ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับถ้ากุญแจรีโมทอัจฉริยะ immobilizer ตกน้ำหรือเปียกน้ำมันจะมีปัญหามั้ยอ่ะ  (อ่าน 6071 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
สอบถามหน่อยครับถ้ากุญแจรีโมทอัจฉริยะ immobilizer ตกน้ำหรือเปียกน้ำมันจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับมั้ยครับ
ซึ่งเพื่อนถามผมมาซึ่งผมก็ไม่แน่ใจอยากให้ผู้รู้ช่วยไขข้อสงสัยให้ทีนะครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
immobilizer ไม่มีปัญหาครับ
ถ้าทั่นติดสัญญาณกันขโมย มันใช้ไม่ได้ ถ้าใช้กุญแจไขมันร้องโหวกเหวกสนั่นเชียวแหละ แต่ถ้าเป่าให้แห้งแล้วก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ของผมจมไปอยู่ในเครื่องซักผ้า เดรนน้ำออกถึงเห็น แงะออกเป่าให้แห้งแล้วทิ้งไว้ในห้องแอร์คืนนึงครับ ยังใช้ได้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยมาไขข้อสงสัยให้

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
ผมลงไปเล่นน้ำตกลืมไว้ในกระเป๋างกางเกง ขึ้นมาก็เปิดรถขับกลับบ้านได้ปกติเลยครับ

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
ปกติมันกันน้ำ แต่ถ้าเก่า โครงสร้างเริ่มเสีย มันก็เสียได้
ผมเพิ่งเปลี่ยนยางกลางสายฝนบนทางด่วน พกกุญแจไว้ในกระเป๋า รีโมทมัันไม่ยอมทำงานตั้งแต่บัดนั้น แต่ยังไขประตู และสตาร์ทได้
ไปให้ช่างจูนใหม่แล้วก็ยังไม่สำเร็จ มีของเก่าจะขายให้ 1000 บาท ว่าจะไปรองดู

323 ia. E36. สั่งบริษัทได้ของใหม่พร้อมชิพ ต้องมี 7 พัน