ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยค่ะ เซลล์โทรมาเรื่องรถที่จะรับ จากที่น่าจะได้รถเดือนหน้า บอกว่าเป็นยอดของเดื  (อ่าน 3143 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
เซลล์โทรมาเรื่องรถที่จะรับ จากที่น่าจะได้รถเดือนหน้า มิย-กค

แต่วันนี้เซลล์บอกว่าเป็นยอดของเดือนนี้รับได้เลย

บอกว่าเคส GMC หรือ PMC อะไรนี่แหล่ะค่ะ

ไม่ต้องเสียตังอะไรเพิ่มด้วย สามารถตรวจสอบรถก่อนเซนต์รับรถได้ตามปกติ

แต่อาจต้องไปชำระอุปกรณ์ตกแต่งก่อนรับรถก่อนวางเงินดาวน์

กรณีนี้ดูแล้วมีอะไรผิดปกติมั้ยคะ แอบวิตกนิดๆ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
โดยปกติค่าอุปกรณ์ตกแต่งจะจ่ายพร้อมวันรับรถครับ

เว้นแต่ว่าค่าอุปกรณ์ตกแต่งจะสูงมาก
เพื่อป้องกันว่าลูกค้าสั่งจองรถพร้อมอุปกรณ์ตกแต่งแล้วจะไม่รับรถ ก็จะขอเก็บค่ามัดจำอุปกรณ์ตกแต่งซักส่วนหนึ่ง

ไม่ทราบว่าซื้อสดหรือผ่อนครับ
ถ้าซื้อผ่อนก็ดูว่า เลขตัวถังกับเลขเครื่องยนต์ในสัญญาไฟแนนซ์ตรงกับรถคันที่เราไปดูรึเปล่า
ถ้าตรงกันก็ํไม่มีปัญหาอะไร สามารถรับรถได้

ที่สำคัญที่สุด ไม่ว่าจะจ่ายเงินอะไรก็ตาม ต้องมีใบเสร็จจากดีลเลอร์ให้ทุกครั้ง
หรือหากเป็นการโอนเงินผ่านบัญชีธนาคาร ก็ต้องโอนเข้าบัญชีของดีลเลอร์เท่านั้น อย่าไำปโอนเงินเข้าบัญชีส่วนตัวของใครทั้งสิ้น
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ FyGI

อุปกรณ์ตกแต่ง สั่งเพิ่มเองหรือเปล่าครับ

ผมเพิ่งเจอเคสคล้ายๆ กันมา

รับรถได้เร็วขึ้น อ้างว่าของลูกค้าคนอื่นหลุดมา

แต่ต้องซื้อของแต่งเพิ่มอีก 4 หมื่่นกว่าบาท

ผมเลยตัดสินใจไม่เอาครับ

ให้คนที่เค้าพร้อมซื้อของแต่งราคานั้น ไปเถอะ

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
ตามข้างล่างเลยครับ เพราะว่าหากเกิดอุบัติเหตุแล้ว มีอันต้องคืนทุนประกัน และหรือ ฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจากคู่กรณี หลักฐานพวกนี้จำเป็นอย่างยิ่งในชั้นศาล

ปล. จากคนเคยเจ็บ

โดยปกติค่าอุปกรณ์ตกแต่งจะจ่ายพร้อมวันรับรถครับ

เว้นแต่ว่าค่าอุปกรณ์ตกแต่งจะสูงมาก
เพื่อป้องกันว่าลูกค้าสั่งจองรถพร้อมอุปกรณ์ตกแต่งแล้วจะไม่รับรถ ก็จะขอเก็บค่ามัดจำอุปกรณ์ตกแต่งซักส่วนหนึ่ง

ไม่ทราบว่าซื้อสดหรือผ่อนครับ
ถ้าซื้อผ่อนก็ดูว่า เลขตัวถังกับเลขเครื่องยนต์ในสัญญาไฟแนนซ์ตรงกับรถคันที่เราไปดูรึเปล่า
ถ้าตรงกันก็ํไม่มีปัญหาอะไร สามารถรับรถได้

ที่สำคัญที่สุด ไม่ว่าจะจ่ายเงินอะไรก็ตาม ต้องมีใบเสร็จจากดีลเลอร์ให้ทุกครั้ง
หรือหากเป็นการโอนเงินผ่านบัญชีธนาคาร ก็ต้องโอนเข้าบัญชีของดีลเลอร์เท่านั้น อย่าไำปโอนเงินเข้าบัญชีส่วนตัวของใครทั้งสิ้น

ออฟไลน์ NoName__???

ขอบคุณค่ะพี่ๆ  ซื้อผ่อนค่ะ ตอนแรกก็งงๆ ตอนนี้พอเข้าใจแล้วค่ะ