ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถญี่ปุ่นรุ่นไหนที่มีสวิทช์ยกเลี้ยวอยู่ทางซ้ายมือเหมือนรถยุโรปไหมครับ  (อ่าน 4291 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
ปัจจุบันที่บ้านมีอย่างละคัน เวลาขับบางครั้งเบลอๆ ครับ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Subaru Impreza
ที่จำหน่ายโดย MIT ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แถม Legacy กับ Outback รุ่นที่แล้ว ล้อตแรกๆ ด้วยอีกรุ่นนึงครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
HONDA JAZZ Hybrid ตามนี้ครับ พวงมาลัยขวา แต่้ก้านไฟเลี้ยวอยู่ซ้าย  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2012, 11:41:50 โดย pkdiamond »

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
ขอบคุณทุกท่านครับ เห็น Jazz HB แล้วน่าสนใจมาก
หวังว่าเข้าเมืองไทยแล้วไม่เปลี่ยน spec นะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

จำไม่ผิดเชพฯเอสเตทก็ด้วยนะครับ เอ๊ะ หรือผมจำผิด ?

อ้าว จขกท.ถามรถญี่ปุ่นนี่น่า
  :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

รถญี่ปุ่นตลาดเมกา อย่างโตโยต้า นิสสัน ก็ย้ายก้านไฟเลี้ยวอยู่ทางซ้ายมือครับ

จขกท.ถามรถญี่ปุ่นนี่น่า 

toyota 86 คันที่มาโชว์ในมอเตอร์โชว์ก็อยู่ทางซ้าย

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
 ;D LEXUS RX300 รุ่นแรกค๊ะ พ่อลูกตาลซื้อกับ TOYOTA THAILAND

ออฟไลน์ kaiparotra

• Jr. Member
  • **
เรื่องก้านไฟเลี้ยวนี่  มันอยู่ที่ผู้ผลิตจะใส่ใจผู้บริโภคแค่ไหน? และ  จำเป็นหรือโดนเรียกร้อง
จากลูกค้าหรือปล่าว?  โดยหลักการแล้ว  พวงมาลัยขวาก้านไฟเลี้ยวควรอยู่ขวา  พวงมาลัย
ซ้ายก้านไฟเลี้ยวควรอยู่ซ้าย  โดยเฉพาะอย่างยิ่งรถเกียร์ธรรมดา  รถยุโรปบ้านเราก้านไฟเลี้ยว
อยู่ซ้ายแต่ไม่มีคนบ่นเพราะมีแต่ออโต้  แต่ผมถือว่าผู้ผลิตไม่ใส่ใจ  และคนไทยไม่เรียกร้อง
หรือคิดว่าอิมเมจไม่ได้ไม่รู้  ผิดกับอเมริกาเค้าขับแต่ออโต้  แต่ญี่ปุ่นต้องปรับให้ ทั้งที่จ่ายถูกกว่า
บ้านเราจ่ายแพงกับเฉย  ไม่อยากวิจารณ์ต่อล่ะ !!