ผู้เขียน หัวข้อ: New Swift GA บางศูนย์ รับรถได้เลย ไม่ต้องจองข้ามปี  (อ่าน 14794 ครั้ง)

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
เพื่อนผม เดินเข้าศูนย์เช้า  บ่ายถอยกลับบ้าน   เพราะบังเอิญคนจองคนเก่า  เปลีี่ยนใจ  ไปจองรุ่นท็อป  GLX  เลยถอนจองรุ่น GA   เซลล์บอกว่า

รุ่น GA   บางศูนย์  มีรถเหลือ โดยเฉพาะ สีที่ ไม่นิยม   เช่นสีเทาดำ   สีส้ม   สีน้ำเงิน   รับรถได้เลย

เอามาเป็นข้อมูล   เผื่อมีคนสนใจ     ไม่ต้องรอข้ามปี   ถ้าไม่แคร์  ว่าต้องตัวท็อป   ลองสอบถามให้ละเอียดครับ   มีหลงเหลือยู่อีกหลายคัน

นี่รีวิวเล็กๆครับ   บางทีรุ่นต่ำ   ก็ พอเพียง  กับการใช้งาน http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21783.0.html

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ basboths

Re: New Swift GA บางศูนย์ รับรถได้เลย ไม่ต้องจองข้ามปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 00:30:44 »
ศูนย์ไหนครับ

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
Re: New Swift GA บางศูนย์ รับรถได้เลย ไม่ต้องจองข้ามปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 00:34:24 »
ศูนย์ไหนครับ

ภูเก็ตครับ    ต่างจังหวัด ทีี่ไม่ใช่หัวเมืองบางจังหวัด   คนไม่นิยมซูซูกิ  ก็พอมีรถเหลือครับ ขึ้นอยู่กับรุ่น และสี    ถ้าเป็นสีขาว   สีแดง  สีดำ  คิวยาวถึงปีหน้า

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:03:06 »
อิจฉาคนภูเก็ตครับ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:30:41 »
ซื้อรถทั้งที่ ถ้าไม่ใช่รุ่นที่เราอยากได้ หรือ สีที่เราต้องการเนี่ย ต้องทนใช้ไปอีก 5 ปีเลยนะครับกรณีรถคันแรก สีอาจจะเอาไป wrap ได้ เดี๋ยวนี้ไม่ยากแล้ว แต่พวกภายในและอุปกรณ์ต่างๆนี่จะเปลี่ยนไปเป็นรุ่นสูงกว่าบางอย่างก็ไม่ง่ายนะครับ

ของดีต้องใจเย็นๆครับ ขอบคุณข้อมูลที่นำมาแบ่งปันครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:50:34 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ว่าแต่ศูนย์ที่ชลบุรีมันอยู่ตรงไหนเนี่ย ผมพยายามมองหา ก็ยังหาไม่เจอเลย
เข้าไปในเวปดูแล้วก็ยังหาไม่เจอเหมือนเดิม 5555

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:38:36 »
ว่าแต่ศูนย์ที่ชลบุรีมันอยู่ตรงไหนเนี่ย ผมพยายามมองหา ก็ยังหาไม่เจอเลย
เข้าไปในเวปดูแล้วก็ยังหาไม่เจอเหมือนเดิม 5555

อยู่ตรงข้ามบั๊กซีชลบุรีครับ   ติดปั๊มเซลล์ทางไปกรุงเทพครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:15:09 »
เชียงใหม่ไม่รู้มีกรณ๊แบบนี้ไหม แต่คงยาก เพราะมีศูนย์เดียว แล้วตอนนี้เกือบกันคันละมั้ง
(จองอะ)

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:25:24 »
พ่อผมได้ไปคุยกับเซลเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว จองตอนนี้ได้รถ มีนา ปีหน้าโน่นอะครับ

แต่เซลแนะนำว่าถ้าอยากได้รถเร็วให้ไปจองที่ศูนย์จังหวัดตราดครับ

เพราะศูนย์เพิ่งเปิดใหม่ ยอดจองยังน้อย และศูนย์ได้โควต้ารับรถไปขายค่อนข้างเยอะครับ

ออฟไลน์ Sparkling☆Point

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 12:17:13 »
เพื่อนจองไว้จะได้เดือน 10-11 ตอนนี้จะไม่เอาแล้วมั้งคับ เห็น M2 ใหม่ เค้าก็โอเค ที่สำคัญเค้าต้องรีบใช้รถในอีก 2-3 นี้

ออฟไลน์ anuchit09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 13:12:18 »
พี่ที่ทำงานผมจองศูนย์เชียงราย GL สีขาว กำหนดรับ สิงหาคม
จองเชียงใหม่วันเดียวกันคิวยาวไปธันวาคมแล้ว

แต่เมืองกลางเดือน เซลที่เชียงรายโทรมาบอก ถ้ารีบเอารถ มี GA สีขาวรับ มิถุนายน และยังมี GA สีดำ รับ มิถุนายน ครับ แต่รุ่นอื่นตามคิวหมด
ใครหารุ่น GA อยู่ลองสอบถามไปที่ศูนย์เชียงรายดูนะครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 17:51:06 »
ผมว่า GA คุ้มน่ะครับ  จัดออฟชั่นได้ฉลาดสมราคาดี :D
阿蘇山

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 01:13:57 »
วันนี้ศูนย์ที่พิษณุโลก (สายเอเชีย)
จอดหน้าโชรูมประมาณ 6 คัน มีเกือบทุกสี งามมมกากกก 555+

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:18:20 »

อยู่ตรงข้ามบั๊กซีชลบุรีครับ   ติดปั๊มเซลล์ทางไปกรุงเทพครับ 
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:50:18 »
โทรไปแล้วครับศูนย์ภูเก็ต บอกGAก็ไม่มีรถครับ รับปีหน้าครับ สงสัยแล้วแต่จังหวะจริงๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:33:59 »
โทรไปแล้วครับศูนย์ภูเก็ต บอกGAก็ไม่มีรถครับ รับปีหน้าครับ สงสัยแล้วแต่จังหวะจริงๆ

อาทิตย์ที่่แล้วยังมีอยู่เลย  สามคัน   ไปไวจริงๆ   ลองหาศูนย์ต่างจังหวัดที่คนไม่นิยมดูครับเผื่อโชคดี

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 16:55:12 »
ผมว่า GA คุ้มน่ะครับ  จัดออฟชั่นได้ฉลาดสมราคาดี :D

ใช่ครับ  ถ้ากะเอามาแต่ง รุ่นGA   คุ้มมากๆ   

มาอัพเดทต่อ   น้อง Swift ลงแม็กใหม่แล้ว !!!    ดูรูปที่เหลือที่ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21783.0.html