รถที่ได้สิทธิ์รถคันแรกน่ะครับ 
เห็น city งดรับจอง vios mazda2 ก็จองกันนาน 2-3 เดือน ไม่รู้จะงดรับจองตาม city ไหม

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
ยังไงบริษัทรถก็ต้องเปิดจองรถปกติอยู่แล้วนิครับ
เพราะคนที่ซื้อรถโดยไม่ได้ใช้สิทธิรถคันแรก ก็มีคนซื้อรถเป็นปกติอยู่แล้ว
ส่วนคนที่จะใช้สิทธิรถคันแรก ที่จองไว้ก็ต้องเสี่ยงเอาเองว่าจะทันหรือไม่ บริษัทรถไม่เกี่ยวหรอกมั้งครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
CITY งบรับทุกศูนย์ ฯ ครับช่วงนี้  ;) ผมล่ะงงเลย  :)

ออฟไลน์ Tonge

CITY งบรับทุกศูนย์ ฯ ครับช่วงนี้  ;) ผมล่ะงงเลย  :)

งดรับจองมาตั้งแต่ช่วงน้ำท่วมรึเปล่าครับ
สวิฟ อีโค ก็งดจองไปแล้วเช่นกัน กำลังผลิตไม่พอกับความต้องการ

ออฟไลน์ beebird

CITY และ  JAZZ  ปิดรับจองแล้วนะครับผลิตไม่ทัน หรือ หากมีให้จอง จะเขียนระบุไว้ในใบจองเลยว่า ในกรณีทีลูกค้าจะนำไปใช้สิทธิ์รถคันแรก บริษัทจะไม่รับผิดชอบ หากลูกค้ารับมอบรถไม่ทัน

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
CITY และ  JAZZ  ปิดรับจองแล้วนะครับผลิตไม่ทัน หรือ หากมีให้จอง จะเขียนระบุไว้ในใบจองเลยว่า ในกรณีทีลูกค้าจะนำไปใช้สิทธิ์รถคันแรก บริษัทจะไม่รับผิดชอบ หากลูกค้ารับมอบรถไม่ทัน

ถ้าอยากได้ City จะทำไงดีครับ

ออฟไลน์ beebird

ถ้าอยากได้ City จะทำไงดีครับ
เห็นว่าคิวมันไปเดือนมีนาปีหน้าแล้ว ยังจะเอาอีกเหรอครับ ... ผมว่าลุ้นได้อีกอย่างน่าจะเป็น City CNG ไม่รู้ยังจะมีออกมาไหมนะครับ ถ้ามีออกมาอันนี้น่าจะคนละไลน์จองกันนะครับ   

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
อยากทราบว่าตอนนี้มีรุ่นไหนที่สามารถทันใช้สิทธิรถคันแรกมั่งอะครับ แจ๊ส ซิตี้ สวิฟ นี่ไม่ทันแล้วใช่มั้ยครับ  :(

ออฟไลน์ FyGI

Vios บางศูนย์ก็หยุดรับจองแล้วเหมือนกันครับ

คนจองรถกันเยอะอย่างงี้

คิดถึงกระทู้ รถคันแรกเริ่มออกลายโดนยึดผ่อนไม่ไหว

คนที่ได้ประโยชน์คือ บ. รถยนต์ กับสถาบันการเงิน

คนเสียหายคือ ประชาชนและประเทศชาติ

ออฟไลน์ vuthtichai

ช่วงนี้ สิทธิรถคันแรกเริ่ม หนาวๆ ร้อนๆ แล้วว่าจะทันไม่ทัน ซื้อ ก็ควรเลือกรถที่ถูกใจกันไปเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 6162002

Vios บางศูนย์ก็หยุดรับจองแล้วเหมือนกันครับ

คนจองรถกันเยอะอย่างงี้

คิดถึงกระทู้ รถคันแรกเริ่มออกลายโดนยึดผ่อนไม่ไหว

คนที่ได้ประโยชน์คือ บ. รถยนต์ กับสถาบันการเงิน

คนเสียหายคือ ประชาชนและประเทศชาติ
Vios ญาติผมโดนยึดไปแล้วครับ  เนื่องจากไม่ได้จ่ายมา4เดือน *-*

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ diow_1991

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
มาสด้า2 ผมว่าก็ทันนะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mongolias

มาสด้า กับฟอร์ด อาจจะพอมีลุ้นนะ เมื่อถึงเวลานั้น
ส่วนฮอนด้า กับพี่โต ซูซูกิคงยากมากเลยล่ะครับ
นิสสัน กับมิตซู ก็คงต้องลุ้นตัวโก่งเช่นกันครับ

ปล. น่ารอดูเหมือนกันว่า ปีหน้าจะมีรถมือสองเยอะขนาดไหน จากผลกระทบของรถคันแรกนี่ คนได้ติด Black list กันกระจายแน่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เซลล์ Toyota 2สาขาแถวบ้านผมพูดตรงกันว่า
เดือนหน้า Vios "อาจ" งดรับจองสำหรับสิทธิรถคันแรก
เพราะตอนนี้รอรถก็ 3 เดือนแล้วกว่าจะรอจดทะเบียน+ทำเรื่อง

ส่วน City ที่ลำปางรับจองรุ่น V เฉยเลย งงสุด (รถคันแรก) *0*
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^