ผู้เขียน หัวข้อ: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T  (อ่าน 22420 ครั้ง)

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
Re: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 20:03:32 »
ผมคิดว่าเป็นที่การตั่งกรวยครับ ตั่งกินมาครึ่งเล็นแบบนั้น ไม่มีป้ายเตือนล่วงหน้า หรือตั่งกรวยแนวเฉียงไกลๆ หน่อย
อย่างนี้หลบไม่ค่อยทันหรอกครับ คันหน้าเรา กับ เรา หักหลบทันแต่คันหลังๆ มักไม่รอด

ถ้ามีคบขับจี้ท้ายผม พอมีจังหวะจะตบไฟแล้วหลบๆ ให้เขาแซงไปเลยทุกครั้ง

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
Re: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 22:02:05 »
สรุป

ผมเอาจะเอาไปรถไปซ่อมที่ TSmotor เท่าที่ดูๆๆ ที่นี้เป็นเกรดซ่อมห้าง แต่ต้องจ่ายส่วนต่างเอง จุดละ1000บาท (คงไม่เกิน5000บาท)
ที่ไปที่นั้น เพราะผมดูๆๆแล้ว เพราะมีส่วนที่โก่ง งอ คด ด้วย ถ้าเอาที่อู่ปกติมันน่าจะไม่จบครับ

เศร้า โดนชนแถมต้องเสียเงินเพิ่มเองด้วย  :'(

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 22:25:43 »
เสียใจกับคุณหมอ ด้วยนะครับ แย่มาก ทั้ง คนงานและคนขับ D-Max เพลียแทน

ออฟไลน์ lotto

• **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 22:31:46 »
เสียใจด้วยครับ

ใครวิ่งบนบรมราชชนนีดึกๆ ระวังแบบนี้ด้วยนะครับ ผมเจอ 2-3 รอบแล้วมีมาตั้งกรวยแล้วไม่วางไฟสัญญาณบอกกันเนิ่นๆ

ครั้งสุดท้ายรถตู้บัง หลบไม่ทันสอยกรวยไป 2-3 แท่ง ดีมันยังคิดได้ว่าควรจะวางไว้ห่างๆ จุดทำงาน

ปล. จุดทำงาน มีเปิดไฟสลัวๆ ซ่อมถนน ไกลๆ ก็มองไม่เห็นอยู่ดี

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 22:32:40 »
ผมว่าขับพรีอุส เพิ่มเบี้ยประกันอีกนิด ทำประกันซ่อมห้างไปเลยดีกว่าครับ สบายใจกว่ากันเยอะเลย ห้างเปลี่ยนชิ้นสวนอย่างเดียว แล้วยิ่งเราเป็นคนเนียบกับเรื่องรถด้วยแล้วคุ้มครับ
ของผมยังไม่ได้รถเลยแต่เซลแถมประกันซ่อมห้างให้ และผมก็กะว่ารถมาแล้ว คงต้องโทรแจ้งประกันเพิ่มอุปกรณ์ตกแต่งอีกเพราะ มันแพงมาก ลิ้นหน้าสองหมื่นกว่าบาท ล้อแม๊กอีก เบี้ยเพิ่มแต่อุ่นใจ เวลาไปเถียงกะประกันไม่เคยได้ตามต้องการเลย

ออฟไลน์ jubjeab

• **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 23:18:02 »
เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับ

รถใครๆ ก็รัก

ผมว่าต้นเหตุความผิดเลย มาจากไอ้การวางกรวยผิดวิสัยนั่นแหละครับ

มันต้องวางกรวยแบบค่อยๆ เบี่ยงออกมาบนถนน ไม่ใช่เรอะ

นี่มันตั้งโด่ออกมาเลยตั้งแต่กรวยแรก โอกาสเกิดอุบัติเหตุสูงมาก เพราะจะหลบกันไม่ทัน และสุดท้ายก็เกิดอุบัติเหตุจนได้

เห็นด้วยเลยครับ

อย่างนี้ถ้าค่าซ่อมไม่พอ  น่าจะเล่นหน่วยงานที่รับผิดชอบกรวยนั่นด้วย  ทำอะไรจะได้ระวังกัน

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 21:17:38 »
อะไหล่ Prius แพงมากๆครับ และรอนานมากด้วย

ผมเพิ่งเครมกะจกหน้ามทั่งชุด 17,xxx บาท แถมรออีก 2 เดือนกว่าๆนานมากๆ

อะไหล่แพงไม่เป็นไร แต่รอนานนี่ซิ มันไม่ไหว