ผู้เขียน หัวข้อ: E300 hybrid CDI ราคาเกรย์ 3.19 ล้าน เป็นไปได้หรือ  (อ่าน 14486 ครั้ง)

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
ไปดูเว็บ Mercedes mania มีผู้ตั้งกระทู้ว่า

เกรย์(ไม่ทราบเจ้าใด). นำ e300 cdi hybrid. ตั้งราคาเริ่มต้นที่ 3.19 ล้าน

ส่วน MBTH ไม่ทราบข่าวเลยว่า

จะเข้ามาทำตลาดหรือไม่ และจะตั้งราคาเท่าใด

ราคานี้ ถ้าเป็นจริง ผมยอมถอนจอง E200 NGT เลยนะครับ(แต่จะรอรถของ MBTH เหมือนเดิม)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Re: E300 hybrid CDI ราคาเกรย์ 3.19 ล้าน เป็นไปได้หรือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:34:25 »
สงสัยเบาะปรับมือมั้งครับ  แต่ผมว่าคุ้มนะครับถ้าแบตไม่แพง

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
Re: E300 hybrid CDI ราคาเกรย์ 3.19 ล้าน เป็นไปได้หรือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 05:36:04 »
ถ้ามีปัญหา ซ่อมที่ไหนครับ ยิ่งเป็น hybrid ยิ่งน่าเสียวไส้

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 06:58:50 »
มีเกรย์เจ้าหนึ่ง นำเข้ามาขายราคาเท่าที่ จขกท บอกจริงครับ  8)

แถมออฟชั่นก็ไม่ได้ขี้เหร่ด้วย น่าสนใจเหมือนกันน่ะเนี่ย  ;)

ออฟไลน์ taweek

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:55:02 »
MBTH ได้รับการตอบโต้แล้ว ผลประโยชน์อยู่ที่ประชาชน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 08:42:11 »
โหใครจะออกซี่รี่3 เพิ่มเงินไปออกคุ้มมากๆได้เครื่องยนต์ที่ในไทยนับคันได้และทันสมัยจริงๆ

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 08:54:15 »
ไปดูเว็บ Mercedes mania มีผู้ตั้งกระทู้ว่า

เกรย์(ไม่ทราบเจ้าใด). นำ e300 cdi hybrid. ตั้งราคาเริ่มต้นที่ 3.19 ล้าน

ส่วน MBTH ไม่ทราบข่าวเลยว่า

จะเข้ามาทำตลาดหรือไม่ และจะตั้งราคาเท่าใด

ราคานี้ ถ้าเป็นจริง ผมยอมถอนจอง E200 NGT เลยนะครับ(แต่จะรอรถของ MBTH เหมือนเดิม)

ของ MBTH ราคา 4.5M ครับ

Option ดูเหมือนว่าจะไม่มีอะไรพิเศษจาก 250 ตัวปกติ

สำหรับเกร์ย ราคา CIF รุ่นนี้ที่ uk ตอนนี้แอบถูกด้วยครับ option เยอะกว่าของเจ้า3.19M มีหลังคาแก้ว ท้ายไฟฟ้า keyless ราคา CIF อยู่ไม่ถึง 40,000GBP บวกภาษีรถ hybrid ที่ถูกกว่าปกติมาก ราคาออกมาแบบนี้ก็ไม่แปลกเท่าใหร่ครับ มันตวรจะเป็นราคาแบบนี้ด้วย เกร์ยเจ้าที่ขาย 4M+ นี่ผมว่าเขาฟันลูกข้าเอากำไรหัวแบะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2013, 09:25:15 โดย pongisra »

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:50:34 »
ก็ยังคงปวดหัวกับเกรย์ต่อไป MBTH

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:24:20 »
ผมขอสอบถามเพิ่มเติมในกระทู้นี้หน่อยครับว่า

ถ้าเราซื้อเกรย์ ก็คือ warranty มาตรฐานของเกรย์ทั่วไป ไม่เหมือนของ MBTH คือ ถ้ามีอะไรในระยะประกันคือเคลมไม่ได้

แต่เราสามารถเบิกอะไหล่ได้หรือไม่ครับ หรือกระทั่งเบิกอะไหล่ก็ไม่ขายเลย

ส่วนต่าง ล้านกว่าบาทมันยั่วยวนมากๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:34:50 »
ผมขอสอบถามเพิ่มเติมในกระทู้นี้หน่อยครับว่า

ถ้าเราซื้อเกรย์ ก็คือ warranty มาตรฐานของเกรย์ทั่วไป ไม่เหมือนของ MBTH คือ ถ้ามีอะไรในระยะประกันคือเคลมไม่ได้

