ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกเลขทะเบียนจากหมายเลขเหล่านี้ จะเอาเลขไหนดีครับ  (อ่าน 18030 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
ตกลงว่าเอา 109 ไปแล้วครับ ผมถามคนที่เอาเลขมาให้แหละว่าเอาอันไหนดี
พอดีผมไม่ได้สนใจเรื่องทะเบียนเลย ยกเว้นจะเป็นเลขสองตัวแบบ 10 20 30 40 แบบนี้หละครับผผมชอบแต่คงไม่เสียเงินกับเรื่องแบบนี้หรอก
สรุปว่าตอนนี้ของแต่งรถมาแล้ว ทะเบียนได้แล้ว แต่รถยังไม่ได้เลยครับ
ขนาดว่าไม่ใช่รุ่นที่ขึ้นชื่อว่าจองนานๆ นะ ยังปาเข้าไป 3 เดือนแล้วครับ  :'(

ออฟไลน์ sanuchit

• Newbie
  • *
เลข 10 20 30 ...........  เป็นเลขประมูลหรือเปล่าครับ  หรือว่าหาซื้อข้างนอกได้ครับ  อยากได้ ดูในรายการจองทะเบียนก็ไม่มี

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
109 ตามนั้นครับ สวยดีด้วย แต่ถ้า 63 เสียเงินนิดๆหน่อย ผมว่าก็ไม่เลวนะรวมได้ 9

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member

ออฟไลน์ mongolias

109 ครับ
ผมมองออกเป็น 2 ชุด 10 กับ 9
แบบว่าชอบกองหน้า กับเพลย์เมกเกอร์อะ แหะ แหะ

ออฟไลน์ iamnobody

เลข 10 20 30 ...........  เป็นเลขประมูลหรือเปล่าครับ  หรือว่าหาซื้อข้างนอกได้ครับ  อยากได้ ดูในรายการจองทะเบียนก็ไม่มี

ไม่ใช่เลขประมูลครับ แต่เห็นขายๆ กันต่ำๆ ก็ 3-4 หมื่นครับ

109 ตามนั้นครับ สวยดีด้วย แต่ถ้า 63 เสียเงินนิดๆหน่อย ผมว่าก็ไม่เลวนะรวมได้ 9

63 นี่เสียเยอะเลยครับ เกือบครึ่งแสนครับ ผมก็งงว่ามันสวยตรงไหน แต่พอบอกรวมกันได้ 9 เออก็จริงแฮะคงจะแพงจริง

ออฟไลน์ chaiz

ยินดีด้วยครับ

ส่วนเลข 63 นี่ ถ้าผมขับ C63 E63 หรือ CLS63 ก็คงอยากได้แหละนะ

NgoH

• บุคคลทั่วไป

860=14 เลยดี
501=6

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คนที่ชอบ501นี่ ชอบดูล่าท้าผีรึเปล่าเอ๋ย  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nioka

109 ครับ อิอิ

จริงๆมันเป็น บ้านเลขที่ ทะเบียนรถ และก็เลขนำโชค

ฝากอีกนิด ใครเจอ ขข 109 ชลบุรี ติดต่อผมด้วยนะครับ อยากได้ มากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 17:16:22 โดย Nioka »

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
 :D เชียร์ 109 , 368 และ 687 ล่ะกันนะครับ

เพราะชอบ ที่เลขมันเพิ่มขึ้น จาก น้อย ไปหามาก เหมือนชีวิตเราก้าวหน้าขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าเป็นผม เลือก 832 ครับ
เพราะชีวิตผม มีแต่เลข 2 กับ 3 เข้ามายุ่ง

รถ(มอ'ไซค์)ผม ทะเบียน 233(ผลรวมเลขได้ 8 )
เลขที่ในห้อง เลขที่ 2 มาตลอด แต่ตอนนี้ย้ายห้อง ได้ 1 แทน
ผมใช้เวลาเดินทางไป ร.ร. ประมาณ 32 นาทีแทบทุกครั้ง บางครั้งก็ 33-34 นาที(ไม่รู้เหมือนกันทำไมมันเท่ากันจังเลย)
(จริงๆ มีอีกเยอะ แต่มันเป็นเรื่องเล็กน้อยเลยไม่นับครับ)

ส่วนความหมายเลขก็พอโอเคครับ
8---- ทำมาค้าขึ้น รวยๆๆ (คนฮ่องกงชอบมาก)
3---- คืออะไรอะ?
2---- เลขแห่งคู่ครอง

ส่วนท่าน จขกท. จะเลือกอะไร ก็แล้วแต่ครับ แต่อยากได้อะไรก็จัดไปเลยครับ ถ้าเราชอบ มันคงต้องมีเรื่องดีๆ แน่ละครับ(ไม่งั้นจะชอบมั้ยละ?  ;D)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เลขมีความหมาย

ทั้งทะเบียนรถ และ วันที่เกิด ถ้ามีเลขดังต่อไปนี้ จะมีบุคลิก ดังนี้
1 เจ้าความคิด มักจะคิดเยอะ
2 ย้ำคิดย้ำทำ ไวต่ออารมณ์ อารมณ์ยึดมั่นรุนแรง ประชดประชันเก่ง
3 จริงจังเรื่องความรัก รักครอบครัว เปิดเผย
4 ประเภทหวานอมขมกลืน ทำให้คนอื่นสบาย แต่ถ้าอดทนไม่ไหวจะระเบิดออกมา ตรงๆ ขวานผ่าซาก
5 เจ้าอารมณ์ ร้อน ขี้หงุดหงิด
6 ขี้ระแวง จำฝังใจ เป็นคนคิดมาก คิดเยอะ ไม่มั่นใจ เป็นห่วงตลอด
7 ชอบเสียสละ ชีวิตนี้มีแต่ให้
8 เรื่องเงินเรื่องใหญ่
9 อารมณ์ 2 บุคคลิก เดี๋ยวง่าย เดี๋ยวดื้อ

ถ้าเป็นชาย ควรหลีกเลี่ยงรถที่มีทะเบียน มีเลข 5 เพราะจะขับรถเร็ว รีบร้อน หงุดหงิดง่าย ถ้าเกิดวันที่ 5,15,25 จะยิ่งไปกันใหญ่
ถ้าเป็นหญิง ควรหลีกเลี่ยงรถที่มีทะเบียน มีเลข 6 เพราะจะขี้ระแวง กังวลตลอด ขับรถ งึกงั๊ก ไม่มั่นใจ ถ้าเกิดวันที่ 6,16,26 จะยิ่งไปกันใหญ่

ให้ไว้เพื่อเป็นข้อมูล
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ NooF

• Newbie
  • *
ถ้าด้านโหราในเลขพวกนี้ผมเลือก  260    เด่นมากๆด้านเสนห์ คนมักขอคำปรึกษา นิยมชมชอบ เหมาะกับดาราหรือผู้ที่ต้องพบปะคนหมู่มาก ^^

109 ที่เจ้าของกระทู้ชอบ เลขนี้มักมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ผูกพันธ์กับของเก่า หรือสิ่งที่เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ สังหรแม่น  เสียตรงที่มักมีคนกลั่นแกล้งยิ่งเมื่อทำตัวเด่น เหมาะกับการทำงานคนเดียว ถ้าทำงานที่ต้องเกี่่ยวข้องกับคนจำนวนมากมักมีปัญหากับคนหมู่มาก

ปล. ความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ  สิ่งสำคัญคือการกระทำของตัวเราเอง  ;D