ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษครับ รถคันนี้หาย ไม่ทราบว่าผิดกฏ มั๊ย ถ้าจะกระทู้ให้ช่วยหน่อย ครับ..  (อ่าน 5242 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
...คือ เพื่อน ผมเอามาลงใน face ครับ แล้ว สงสาร เค้าครับ รถทั้งคัน ไม่รู้ผ่อนหมดยัง เลยอยาก มาลง ช่วยตามหาหน่อยครับ ถ้าผิดกฏ ผมจะลบให้โดย ด่วนเลยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ถ้าเห็นบนท้องถนนจะมารายงานนะคับผม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ซื้อยาริสน่ากลัวจริงๆว่าจะหาย รถที่ติดอันดับหายก็วีออสกับยาริส วีออสขายเยอะหายเยอะไม่แปลก แต่ยาริสขายไน้อยแต่หายเยอะ แสดงว่าอัตราส่วนการหายสูงลิ่ว คาดว่าอาจโดนแยกชิ้นส่วนเป็นอะไหล่ก็เป็นได้เพราะตัวนี้ใช้ร่วมกับวีออสก็เลยหายคู่กัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ cloud

รถแต่งซะขนาดนี้มันยังกล้าขโมยอีกเหรอ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
น่าแปลก
รถเด่นซะขนาดนี้มันยังเอา

แต่ก็เอาใจช่วยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ถ้าพบเห็นจะแจ้งนะครับ ว่าแต่หายแถวไหน จังหวัดอะไรครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอาไปแปะ จร.ตาเพชรหรือยังครับ

แต่ป้ายทะเบียนหน้าพยายามพับลงเพื่อซ่อนคงมองยากง่ายกว่าทั่วไปหน่อย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
น่าสงสารเจ้าของรถนะครับ เอาใจช่วยขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ขอให้ได้คืนไวๆครับ
ว่าแต่แต่งขนาดนี้ นี่ โดนคนใกล้ตัวคนไหนหมั่นไส้ เอาไปหรือเปล่าครับ >_<

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
จะช่วยดูให้นะครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ burutrad

ออฟไลน์ Devil13

สมัยก่อน
ถ้ารถหายไปแล้วเกิน 12 ชม. แปลว่าโดนแปลงสภาพไปเรียบร้อยแล้วครับ
ถ้ารถหายไปแล้วเกิน 24 ชม. แปลว่าไปขายประเทศเพื่อนบ้านแล้วครับ

สมัยนี้
ถ้าหายเกิน 6 ชม. โดนแยกชิ้นส่วน
หรือหายเกิน 1 วัน โดนย้อมทะเบียนแล้วขายครับ

ไงก็ขอให้หาเจอละกันครับ
ทะเบียนย้อมได้ แต่หมายเลขเครื่องย้อมไม่ได้ครับ

รู้สึกว่าเคยจับได้เพราะมีรถรุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน ทะเบียนเดียวกัน มาจอดคู่กันพอดี
เจ้าของก็เลยสงสัยครับ คันที่1เป้นมือ1ออกศูนย์ อีกคันเป้นมือ2ซื้อจากเต้น
พอเช็คไปก็เจอว่าคันที่ซื้อมาจากเต้นเป็นรถที่ขโมยมา...แล้วสวมทะเบียนเอา...ก็เลยจับได้