แต่เราสามารถเบิกอะไหล่ได้หรือไม่ครับ หรือกระทั่งเบิกอะไหล่ก็ไม่ขายเลย

ส่วนต่าง ล้านกว่าบาทมันยั่วยวนมากๆ

ขอบคุณครับ

แล้วแต่เจ้าครับ บางเจ้าขายขาด บางเจ้ามีประกัน เคลมได้(แต่ก็ต้องไปวัดดวงอยู่ดีอีกทีว่าจะซ่อมหายขาดไหม) ส่วนเรื่องเบิกอะใหล่ไม่ใช่ปัญหาใหญ่แน่นอนครับ เบิกที่ไหนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องที่ๆเราซื้อครับ ส่วตัวคิดว่าถ้าจะซื้อกับเกร์ย มองหาที่ซ่อมข้างนอกไว้ก่อนดีกว่าครับ อย่าไปเอาอะไรกับการ serivce ของเกร์ยมากเลย เดี๋ยวจะเจ็บเปล่าๆ

ออฟไลน์ kwunau

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 10:36:50 »
เห็นด้วยครับส่วนต่างล้านกว่า กลายเป็นรถเกรย์น่าสนเลยครับ เคยอ่านว่ารถออกMBTH W212เปลี่ยนผ้าเบรคยัง4หมื่นกว่าเลยครับ อย่างนี้ออกเกรย์ แล้วเอาส่วนต่างมาจ่ายค่าบำรุงดูแลรักษาดีกว่า
จริงๆผมก็ไม่รู้ว่าวารันตีเบนซ์ไทยแลนด์เค้าครอบคลุมเรื่องอะไรบ้าง อะไรซ่อมหรือเปลี่ยนให้ฟรี

ออฟไลน์ ohmx

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:35:57 »
โหใครจะออกซี่รี่3 เพิ่มเงินไปออกคุ้มมากๆได้เครื่องยนต์ที่ในไทยนับคันได้และทันสมัยจริงๆ

มีในไทยนับคันได้ เวลารออะไหล่ก็สงสัยจะนับกันเป็นเดือนนะครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:11:01 »
น่าสนมาก ดีเซล ไฮบริจ ถังนึงได้กี่กิโลนี่

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:24:26 »

มีในไทยนับคันได้ เวลารออะไหล่ก็สงสัยจะนับกันเป็นเดือนนะครับ
;Dใช่เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 13:27:56 »
คิดดีๆ นะครับ....

ตอนนี้ MBTh เท่าที่ทราบมา กำลังรอดูอยู่ว่าจะเอาอย่างไร
คือ จะนำรุ่นนี้เข้ามา ในคราบของ E ใหม่ เลย หรือไม่
ยังคุยกันอยู่นะ ได้ยินมาอย่างนี้

แต่กว่า E ใหม่ จะเริ่มขึ้นโชว์รูมยุโรป โน่นครับ เมษายน กว่ารถมาถึงเมืองไทย พ.ค. คือไวที่สุดในสามโลกแล้ว

โดยส่วนตัว เว็บของผม ไม่แนะนำเกรย์มาร์เก็ตรายใดทั้งสิ้น

ถ้าเขายังสามารถส่งอีเมล์มาข่มขู่เว็บของเราได้ นึกเหรอว่าเขาจะไม่กล้าทำอะไรกับผู้บริโภคอย่างคุณ?

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 13:29:47 »
ถ้าราคานี้ ถอนจอง NGT ด่วนครับ
อิอิ  ;D

ออฟไลน์ Psychopath

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 16:18:19 »
ถ้า E300 diesel hybrid MBTH จะเอาเข้ามาจริง

เป็นใครก็ต้องคิดล่ะครับว่า

จะมาทดแทน segment ของ NGT เดิมหรือไม่

ถ้าเอาเข้ามาจริง และราคาใกล้ๆกับ NGT ล่ะก็...

ไม่ต้องfacelift ให้ยุ่งยากครับ

จะถอนจอง  NGT มารอตัวนี้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 20:24:07 »
ผมถือคติที่ว่า ถูกและดี ไม่ค่อยมีในโลกครับ  ;D

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 21:11:50 »
แลกกันคนละหมัด ฟัดแข่งขันราคากันถูกๆ ผลประโยชน์ตกที่คนซื้อใช้ครับ

ได้รถคุณภาพดี ราคามิตรภาพ  ^^

ออฟไลน์ TumQuattro

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 00:53:22 »

ตอนนี้ MBTh เท่าที่ทราบมา กำลังรอดูอยู่ว่าจะเอาอย่างไร
คือ จะนำรุ่นนี้เข้ามา ในคราบของ E ใหม่ เลย หรือไม่
ยังคุยกันอยู่นะ ได้ยินมาอย่างนี้

