ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครั้งสุดท้ายก่อนจะไปจอง BT50 pro  (อ่าน 10488 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ถามครั้งสุดท้ายก่อนจะไปจอง BT50 pro
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 20:45:40 »
ต่อเนื่องจากกระทู้เก่าที่ผมเล่าว่าไปดู bt50 pro 2.2AT มาแล้วคุณแม่ถูกใจเลยว่าจะไปจอง

แต่ก็ติดปัญหาหนึ่งคือว่า ตัว 2.2 AT นั้นไม่มีรถให้ทดลองขับเลย คุณแม่ และ ผมขับเกียร์ธรรมดาไม่เป็นทั้งคู่ด้วย

จะตัดสินใจซื้อรถ ราคาเกือบ 9 แสนโดยไม่ได้ลองขับนั้นมันก็ยังไงๆอยู่

เริ่มแรกบ้านผมใช้แต่เก๋งกันมาตลอด 7-8 คันได้ ไม่เคยใช้กระบะเลย (เคยเอาไททัน ATมาใช้อยู่พักนึ่ง ของญาติ)

แต่เริ่มมาติดใจชอบรถสูงๆ ครั้งแรกตอนได้ทดลองขับ captiva ตัวท๊อป มาทดลองขับประมาณ 40 กิโลได้

จากการที่ไม่เคยขับรถสูงๆมาก่อน เริ่มแรกที่ได้ลองขับออกจาก 0 (เปิดไฟเลี้ยว ใบปัดน้ำฝนทำงานทันที ;D)

ความรู้สึกคืออะไรมันดูสะดวกกว่าเก๋งเยอะ ขับออกจากซอยดูรถง่ายมากเพราะรถมันสูงด้วย

ตอนแรกที่ไม่เคยขับรถใหญ่ๆประเภท SUV มาก่อนคิดในใจว่ามันจะต้องขับอยากเลี้ยว-ขับในเมืองงลำบาก

แต่กลับไม่เป็นยังงั้นคับ มันกลายเป็นว่าผมขับ รถใหญ่ๆรู้สึก กระฉับกระเฉง คล่องตัวกว่า jazz หรือ m2 ซ่ะอีก ซึ่งผมก็แปลกใจมากเหมือนกัน

พอได้ทดลองขับ ในเส้นทางที่ผมใช้ประจำ โค้งนั้น m2 100ต้องปล่อยคันเร่ง เตรียมเบรค (โค้งยาว แต่เหมือนรถจะหลุดโค้งถ้าไม่เบรค)

พี่ captiva สามารถเหยียบได้ถึง 145+ โดยไม่ต้องปล่อยคันเร่งเลย รถไม่มีอาการอะไรให้เห็น เหมือนขับในเมืองความเร็วประมาณ 70-80 รถนิ่งมาก

ทางตรง 185 ก็ยังนิ่งอยู่ แต่ความเร็วเริ่มขึ้นช้าลง

และติดใจอีกอย่างคือ เวลาขับในถนนใหญ่ ดูรถได้เห็นถึง รถคันข้างหน้า ของรถที่อยู่หน้าเรา ทัศนวิสัยดีมาก

แล้วเวลาวิ่งแลนขวามาเร็วๆ จะมีรถหลบเข้าซ้ายให้ตลอด มีความรู้สึกดีนิดๆไม่อยากไปกระพิบไฟ หรือ บีบแตร์ใส่ใคร

(รู้สึกดีกว่า เอา m2 วิ่งแลนขวาแล้วเจอ ไททันขับช้าๆแล้วไม่ยอมหลบให้ บีบแตร์ก็แล้ว กระพิบไฟก็แล้ว แซงแลนซ้ายก็ไม่เห็นรถอีก  :-\)

นี่คือความรู้สึกที่ผมชอบรถสูงๆคับ เล่าซ่ะยาวเลย

มาถึงคำถามของผมคับ?

