ผู้เขียน หัวข้อ: ยูโรนี้ เชียร์ทีมไหนกันมั่งครับ และทายว่าทีไหนจะได้แชมป์ ?  (อ่าน 4892 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ผมก่อนเลยนะครับ สเปนครับ จำได้ว่าตอนเด็กมาๆ ดูบอลครั้งแรกคือดู บอลโลก 94 ที่อเมริกา จำไม่ได้ว่าอยู่ป. อะไร ตอนนั้นสเปนเล่นดี แต่ไม่ค่อยได้แชมป์อะไรกับเขาหรอก เพิ่งจะมายุคนี้ ที่ได้แชมป์โลก ผมต้องรอมาสิบกว่าปี (หรือมากก่านั้น ?) เลยคิดว่าจะเชียร์สเปนต่อไป ไม่ว่าต่อไปจะได้แชมป์หรือไม่ก็ตาม เลยอยากถามสมาชิกที่ดูบอล ว่าเชียร์ทีมไหนกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2012, 01:05:45 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เชียร์อิตาลีกับเยอรมันครับ ใครจะเป็นแชมป์อันนี้ไม่แน่ใจต้องไปดุกันอีกที

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
เชียร์อังกฤษ, Chelsea สอนให้ทุกคนได้รู้ว่า
- ไม่จำเป็นต้องมีนักเตะความสามารถเฉพาะตัวเยอะ;
- ไม่จำเป็นต้องครองบอลเหนือกว่าคู่แข่ง;
- ไม่จำเป็นต้องมีโอกาศยิงมากกว่าคู่แข่ง;
- ไม่จำเป็นต้องเล่นสวยงาม
 แชมป์ก็เป็นของเราได้

แต่คิดว่า Netherland น่าจะได้แชมป์ไปนะ, ที่ไม่คิดว่า Spain จะได้แชมป์ไป เพราะว่า ทุกคนรู้หมดแล้ว วิธีการชนะ Barcelona, และสไตลการเล่นของ Spain คือสไตลเดียวกับ Barcelona

มีทีมไรอีกอ่ะ, Germany, ผมว่า Gomez คมนะ, แต่ใช้โอกาศเปลืองมากๆ

ก็มีแค่นั้น ความคิดของผม

ในความเป็นจริง อะไรเกิดขึ้นได้ทั้งนั้นแหละ
ดู Chelsea สิ, ใครๆก็คิดว่าตกรอบตั้งแต่เจอ Napoli แล้ว

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
ดูผ่านๆครับ เพราะบอลทัวร์นาเม้นท์สมัยนี้ไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อน นักเตะแต่ละคนไม่เต็มที่ประครองตัวกลัวเจ็บทั้งนั้น เลยยากที่จะคาดเดาว่าใครจะเป็นแชมป์  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เชียร์ฮอลแลนด์ครับ

เบื่อจัง ไม่รู้จะได้ดูป่าวจอดำอยู่นั่นแหละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ apinui

เชียร์ เยอรมันครับ

แต่จริงๆแล้วผมคงไม่ได้ดูครับ บ้านผมใช้จานดำ ......

ตอนบอลโลกก็ไม่ได้ดูไปแล้วรอบนึง รอบนี้ทำใจแล้วครับ ...รอดูข่าวตอนเช้าพอ ...

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่อยากเชียร์อังกฤษ เพราะเลือกนักเตะลิเวอพูลมากเกิน ทั้งๆที่หลายคนไม่ได้เรื่อง ทั้งๆที่อยากเชียร์อังกฤษ

สรุปโปรตุเกสครับ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ไม่อยากเชียร์อังกฤษ เพราะเลือกนักเตะลิเวอพูลมากเกิน ทั้งๆที่หลายคนไม่ได้เรื่อง ทั้งๆที่อยากเชียร์อังกฤษ

เด็กผีปะครับเนี่ย ? 5555+

GeMiNi

• บุคคลทั่วไป
เชียร์เยอรมันครับ เริ่มดูบอลมาตั้งแต่บอลโลก2006 ยังไม่ได้แชมป์สักที ที่2-3มาตลอด
2012นี่ขอให้ได้สักที อย่างน้อยก็แทนที่บาเยิร์นชวดแชมเปี้ยนส์ลีก  :'(

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
เยอรมัน  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

เด็กผีปะครับเนี่ย ? 5555+

จุ๊ๆๆๆ  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
เพลิดเพลินกองเชียร์สาวๆอิตาลี
เจริญใจสเปนต่อบอล
เอาเยี่ยงระบบไว้เยอรมัน
ขอดูสาวฝรั่งเศสอีกทีมแล้วกัน

แต่แหมมันผูกพันบอลอังกฤษมานานนม ต้องเอาใจช่วยแบบช่วยไม่ได้ซะจริงๆ ถึงแม้จะไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ เป็นแต่เสือกระดาษเสมอๆ แต่ก็นะแพ้ใกล้ชิดเจงๆ
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
ถึงตอนนี้ สเปนดูดีกว่าทุกทีม รองลงมาก็เยอรมัน อาจจะสอดแทรกด้วยอิตาลี่และฝรั่งเศษ ครับ แล้วก็ไปซื้อไปรษณีย์บัตรที่ไปรษณีย์ใบละ 2 บาท สัก 200 ใบ เขียนส่งไทยรัฐเพื่อลุ้นเงินล้านดีกว่า