แต่กว่า E ใหม่ จะเริ่มขึ้นโชว์รูมยุโรป โน่นครับ เมษายน กว่ารถมาถึงเมืองไทย พ.ค. คือไวที่สุดในสามโลกแล้ว

โดยส่วนตัว เว็บของผม ไม่แนะนำเกรย์มาร์เก็ตรายใดทั้งสิ้น

ถ้าเขายังสามารถส่งอีเมล์มาข่มขู่เว็บของเราได้ นึกเหรอว่าเขาจะไม่กล้าทำอะไรกับผู้บริโภคอย่างคุณ?

ยอมรับว่าgrey มีทั้งดีและไม่ดี ผู้บริโภคก็ต้องศึกษาให้ดีและยอมรับความเสี่ยงตรงนั้น เพื่อแลกมากับส่วนต่างนะครับ

grey ที่ดีและรับผิดชอบก็มี (ประสบการณ์ตรง) ถ้าไม่มีนะ ธุรกิจคงไม่โตขนาดนี้หรอก

แล้ว AD บางเจ้าก็ไม่ได้ดีขนาดนั้นหรอก มีgrey ทำให้เค้าขูดบริโภคได้น้อยลง เปิดทางเลือกมากขึ้น

ผมเข้าใจเรื่องจดหมายที่เค้าส่งให้คุณมJimmy นะ แต่ถ้าผมเป็นเค้าก็คงต้องส่ง เพราะกระทู้นั้นก็สร้างความเสียหายให้เค้า โดยกล่ายลอยๆ ไม่มีหลักฐานมา back up เลย

ผมยังงงเลยวคุณJimmy ปล่อยผ่านได้ไง เพราะปกติจะมี reaction ที่เร็วกับกระทู้ที่มากล่าวหาลอยๆอย่างนี้อยู่แล้วนะ

โอเค wording เห็นแล้ว ไม่สบอารมณ์ ซึ่งก็เข้าใจ แต่เค้าก็ไม่จำเป็นต้องพูดดีนิครับ เพราะเค้าก็เสียถ้ากระทู้นั้นยังอยู่

ใจเค้าใจเรา

ก็ คหสต อ่ะนะ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 01:38:08 »
ผมถือคติที่ว่า ถูกและดี ไม่ค่อยมีในโลกครับ  ;D

แต่ที่ UK ถูกจริงครับหมายถึงเทียบกับราคา MBTH ผมไปลอนดอนค่อนข้างบ่อย ข้างๆออฟฟิศ มีโชรูมตราดาวอยู่เคยเข้าไปคุยเล่นๆเขาบอกว่าลูกค้าอินเตอร์ที่สั่งเยอะจะได้ส่วนลดประมาณ 20% และงดเก็บภาษีบางตัวของUKด้วย (อันนี้เขาบอกเองไม่ได้ถาม) นี่น่าจะเป็นเหตุให้เกรย์เขาทำราคาต่ำๆได้ อีกโชว์รูมที่เคยคุยเป็นแลนด์โรเว่อร์แถวเมย์แฟร์ เขาบอกเคยชิปอีโวคมาบ้านเราด้วยแต่คนที่มาชิปเป็นคนอังกฤษที่อยู่เมืองไทย ผมว่าตราบใดที่คนไทยยังนิยม Benz, วัสดุของ  MBTH ดูคุณภาพต่ำ ผมว่านำเข้ามาเท่าไหร่ไม่เหลือครับ คหสต ครับ ::)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:25:56 »
MBTh ถึงจะปรับราคาลง แต่ก็ยังแพงอยู่มาก การมีผู้นำเข้ามันก็ทำให้กลไกการตลาดทำงานมากขึ้น

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:20:51 »
MBTH โดน Gray นำหน้าเสมอเลย
ไม่รู้ทำไมสิน่า.  แต่ผมก็ซื้อ MBTH นะ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ imneng

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 15:13:15 »

ได้ยินมาว่า MBTH จะเอา e300 cdi hybird กับ e200 ตัวเบนซิน มาเมษายนนี้ แต่ไม่ค่อยแน่ใจที่ว่า E ใหม่ นี่หมายถึงตัวที่เป็น facelift หรือเปล่าคะ (ตัวที่เปลี่ยนไฟหน้าและท้าย)   ชักงง ๆ เพราะตอนนี้ลังเล e250 cdi ตัวปัจจุบันอยู่ค่ะ ว่าตัว facelift จิง ๆ ที่จะมา จะมีโมเดลไหนบ้าง
Merc Addicted