ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel "Why": สอน "นาง" เปลี่ยน"ยางอะไหล่" (วิธีเปลี่ยนยางอะไหล่)//  (อ่าน 9623 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อันที่จริง เทปนี้ ทำเสร็จกันมาตั้งนานแล้ว และเคยเอาออกอากาศทางช่อง 7 สี
ในรากายมาโชว์คลิป ไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่เชื่อว่า คงมีหลายๆท่าน ยังไม่ได้ดูกัน
ก็เลยนำมาเป็นตอนใหม่ ในเดือนนี้ซะเลยครับ

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 05:09:36 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
แบรนด์เนม ทั้งน้านนน

ออฟไลน์ ichamz

คุณตอย แมน มากกกกก อ่ะ
มีประโยชน์กับหลายคนเลย คลิปนี้

ออฟไลน์ O_o"

ขอบคุณครับ  ;D ;D

แล้วยางอะไหล่ ควรเติมลมยางไว้ที่เท่าไรครับ

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
     เยี่ยมเลยครับได้ความรู้เยอะ  ;D ขอบคุณครับ
     แต่ผมเคยเปลี่ยนล้ออะไหล่ลง 3 ครั้ง 3 คัน เจอปัญหาเล็กน้อย 2 คัน คือ ขั้นตอนที่เอาน็อตล้อออกแล้ว จะเอาล้อออก มันจะแน่นมากๆ ใช้มือดึงไม่ออก(คนที่มือแข็งแรงอาจจะเอาออกได้ แต่ผมไม่ออกครับ) มันแน่นมากยิ่งถ้าคุณผู้หญิงลำบากแน่  แต่มีวิธีแก้ของผมคือมุดตัวเข้าถีบ จากด้านใน(ไม่ต้องเข้าไปทั้งตัวก็ได้ แค่เอาขาเข้าไป) คือใช้แรงหน่อย แต่ก็ต้องมีคนคอยรับล้อรถที่จะหลุดออกมาด้วย   (สาเหตุรถ 2 คันที่ผมดึงล้อไม่ออก อาจจะเพราะมันไม่เคยถอดล้อเลยตั้งแต่ป้ายแดงเลยมั้ง)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ขั้นตอนที่เอาน็อตล้อออกแล้ว จะเอาล้อออก มันจะแน่นมากๆ ใช้มือดึงไม่ออก

ผมใช้วิธีเอาข้อมือ ทุบๆไปตรง รอบๆล้อครับ เดี๋ยวมันก็เด้งออกมา

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ numtik2005

ดูไป ขำไป ได้ความรู้ อีกต่ะหาก 555

ออฟไลน์ time traveler

• Jr. Member
  • **
อย่าโกรธผมนะครับ อย่ามุดตัวเข้าไปถีบเลยครับ  ใช้กระชากลากงัด แต่อย่ามุดเลยคร๊าบ :)

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าถีบแล้วแม่แรงเลื่อนหลุด
งานเข้าแน่ๆครับ

เอามือทุบตรงแก้มยางเรื่อยๆครับ

ที่สำคัญ อย่ากลัวเปื้อน

ออฟไลน์ H.

มุดเข้าไประวังหล่นมาทับทั้งคันนะครับ  :P
H.

ออฟไลน์ 29784

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับเกร็ดความรู้ในการ คลาย ยก ถอด ใส่
ตอนนี้จำได้ซะทีว่าจะคลาย ต้องหมุนตามเข็มนาฬิกา
สองสาวเล่าเรื่องถึงร่างจะบอบบาง  แต่ในยามจำเป็นนางก็บึกบึนนะ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

ดูทางช่อง 7 แล้วครับ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Usavich

• Newbie
  • *
อาคารจอดรถที่ ม.เกษตร นี่ครับ

8)

ออฟไลน์ boyce

ชอบมากเลยครับ แบบนี้ได้สาระความรู้มากครับ
ขอบคุณครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
     เยี่ยมเลยครับได้ความรู้เยอะ  ;D ขอบคุณครับ
     แต่ผมเคยเปลี่ยนล้ออะไหล่ลง 3 ครั้ง 3 คัน เจอปัญหาเล็กน้อย 2 คัน คือ ขั้นตอนที่เอาน็อตล้อออกแล้ว จะเอาล้อออก มันจะแน่นมากๆ ใช้มือดึงไม่ออก(คนที่มือแข็งแรงอาจจะเอาออกได้ แต่ผมไม่ออกครับ) มันแน่นมากยิ่งถ้าคุณผู้หญิงลำบากแน่  แต่มีวิธีแก้ของผมคือมุดตัวเข้าถีบ จากด้านใน(ไม่ต้องเข้าไปทั้งตัวก็ได้ แค่เอาขาเข้าไป) คือใช้แรงหน่อย แต่ก็ต้องมีคนคอยรับล้อรถที่จะหลุดออกมาด้วย   (สาเหตุรถ 2 คันที่ผมดึงล้อไม่ออก อาจจะเพราะมันไม่เคยถอดล้อเลยตั้งแต่ป้ายแดงเลยมั้ง)

ไม่ควรมุดตัวเข้าใต้ท้องรถครับ รถไหล แม่แรงหลุด หล่น เป็นเรื่องแน่

คนรู้จักกัน พิการตลอดชีวิต เพราะมุดเปลี่ยนยางนี่แหละครับ (แม่แรงหล่น)

เอามือทุบรอบๆ หลายครั้ง ถ้าไม่ออก ให้กระทืบเอา สลับกับทุบรอบๆ ครับ

ออฟไลน์ neung23

ภาษา "ดอก"ไม้ หลุดมากี่คำเนี่ยยยยยย  :o
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Armo

เคยดูแล้วแต่ดูอีกก็ยังฮาและได้ความรู้เหมือนเดิมครับ ;D

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

มีประโยชน์มากเลยครับ

ผมต้องกลับไปดูแล้วว่าแม่แรงรถผมอยู่ตรงไหน ป่านนี้ยังไม่รู้เลยครับ  ห้าๆๆๆ

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  ;D ;D

แล้วยางอะไหล่ ควรเติมลมยางไว้ที่เท่าไรครับ
ของผมเติมไว้ที่ 37 ครับ แล้วเช็คลมยางอะไหล่เดือนละ 1 ครั้ง หรือทุกครั้งที่ออกเดินทางไกล