1.bt50 2.2 AT feeling จะเหมือน captiva หรือป่าวคับ เพราะว่าไม่มีรถให้ทดลองขับ

2.แล้วถ้าเกิดผมไม่เอา bt50 pro แต่มาเอา lancer ex 2.0 gt หล่ะ

มาต่อเรื่อง lancer ex 2.0 gt ต่อน่ะคับ

เมื่อกี่เล่าเรื่องเหตุผลที่ชอบรถสูงไปแล้ว มาต่อเรื่อง เหตุผลที่อยากได้ lancer ex 2.0 gt บ้างคับ

คือว่าตอนนี้ผมยังเรียนอยู่เลย และเป็นเจ้าของ ร้านขายอุปกรณ์ computer สินค้า IT ด้วย ร้านขนาดประมาณ 3 ตึกแถว

ซึ่งใจหนึ่งผมคิดว่า จะเอา bt50 pro ไปมหาลัยมันก็จะดูยังไงๆอยู่ บ้างครั้งอาจจะต้องใช้รถไปรับพวก ipad macbook ฯลฯ มาด้วย

รถ bt50 pro ไม่สามารถจะเก็บขอพวกนี้อย่างปลอดภัยได้ เพราะไม่มีกระโปรงท้ายกลัวโดนทุบรถเอาของ เวลาจอดห้างฯ หรือ แวะกินข้าว

แล้วเรื่องภาพลักษณ์ด้วย ถ้าผมไม่ได้เรียนแล้ว ผมจะเลือก bt50 เลยเพราะไม่แคร์อะไรแล้วบริหารร้านเก็บเงินอย่างเดียว

แต่ตอนนี้ยังอยู่กับพวกเพื่อนๆอยู่บ้างครั้งมีไปเที่ยวไปอะไรกันคือว่าพวกเพื่อนผมใช้แต่รถยุโรปกันซ่ะส่วนใหญ่ ในสถานที่ ที่จะไปกันไม่เหมาะเลยที่จะเอาน้อง bt50 ไป

ประมาณว่าลงรถปุ้บมีคนมองหน้ากันทันที (แต่พวกเพื่อนผมเค้าไม่ได้แคร์อะไร เค้ารู้ๆกันอยู่)

ตามที่ผมเล่ามาทั้งหมดเนี่ยคับ ผมควรไปลงที่ bt50 หรือ ex 2.0 ดีถ้าราคารถไม่ใช่ปัญหา รถคันนี้ก่ะใช้ ประมาณ 8 ปีอ่ะคับ

ขอบคุณที่ช่วยอ่านคับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
Re: ถามครั้งสุดท้ายก่อนจะไปจอง BT50 pro
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 20:58:32 »
ถ้ายังเรียนอยู่อีกหลายปีกว่าจะจบ
ก็อย่าไปใช้เลยครับ รถกระบะ
เหตุผลก็เหมือนที่คุณ รู้สึกตามข้างบน
ส่วนเรียนจบ ทำงานก็อีกเรื่องนึง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: ถามครั้งสุดท้ายก่อนจะไปจอง BT50 pro
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:25:59 »
ผมเชียร์เก๋งนะครับ รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้จะชอบรถกระบะหลังจากได้ลองขับ แต่ตามที่กล่าวมามันไม่ตอบโจทย์ รถเก๋งจะตอบโจทย์กว่า จริงๆจะเชียร์ อีเอ็กซ์เหมือนกัน แต่กินน้ำมันดุไปหน่อย ถ้าไม่ขัดข้องเรื่องน้ำมัน ก็จัดเลยครับ แต่ลึกๆ แล้วอยากให้มอง FB

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:35:48 »
ผมว่าขับกระบะไปมหาลัยก็เท่ดีนะครับ  :D :D :D

