ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเครื่องยนต์ และเกียร์ ประกอบในประเทศไทยเราไหมครับ  (อ่าน 4400 ครั้ง)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
เห็นแต่ประกอบตัวถัง
สงสัยว่าพวกเครื่องยนต์ และเกียร์ ประกอบในประเทศไทยเราไหมครับ
เครื่องยนต์รถยี่ห้อคุ้นเคยกันอย่าง โตโยต้า ฮอนด้า นิสสัน มิตซูฯ มาสด้า ฟอร์ด  อิซูสุ เชฟโรเลต

หรือประกอบเฉพาะเครื่องจักรกลที่มีความซับซ้อนน้อยๆ อย่างเครื่องมอเตอร์ไซด์ เครื่องสูบน้ำ อะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ประกอบเองครับ 

เคยดูกบนอกกะลาของโตโยต้า

ฟอร์ด มาสด้า ก็ประกอบเอง (รุ้จักคนในไลน์ประกอบ) 

ยี่ห้ออื่นไ่ม่รู้
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เครื่องยนต์ เกียร์ แล้วแต่ประเภทนะครับ
อาจมีประกอบในบ้างตัว
เช่นเกียร์พาวเวอร์ชิพ ในเฟียสต้า เม็กซิโก

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ของโตโยต้าประกอบเองครับ โดยเฉพาะเครื่อง KD
เพื่อนผมเป็นวิศวะของโรงงานประกอบเครื่องโตโยต้าครับ..
ผมจึงพอทราบสเปคเครื่องที่จะมาลงในไฮลักซ์ปี 2014 มาบ้างแล้ว
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mongolias

หลายๆ ยี่ห้อ ประกอบเครื่องยนต์เองในไทยอยู่แล้วครับ
ส่วนเกียร์ Jatco ก็มาลงทุนแล้ว อีกไม่นานก็คงได้เห็น CVT กระจายแหงมๆ

ออฟไลน์ mewzabahl

ของโตโยต้าประกอบเองครับ โดยเฉพาะเครื่อง KD
เพื่อนผมเป็นวิศวะของโรงงานประกอบเครื่องโตโยต้าครับ..
ผมจึงพอทราบสเปคเครื่องที่จะมาลงในไฮลักซ์ปี 2014 มาบ้างแล้ว
สเป็ค ไฮลักซ์2014  มีอะไรมั่งอะครับ (สนใจ)พอบอกได้ไหมครับ ??? ???

ออฟไลน์ numtik2005

ไม่สะดวกลงในกระทู้ขอ pm  ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม