ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mercedes-Benz C-Class Coupe //  (อ่าน 42441 ครั้ง)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mercedes-Benz C-Class Coupe //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 21:32:58 »
ช่องเล็กๆ ข้างที่วางแก้ว ที่พี่จิมมี่สงสัย

ไว้ใส่ซองบุหรี่ไงครับ   :D  :D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mercedes-Benz C-Class Coupe //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 21:45:38 »
ขอบคุณฮะ งามจริงคันนี้

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 22:20:07 »
ไม่ทราบว่าคุณจิมมี่ เคยทดลองขับตัว c-class saloon facelift หรือเปล่าครับ ว่าได้ปรับปรุงแตกต่างจากตัวก่อน facelift ไหมครับ 

ออฟไลน์ panyoyee

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 22:23:39 »
สวยมากเลยคับ ดูเป็นวัยรุ่นขึ้นมากเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 23:35:23 »
สีแดงเบาะน้ำตาล คือที่สุดละ สวยชิบหาย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 00:28:55 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ช่องนี้เขาทำเผื่อใส่สวิตช์เปิดหลังคาสำหรับรุ่นCabriolet หรือเปล่าครับ ???

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 00:48:08 »
โอ้ย อยากด้ายยยยยยย !! รุ่นต่อไปไม่พลาดแน่นอน !!

ขอให้ดีเหมือนเดิมและราคาเท่าเดิมแค่นั้นแหละ !!

ปล.หรือดีกว่าเดิมก็ยิ่งดีเข้าไปอีก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:57:35 »
Silver G ครั้บ

ตั้งคำถามแบบนี้ ไม่ด้อ่านรีวิวทั้งหมดเลยใช่ไหม? ช่วยกลับไปอ่านก่อนเถอะครับ!

---------------------------------

ไม่มีรุ่นเปิดประทุนครับ

---------------------------------

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 03:01:55 »
พี่จิมมี่ครับ ผมขอถามเพิ่มเติมนะครับ ถ้าเทียบกับ F10 แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

เครื่องยนต์ ช่วงล่าง บลาๆๆ ขอบคุณครับผม

ปล.เอาแบบตรงๆ เลยนะครับ ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 03:24:19 »
อยากจะเดินไปสำนักหวยแล้วเหมามาซักแผงจริงๆเล๊ย

ผมชอบมากๆเลย Benz C-Class ตัวล่าสุดเนี่ย อีกไม่นานเกินรอ ได้ฤกษ์สอยแน่ๆ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ reason

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 04:18:56 »
ขอสอบถามหน่อยครับ

ในความเห็นของคุณ Jimmy  E-class Coupe Avantgarde AMG จะมีช่วงล่าง และ อารมณ์การขับขี่ คล้ายกับ C-coupe ตัวนี้รึป่าวครับ

ออฟไลน์ revenge

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 05:45:19 »
ขอบคุณครับ  ::)

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:04:18 »
ขอบคุณค่ะ สำหรับรีวิว อ่านสนุกดี ชอบมุขข้าวหมูแดงจริงๆ :)
เม่ือวานสงสัยว่าทำไมน้องชายถึงเอาBMWไปเปล่ียนเป็นC Coupe มา
พอมาอ่านรีวิว เลยหายสงสัยค่ะ ไว้คงต้องยืมไปลองบ้างล่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:44:29 »
ประหลาดใจมากครับเพิ่งรู้ว่ารุ่นนี้ยาวกว่ารุ่นสี่ประตู(ได้ไง) :o
เอาไว้เป็นรถขับเที่ยวคงจะดีไม่น้อย :)
ขอบคุณสำหรับรีวิวอันยาวเหยียด ขนาดอ่านยังเหนื่อยเลยครับ ;D

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 08:38:20 »
คันนี้เพิ่งไปลองกับเพื่อนมาหมาดๆเลย  แต่มันใช้น้ำมันโซฮอล 91 ผมลองแล้วอัตราเร่ง Drop ลงจากที่คุณจิมมี่รีวิวพอสมควร
ได้สูสีกับ CIVIC FD 2.0 เท่านั้น

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:46:25 »
ขอกินข้าวร้านที่ราคาสมเหตุผลแล้วกัน
แถมเราเลือกใส่ ของกินที่เราชอบได้ โดยละเอียด
หมูนิด ข้าวหน่อย น้ำจิ้มเยอะ หวานนำ เผ็ดตาม แหม๋ มันถูกปาก
แม้ จะมีข้อเสียไปบ้าง แต่ เทียบกับ ของที่ได้
มันน่าเสี่ยง นะ เพื่อนมี่ อิอิ เพราะ ไม่ได้มีแค่ สองร้าน นะซิ
ร้านที่ตั้งใจทำจริง จริงใจ ก็มี  ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:20:58 »

ขอบคุณสำหรับ review ครับ อ่านเพลินเลย

กด like ให้ "ข้าวหมูแดง" ด้วย!!!

เป็นการอธิบายได้เห็นภาพ.. และกลิ่นมากๆ อยากกินข้าวหมูแดงขึ้นมาแล้วสิ  ;D

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:49:49 »
รบกวนพี่จิมมี่ ลองเปรียบเทียบเพิ่มเติม นะครับผม

1. C250 Coupe กับ Audi A5 เป็นอย่างไรบ้างครับ เคยลองนั่งใน A5 รู้สึกอึดอัดครับ แต่ชอบภายนอก A5 มากกว่า

2. C180 Coupe กับ C250 Coupe เครื่องยนต์เดียวกัน แต่แรงม้าไม่เท่ากัน แตกต่างกันที่ Turbocharge หรือเปล่าครับ

3. แล้วถ้าซื้อ C180 Coupe มา แล้วจะทำให้แรงเท่าๆกับ C250 Coupe ในงบ 2แสน ได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:50:40 »
ยุคนี้ผมเทใจให้ดาว 3 แฉกจริงๆ ค่ายใบพัดต้องไปตั้งลำใหม่มาดีๆ ถึงจะเอาอยู่

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 14:09:37 »
ตัว C-coupe MY2013 เปลี่ยนตำแหน่งไฟเลี้ยวกับ cruise control แล้วครับ

ตามรูปแรกนี่คือ ตัวปัจจุบัน จะเห็นชัดเจนว่าก้าน cruise control อยู่เหนือที่ปัดน้ำฝน

ส่วนรูปนี้คือ ตัว MY2013 ครับ สังเกตดีๆจะเห็นว่าก้านทั้ง 2 ก้านสลับตำแหน่งกันแล้ว ตอนนี้ก้านบนเป็นที่ปัดน้ำฝนแทนแล้ว ส่วนก้านด้านล่างเป็น Cruise control ซึ่งมีการลดขนาดให้เล็กลงด้วย ช่วยลดความสับสนในการใช้งาน (ดูที่ด้านซ้ายสุดของรูปนะครับ อย่ามัวไปดูขลิบแดงที่พวงมาลัย อิอิ)

เยี่ยมครับ MB...หนึ่งในรายการที่พี่จิมมี่คิดว่าควรแก้ไข ก็ได้ถูกแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ  ;D

นอกจากนี้ดูที่จอ Comand จะเห็นธีมของโทนสีที่เปลี่ยนไปจากโทนสีเหลืองไปเป็นดำ-เทา-แดง ทำให้ดูทันสมัยมากขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 14:26:06 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 16:41:27 »
จากการอ่าน full review คุณจิมมี่ หมายความว่า C-Class Coupe ขับดี คล่องตัว(รถสั้นกว่าประมาณ10ซม. นน.เบากว่า???)ช่วงล่างดีกว่า หน้าไม่ลอยเหมือน E-Class Coupe Elegance แต่ถ้าเทียบเป็นตัว E-Class Coupe Avantgarde ละครับตัวไหนดีกว่า รบกวนคุณจิมมี่หรือเพื่อนๆพี่น้องที่รู้ช่วยบอกทีครับ :D :D :D

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 18:17:16 »
ขอบคุณครับ 8)

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 21:34:28 »
ขอบคุณครับ สวยลงตัวดีแท้  ;D

ออฟไลน์ Proprietary Trader

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 21:36:06 »
ก่อนซื้อรถผมเข้ามาอ่านข้อมูลในเวบนี้ทุกวัน แต่ไม่ได้อ่านรีวิวแบบทุกบรรทัด
จนกระทั่งเพิ่งมาได้อ่าน ขอชมครับว่าครบถ้วน ตรงความเป็นจริงมากๆ

ข้อดีและข้อเสียที่บอกมา เป๊ะมาก โดยเฉพาะเรื่องตำแหน่งไฟเลี้ยวกับครุยซ์ คอนโทรล
ผมเคยมือเผลอไปโดนท่าไหนไม่ทราบ ความเร็วล็อคที่30กม/ชม ขณะวิ่งอยู่ ถ้ารถคันหลังเร็วนี่โดนไปแล้ว

ส่วนช่องที่สงสัยนั้นจะใส่ของอะไรก็หยิบขณะขับลำบากเพราะฝาเก็บของปิดทับต้องกดเปิดก่อน
สงสัยไว้ให้ใส่ของส่วนตัวๆมั้งครับ ^ ^

ออฟไลน์ thekop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 14:17:09 »
ชอบรีวิวนี้มากมายเลยครับ อาจจะเพราะมี C250 cdi saloon อยู่มั๊งครับ เลยรู้สึกว่าได้ดูรีวิวรถเราไปด้วย ในช่องเท้าแขนกลางไอ้กล่องเล็กข้างๆเนี่ย ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่ามันไว้ทำอะไร ฮ่าๆ ตอนนี้ผมเลยเอาไว้ใส่พวกนามบัตร,บัตรสมาชิกจอดรถ ฯลฯ แทนไปก่อน แต่ดูแล้วก็เหมือนไม่ใช่อ่ะครับ  ;D  ถามคุณ jimmy เพิ่มเติมหน่อยนะครับ เกี่ยวกับ การตอบสนองของพวงมาลัยและช่วงล่าง พอดีได้ดู spec ของรถผมซึ่งก็เป็นรุ่น AV เหมือนจะระบุไว้ว่าช่วงล่างปรับต่ำลง 15มิล ไม่ทราบว่าเหมือนกันเจ้าตัว coupe ตัวนี้ไหมครับ ? ส่วนพวงมาลัยจากในรีวิวก็เป็น 3 ก้าน เหมือนกัน ไม่ทราบว่าเขา set ตัว cdi face lift นี้ให้เหมือน coupe ไหมครับ
ถามซะยืดยาวเลยครับ แอบหวังว่าเจ้า cdi ของผมจะมีส่วนใกล้เคียงกับ coupe ที่คุณ jimmy ได้รีวิวไว้บ้าง
ขอบคุณครับ  :P   

ออฟไลน์ Jenova

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 21:12:40 »
ขอบคุณสำหรับ review ครับ
ทำให้รู้สึกดีมากๆ ครับ ที่ซื้อรถรุ่นนี้

รถรุ่นนี้ไม่มีที่ฉีดน้ำกระจกหน้าเหรอ ครับ ???

ออฟไลน์ Cat_coupe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 02:33:44 »
รุ่นนี้มีทีฉีดน้ำกระจกหน้าครับ

ตรงกานปัดน้ำฝน ให้กดเข้าหาพวงมาลัย ก็จะฉีดน้ำครับ

แต่น้ำพุงแรง เหมือนกัน 555

ขอบคุณสำหรับ review ครับ
ทำให้รู้สึกดีมากๆ ครับ ที่ซื้อรถรุ่นนี้

รถรุ่นนี้ไม่มีที่ฉีดน้ำกระจกหน้าเหรอ ครับ ???

ออฟไลน์ Cat_coupe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 02:59:58 »
เพิ่งทราบจาก Review นะครับว่าทาง MB Thailand จะเอาตัว C180 Coupe มาขายด้วย นึกว่าจะเอาแต่ตัว C250 มาเลยไม่ได้หาข้อมูล  :-[

และงบไม่ถึง 4.09M (เพิ่งไปลอง Download price list มาก็ยังไม่มีตัว C180 Coupe) 

ด้วยราคาห่างกันเยอะ เลยจัด ตัว C180 ราคา 3M มาจากร้านข้าวหมูแดง เปิดใหม่

(เสียดาย มารู้ว่าราคาใกล้กับทาง MB Thailand) ไม่งั้นก็อาจมี กินข้าวหมูแดง Original แล้ว

ปล. ขอยืมรูปเจ้าของรถ (iohm_create)  แต่งนิดๆหน่อยๆก็สวยดี แต่ของผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 05:17:14 »
สวยดีสีขาว
ดูเหมือนมันจะเล็กกว่า A5

ออฟไลน์ Ass_Buster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 17:18:57 »
Dealer ที่ภูเก็ตไม่ไหวอ่ะครับ บอกเซลล์ให้โทรกลับนี่ไม่เคยโทรเลย
ขนาดโทรไปคุยกับเจ้าของที่รู้จักกัน เค้ายังไม่สนใจเลย

สุดท้ายผมเลยต้องไปซื้อกับเกรย์ T_T

คุณจิมมี่ว่าถ้าMBTh นำเข้าตัว C180 Coupe AMG มาขาย จะตั้งราคาประมาณเท่าไหร่ครับ???