ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโชว์รถคันใหม่ จากรีวิวพี่จิมมี่  (อ่าน 7878 ครั้ง)

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
ขอโชว์รถคันใหม่ จากรีวิวพี่จิมมี่
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:57:41 »
วันนี้มารับน้องตันพลัสแค็ปยกสูงหลังจากที่อ่่านรีวิวของพี่จิมมี่แล้วโดนครับจัดเลย ขอบคุณมากๆๆๆ
อ้าวในipadมันลงรูปไม่ได้เซ็งเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ขอโชว์รถคันใหม่ จากรีวิวพี่จิมมี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 16:02:35 »
มาบอกเฉยๆเหรอครับ งั้นแสดงความยินดีด้วยครับ

ถ้าจะให้ดีก็เล่ารายละเอียดมาแชร์กันก็ดีนะครับ เช่น วิธีการเลือกรุ่น ศึกษาข้อมูลจากที่ไหนมาบ้าง ดูรีวิวพี่จิมมี่แล้วเอามาวิเคราะห์ต่อยังไง ขั้นตอนการซื้อ เซลล์ ศูนย์ การบริการ อะไรทำนองนี้หน่ะครับเป็นการแชร์ประสบการณ์ อันนี้ดูห้วนๆไปหน่อยไม่รู้จะต่อยังไงเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
Re: ขอโชว์รถคันใหม่ จากรีวิวพี่จิมมี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 22:21:53 »
รับรถแล้วอย่าขับหนีหายไปไหนนะครับ
มาเล่าให้ชาว HLM ฟังด้วยว่าขับดี หรือมีปัญหาอะไรบ้างเด้อ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 22:23:04 »
พอดีใช้ipaพิมพ์เลยลงรูปไม่ได้.  พอดีว่าจะมีแพลนซื้อรถใหม่แทน popup. คันเก่า ก็เลยหาข้อมูลปรึกษาแฟนแม่ยายลุงป้าน้าอ้าฯลฯ
เลยไปองรุว่าตกลงจะเอาปิคอัพแทนเก๋ง เริ่มจากว่าจะเอาปิคอัพเบนซิลแล้วมาติดแก๊ส เหมือนคันเก่า เลยตั้งเป้าว่าจะไปมิตซู แต่พอเริ่มตระเวณหาที่ลองเริ่มจากเจ้าตลาด พี่โต แหมเซล่เล่นซะงงง เลยแพงอีกต่างหาก เลยถอย ข้างพี่โตก็มีอีพุพุ เลยไปของลองเทสนิวดีแมก. แฟนบอกง่าไม่ไหวโยนเป็นขี่เรือเลย
สรุปเจ้าตลาดไม่ได้กินตัง เลยไปที่มวยรองโชว์รูมเดียว มี2ยี่ห้อ ฟอร์ดมาสด้า ไปลองt6ก่อนเลย แฟนชอบมากนิ่มไม่โยน เราก็ชอบสีโดนใจสุดๆๆๆแดงเถือกเลย. แต่พอมาเจอราคากับการรอคอยไม่ไหว. ก้าวข้ามมาคู่แฝด เห็นพี่จิมมี่ว่าโอเคเลย ขึ้นขับความรู้สึกเรากับแฟน โอ้ผิดคาด เด้งกว่าเรนเจอร์เยอะมากน้องๆๆๆอีพุพุเลยทีเดียว. ตัดใจถอย เลยไปที่น้อเชพ. เจอแค่เซลก็หมดอารมเลยปล่อยให้เฝ้าโชวรูมต่อไป. เลยแวะไปที่นิสสัน(พอดีพี่เป็นผู้จัดการ)แต่ความคับแคบของแค๊ปก็เลยขอบาย เลยเข้าไปโชวรูมมิตซูปราจีน เซลแบบว่าจัดมาก อยากขายแต่ไม่ให้ส่วนดอะไรเลย เลยไปแปดริ้วโอเค เซลไม่จัดมากแต่ให้ส่วนลดสามหมื่นกับขอแถมเล็กน้อยพอประมาณ. จัดเลยไม่ลองขับด้วย พอจองปุ๊บพี่จิมมี่ปล่อยรีวิวเลย. พออ่านแล้วโอเคเลยว่าเลือกไม่ผิด
เพียงแต่ว่าจะเอาเบนซิลกลับกลายว่าเป็นvg178แรงม้าเฉยเลย สรุปวันนี้ขี่กลับปราจีนก็โอเคยังไม่ค่อยรูสึกอะไรมากเพราะยังเห่ออยู่

แต่ยังงั้ยก็ขอบคุณที่พี่จิมมี่ทำรีวิวให้อ่าน เดี๋ยวรูปจะลงให้นะครับตอนนี้มีแค่รูปเดียวตอนรับรถเท่านั้นยังไม่ได้ถ่ายเลย

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 04:39:20 »
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่นะครับ รถผมกว่าจะได้ก็กันยายนโน้น