ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างPORCHE กับ FERRARI ใครศักดิ์ศรีเหนือกว่ากันครับ  (อ่าน 22843 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
Re: ระหว่างPORCHE กับ FERRARI ใครศักดิ์ศรีเหนือกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 02:49:49 »
FERRARI  เหนือกว่าหลายขุม

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
Re: ระหว่างPORCHE กับ FERRARI ใครศักดิ์ศรีเหนือกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 18:01:23 »
   เฟอร์  เหนือกว่าแน่นอนครับ   แต่ถ้ามีเงินจะขอ  ดู-กาก-ติ  ซักคัน  ยังไม่รู้มีรถคันไหนที่แรงกว่าบ้างครับในกลุ่มนี้

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 21:39:51 »
คนทั่วไปอาจมองว่า Fer ดูสูงกว่าอันนี้จริงครับถ้าไปเทียบกับพวก Boxster, Cayman หรือ 911 Carrera S/4S
แต่เมื่อไหร่ที่เป็น 911 Turbo แล้วเค้าไม่ธรรมดาเลยน่ะครับแรงบิดมหาโหดมาตั้งแต่2000 รอบ จัดว่าเป็นคู่แข่งกันได้ในกลุ่มรถ24ล้านบาท เจ้าตัวนี้สร้างชื่อให้ Porsche มากๆ เครื่องวางหลังมี Turbo นึกถึงตอนเข้าโค้งเร็วๆคงต้องใช้ทักษะสูงมาก ส่วนตัวถ้าถูกแจ๊คพอตซัก 4 รอบจะเอากบตัวนี้ครับ :D

0-100 ภายใน3.4sec ความเร็วปลายมากกว่า 310km/hr เจ้า fer มีไม่กี่รุ่นที่สามารถทำได้แบบนี้ในราคาประมาณนี้
คิดเหมือนผมทุกประการจริงๆเลยครับ  การประกอบของ พอร์ช ดีจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 00:09:15 »
Ferrari อาจจะดูดีกว่าในความจริง เพราะมีจำนวนบนถนนน้อยกว่า....นานๆเห็นที ราคา 20M+ แทบทุกรุ่นเลย เช่นเดียวกับ Lamborghini

ผมกลับชอบ Porsche มากกว่านะครับ

ประทับใจทั้งเทคโนโลยี เครื่องยนต์ Boxer วางหลัง ที่เป็นเอกลักษณ์ ซึ่งทำได้แรงสะใจ  911GT2 สมรรถณะไม่ได้ด้อยไปกว่า ม้าลำพองหรือกระทิงดุ เลย ^^
ความมีเสน่ห์ของรูปทรง ที่แสดงถึง DNA ของ แบรนด์มาอย่างต่อเนื่อง  สำหรับผมมันดูมีเสน่ห์มาก
สามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้แบบไม่เคอะเขิล  ;) :-*

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 01:46:22 »
เฟอร์เหนือกว่าเยอะเลยครับ

porch รุ่นใหม่ป้ายแดง เริ่มต้นที่ 6 ล้าน

fer รุ่นใหม่ป้ายแดง 20+ ครับ

ออฟไลน์ walle

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:16:36 »
จากภาพลักษณ์โดยรวมของแบรนด์ ก็คงต้องยกให้เฟอรารี่แหละค่ะ

ถ้าเล่นเอาตัวท็อปของปอร์เช่มาเทียบก็ตอบยากสิ เราดูภาพโดยรวมดีกว่า

เปรียบเทียบก็เหมือนกระเป๋าผู้หญิงนั่นแหละค่ะ  ยี่ห้อLV กับ Hermes   

โดยที่LVมีระดับราคาตั้งแต่กรเป๋าใบละสามหมื่นจนไปถึงรุ่นหลายแสนหรือตัวlimitedราคาใบละเป็นล้านก็ยังมี

ส่วนHermes ราคาเริ่มต้นอยู่ที่ใบละสามแสนจนไปถึงเป็นล้าน  ราคาสี่สิบล้านก็ยังมี รุ่นหนังจระเข้ฝังเพชรที่วิคตอเรีย เบ็คแฮมเป็นเจ้าของ

ดังนั้น แม้ว่าLVจะมีกระเป๋าราคาเป้นแสนเป็นล้านเช่นเดียวกับHermes แต่ภาพลักษณ์โดยรวมแล้ว แน่นอนว่าHermesเหนือกว่า

doanga2007

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 12:35:33 »
Ferrari เหนือกว่าครับ เพราะแพงกว่าครับ ขอบคุณครับ