ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอู่รับ overhaul รถBenzครับ  (อ่าน 4877 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
สอบถามอู่รับ overhaul รถBenzครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 08:58:21 »
รถคุณแม่ Benz 300TD อายุกว่า 30ปี คุณแม่รักรถคันนี้มากเป็นรถในความทรงจำ

เลยไม่ยอมขายเลยบอกผมว่าอู่ไหนรับoverhaul ทั้งคันไหม รถยังขับได้แต่ตอนนี้สั่นแรง เสียงดัง ช่วงล่างเริ่มแข็ง ดับเครื่องไม่ได้ตั้งใส่เกียร์ดับเอา ประตูกลอนมีปัญหา ยางขอบซีลต่างๆเริ่มจะกันอะไรไม่ค่อยได้เริ่มแตกตามกาลเวลา แต่ทุกอย่างเดิมๆทั้งคัน เครื่องเดิม ช่วงลางเดิมๆ อยากไปทำมาให้เหมือนใหม่ อยากได้อู่แบบไปทีเดียวจบไม่ต้องวิ่งไปทืำหลายๆทีครับ

อยากได้อยู่แบบเชี่ยวชาญรุ่นนี้ รับทำทั้งภายนอกภายในเครื่องระบบลมขอบยางและซีลต่างๆระบบไฟสีรถ กลอนประตู บุหนัง หุ้มเบาะต่างๆใหม่อะครับ ข้างในเริ่มไปและยุ่ยไปบางส่วน อยากได้อู่แบบตั่งใจทำราคาเป็นธรรม เคยส่งไปโคราชเอารถไปจอดเป็นปีกลับมาก็ไม่ดีเลย

ใครเล่นรถแนวนี้ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ กทม.หรือที่ไหนก็ได้ครับ เดี๋ยวเอารถยกไปครับถ้าไกลมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;D

ปล.ถ้ามีเบอร์อู่PMมาก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 09:02:19 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
Re: สอบถามอู่รับ overhaul รถBenzครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:42:11 »
รุ่นนี้ w123 estate มีอู่ซ่อมได้เยอะ  ลองเข้าไปดูใน benzowner.net ลองคุยดูทางโทรศัพท์ก็ได้  หาพวกอู่เก่าแก่ มีมากมาย  ผมใช้ที่ใกล้บ้าน ไม่ถูก แต่จบ

ออฟไลน์ FyGI

Re: สอบถามอู่รับ overhaul รถBenzครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:44:57 »
ตอนใช้ 124 อู่ประจำผมอยู่แถวรามอินทราครับ

ส่วนอู่ทำตัวถัง ก็อยู่ใน ซ.เดียวกัน ทำตั้งแต่รถบ้านๆ ยันรถสปอร์ต

ถ้าจำไม่ผิด จขกท อยู่สุรินทร์ จะไกลไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 12:09:10 »
หาร้านใกล้ๆ บ้านดีกว่าครับ ทำเครื่อง ให้เรียบร้อยก่อน
ทำช่วงล่างทั้งหมด
ทำสี
สุดท้ายค่อบระบบไฟครับ เข้าหลายร้านหน่อย แต่ ok ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับ ความละเอียดของช่าง และความเอาใจใส่ของเราในการซักถามครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ oun

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 15:11:25 »
รถสวยจัง

ออฟไลน์ E_Limited

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 23:54:32 »
สภาพรถดีมากครับ สมควรแก่การเก็บรักษา

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 15:00:00 »
แอบเห็นป้ายทเบียนว่าอยู่ สุรินทร์ ผมก็อยู่สุรินทร์เหมือนกันครับ แถวๆบ้านเราผมก็ไม่ค่อยรู้จักอู่ด้วยสิ เอ๋อ แต่มีอีกที่ที่แนะนำ เค้าเป็นช่าง Benz มาก่อน เห็นมี E,S Class เข้าอู่นี้ประจำ อยู่ตรงเส้น Honda คุณเฮง สาขาใหม่ ผมจำชื่ออู่ไม่ได้ เดี๋ยวหาแผนที่ให้ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ท่านเอาไปซ่อมที่ใหนแล้วหรือยัง