ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ มีที่ไหนที่ขายน้ำมันเครื่องพร้อมออกใบกำกับภาษีได้ ราคาไม่โหดบ้างครับ  (อ่าน 4453 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
คือเท่าที่ทราบ ปตท. จะซื้อที่โลตัสได้น่ะครับ  แต่ยี่ห้ออื่น ถ้าซื้อที่ปั๊มก็เป๋าฉีกอยู่  ศูนย์ก็ +เยอะพอสมควร แต่สู้รุ่นที่จะซื้อเข้าไปเองไม่ได้ด้วย (จากข้อมูลในคลับน่ะครับ)

ถ้าจะซื้อพวก โมบิล 1, Castrol  โดยราคาใกล้ๆกับที่ขายในเนต (แพงกว่านิดหน่อยก็ได้ครับ) แต่สามารถขอใบกำกับภาษีได้ (เอาไปเบิกบริษัทน่ะครับ)
จะไปหาที่ไหนได้บ้างครับ ถามในเนตที่ขายตามคลับรถต่างๆ ส่วนมากก็จะออกไม่ได้ทั้งนั้นเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sumataty1

• Newbie
  • *
บริษัท ศรีสยามกลการ จำกัด ครับ มีน้ำมันเครื่อง แบตเตอรี่ อะไหล่รถทั้งเก่าและใหม่ครับ
เมื่อวันก่อนผมสอบถามราคาอะไหล่ไป ทางเว็บบอร์ดของเว็บ http://www.srisiam.co.th/
ราคาที่แจ้งมาokเลย (ร้านอยู่ต่างจังหวัด) ผมเลยโอนเงินแล้วให้เค้าจัดส่งมาให้ (ผมอยู่กรุงเทพ)
ปล.ของผมก็ขอเค้าให้ออกใบกำกับภาษีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าออกใบกำกับภาษีให้เบิกได้อยู่แล้ว โมบิลวันก็หาที่บีควิกกับปั๊มเอสโซ่ได้นะครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมไม่แน่ใจว่า จขกท อยู่ที่ไหนนะครับ
แต่ถ้าอยู่แถวบ้านผม (แปดริ้ว) ก็ตามที่คุณ sumataty1 บอกก็ได้ครับ
อันที่จริง ยังมีอีกร้านที่ราคาถูก(อาจจะถูกกว่าศรีสยามเล็กน้อย) ชื่อว่า สยามออยล์ครับ อยู่แปดริ้วเหมือนกัน เป็นร้านขายส่งน้ำมันเครื่อง ของภาคตะวันออกครับ ที่ตั้งอยู่ใกล้ๆกับศรีสยามแหละครับ
ผมซื้อ Mobil1 ก็ที่นี่แหละครับ ราคาถูกกว่าใน Net นิดหน่อย(หลักสิบบาท)

ออฟไลน์ 6162002

ขอบคุณมากๆครับ
ถ้าออกใบกำกับภาษีให้เบิกได้อยู่แล้ว โมบิลวันก็หาที่บีควิกกับปั๊มเอสโซ่ได้นะครับ
คืองบที่เบิกได้จำกัด 8 พันต่อเดือนน่ะครับ จะได้ส่วนที่เหลือไปเบิกอย่างอื่นน่ะครับ พวกของกินของใช้ก็เบิกได้น่ะครับ แหะๆ ^^"

ออฟไลน์ sumataty1

• Newbie
  • *
ผมไม่แน่ใจว่า จขกท อยู่ที่ไหนนะครับ
แต่ถ้าอยู่แถวบ้านผม (แปดริ้ว) ก็ตามที่คุณ sumataty1 บอกก็ได้ครับ
อันที่จริง ยังมีอีกร้านที่ราคาถูก(อาจจะถูกกว่าศรีสยามเล็กน้อย) ชื่อว่า สยามออยล์ครับ อยู่แปดริ้วเหมือนกัน เป็นร้านขายส่งน้ำมันเครื่อง ของภาคตะวันออกครับ ที่ตั้งอยู่ใกล้ๆกับศรีสยามแหละครับ
ผมซื้อ Mobil1 ก็ที่นี่แหละครับ ราคาถูกกว่าใน Net นิดหน่อย(หลักสิบบาท)

ร้าน สยามออยล์ เป็นสาขาของร้านศรีสยามครับ ผมเห็นในเว็บ http://www.srisiam.co.th/