ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการเช่ารถที่ต่างแดนหน่อยครับ  (อ่าน 4721 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sofast

• Jr. Member
  • **
พอดีผมมีทริปที่จะไปเยอรมันอันใกล้และจะต้องทำแผนการการท่องเที่ยวเพื่อที่จะส่งสถานทูตทุกอย่างเรียบร้อยหมดแล้วยกเว้นการเช่ารถ ซึ่งผมมีความประสงค์ที่จะเช่า porsche cayenne ผมได้ติดต่อไปทาง hertz แล้ว ได้รับคำตอบว่าไม่มี ดังนี้ ผมจึงอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยแนะนำ  บริษัทเช่ารถหน่อยครับ ที่มีรถประมาณ porsche panamera, cayeene , audi Q7 , land rover, ben ml ครับ เพราะจะขับรถเที่ยวข้ามประเทศครับ อยากได้รถที่ใหญ่ๆ สูงๆ บรรจุของได้เยอะ นั่งสบายๆครับ ขอบคุณครับ
ปล. ขอรายชื่อบริษัท ที่คิดว่ามีหน่อยครับ  
ปล2. หรือมีรถอะไรแนะนำที่แนวประมาณนี้หน่อยนะครับ ยกเว้น x6 นั่งแล้วมันแข็งมากปวดตูดบวกเวียนหัว โดยเฉพาะนั่งหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2012, 11:58:33 โดย Sofast »

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ noom77

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำการเช่ารถที่ต่างแดนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 15:36:53 »
พอดีผมมีทริปที่จะไปเยอรมันอันใกล้และจะต้องทำแผนการการท่องเที่ยวเพื่อที่จะส่งสถานทูตทุกอย่างเรียบร้อยหมดแล้วยกเว้นการเช่ารถ ซึ่งผมมีความประสงค์ที่จะเช่า porsche cayenne ผมได้ติดต่อไปทาง hertz แล้ว ได้รับคำตอบว่าไม่มี ดังนี้ ผมจึงอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยแนะนำ  บริษัทเช่ารถหน่อยครับ ที่มีรถประมาณ porsche panamera, cayeene , audi Q7 , land rover, ben ml ครับ เพราะจะขับรถเที่ยวข้ามประเทศครับ อยากได้รถที่ใหญ่ๆ สูงๆ บรรจุของได้เยอะ นั่งสบายๆครับ ขอบคุณครับ
ปล. ขอรายชื่อบริษัท ที่คิดว่ามีหน่อยครับ  
ปล2. หรือมีรถอะไรแนะนำที่แนวประมาณนี้หน่อยนะครับ ยกเว้น x6 นั่งแล้วมันแข็งมากปวดตูดบวกเวียนหัว โดยเฉพาะนั่งหลัง

ผมไม่เคยไปเยอรมันเลยครับ เลยไ่ม่ทราบเลยว่ามีบริษัทรถเช่ารายใหนมีพวก premium cars ที่คุณ list มา

คุณสามารถหาบริษัทรถเช่าที่มีในเยอรมัน และลองเมลถามถึง premium wagon ว่ามีแบรนด์ใดบ้าง ลองหลายๆบริษัท

เนื่องจากคุณไม่ได้ระบุเมือง ผมลองหาเล่นๆใน Berlin เห็นในเว็บ avis มี Cayenne ตามลิ้งนี้ ลองหาดูตามเมืองที่คุณจะไปนะครับ
http://www.avis.co.uk/Fleet.aspx?PickupCode=TXL&PickupDate=2012-05-26%2009:00&ReturnCode=TXL&ReturnDate=2012-05-28%2009:00&awdnumber=

ออฟไลน์ Gateau_BKK

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำการเช่ารถที่ต่างแดนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 22:28:49 »
ไปเยอรมันหรือยุโรปแนะนำบริการของ Sixt ครับเคยเช่าหลายครั้งแล้วครับ บริการดีมาก รถก็specค่อนข้างดีกว่าเจ้าอื่นๆ สภาพรถก็ดีมาตลอดครับ
มีรถให้เลือกเยอะมากๆด้วย โดยเฉพาะในเยอรมัน (ที่เคยใช้บริการมี Audi A3, A4 avant, MB C200 Kom, Fiat Multipla, Ford S-Max, BMW 640d, Volvo V70)
ปกติจะจองผ่านในเว็บครับ ซึ่งมักจะจัดรถเป็นประเภทเป็นคลาสมาให้โดยมีรถรุ่นที่เป็นตัวมาตรฐานให้ครับ
 แล้วรุ่นที่ใช้เป็นฐานก็จะแตกต่างกันตามสถานที่รับรถครับ
ซึ่งบางทีอาจจะได้รถที่ไม่ตรงกับที่ระบุตอนแรกแต่จะอยู่ในคลาสเดียวกันหรือใกล้เคียงครับ
เช่น ตอนจองในเว็บระบุเป็น Peugeot 407 SW แต่มารับจริงเป็น A4 Avant หรือระบุว่า VW Passat แต่มาจริงเป็น V70 เป็นต้นครับ
แต่มีครั้งนึงเคยจองเป็น BMW series1 แต่พอมารับรถกลายเป็น 640d ซะอย่างงั้น

ถ้าเป็นพวก SUV น่าจะระบุในเว็บเป็น X5 เป็นหลักนะครับ โดยเฉพาะในเยอรมัน เพราะเหมือน Sixt จะโปรโมต BMW เป็นพิเศษครับ

แต่ถ้าอยากได้เป็น Cayenne เจาะจงเลยอาจจะยาก หรือต้องใช้บริการเจ้าอื่นๆที่เป็น niche หน่อยอะครับ ซึ่งอาจจะไม่สะดวกนักทั้งในการรับรถ และส่งรถคืนครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 23:23:48 »
ดูในลิสต์แล้วหารถให้ตรงตามประสงค์ก็ไม่ยากหากไม่หลากเรื่องครับ

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 23:27:59 »
ฝากชิมไส้กรอกกะเบียร์ด้วย .....ว่าของเขาดีจริงมั้ย?
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:20:15 »
โห แพงมาก