ส่วนเรื่องเก็บของนั้นถ้าพี่ไม่ได้ใช้ขนของใหญ่ๆ พี่ติดฝาปิดกระบะก็ได้ครับ

ปล.แอบสงสัยเรื่องภาพลักษณที่ว่าขับกระบะไปเรียนแล้วยังไงๆอยู่ ถ้าเป็นไปได้อธิบายนิดนึงครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:39:54 »
BT50 ทำไม่ได้อย่างแคปติว่าหรอกนะครับ เพราะแคปติว่าเป็น 4WD  จึงทำให้เดินคันเร่งในโค้งได้ดีกว่า
แต่ผมว่า มาสด้า2 ไม่น่าจะต่างกับแคปติว่าขนาดนั้น ลองดูเถอะครับ  บางทีเรารู้สึกจะหลุดแล้ว เอาจริงๆได้อีกเยอะครับ  
และแคปติว่าก็ยังสู้ EX ไม่ได้หรอกครับ เพราะมันสูงกว่า  
แต่ขับไปเรียนผมว่าก็ได้ทั้งสองตัวแหละครับ ขับกระบะไปเรียนก็ไม่เห็นแปลกอะไร เท่ดีออก  และถึงแม้กระบะอาจจะสู้ไม่ได้ในเรื่องช่วงล่าง แต่ในการขับทั่วๆไป BT-50 ก็เอาอยู่  ยังไงก็ควรไปลองขับครับ ถ้าพอใจ จะเอา BT50 หรือ EX ก็ได้ แล้วแต่ชอบเลย  ถ้าไม่มี BT 50 ให้ลอง ไปลอง Ranger 2.2AT ก็ได้ครับ เหมือนกันแหละครับ ต่างกันแค่ยาง ฟิลลิ่งต่างกันนิดหน่อย

ป.ล.วันนี้ผมไปโชว์รูมมิตซูมา2ที่ ไม่มี EX จอดให้ดูเลย  แต่เจอคนเอามาเช็คระยะ  ขอบอกว่า สีแดงใหม่ มันสวยมากๆครับ >_<

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:42:04 »
ถ้าเด็กๆมอง ก็คงมองว่า ขับรถกระบะ มันไม่เท่ห์ เพราะกลุ่มนี้ หาเงินเองไม่เป็น แต่ใช้เงิน เป็นอย่างเดียว

แต่ถ้าถามพวก เจ้าของธุรกิจ หรือ คนที่เคยหาเงิน มา จะชื่นชมคุณ เพราะว่า เขามองว่าคุณสามารถหาเงินได้ ตั้งแต่เด็กด้วยซ้ำซิ

ที่พูดมา เพราะผมอายุ 21 และ ขับรถกระบะ ขับไป โรงเรียนด้วยซิ

ไม่เห็นอายเลย

ถ้าคิดว่าจะใช้รถกระบะ ก็เอา bt50 ไปแต่ง ใส่แมค หน่อยก็ดูดีแล้ว แมนเท่ห์ กว่าพวกรถเก่ง และ ที่สำคัญ ตอบโจทย์การใช้งานของเราได้อีก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:47:31 »
แล้วทำไมไม่เอาแคปติว่าซะหล่ะครับ ตอบได้ทุกโจทย์ที่คุณว่ามาเลยนะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:49:33 »
ถามก่อนว่าใช้รถส่วนมากที่ไหน   ในเมืองหรือนอกเมือง   ถ้าใช้ในเมืองส่วนใหญ่ ex 2.0 ดีกว่าครับ หรือถ้าชอบรถสูงหน่อย ก็รถสไตล์ แคปติว่า หรือ พวก PPV  ก็ยังดีกว่า ขับกระบะคันใหญ่ยาวมากๆๆๆๆ  ในเมืองนะครับ     PPV  ถึงจะพื้นฐานมาจากกระบะแต่ช่วงล้อสั้นกว่าและตัวรถสั้นกว่ากระบะพอสมควร  แต่ราคาอาจจะเกินงบประมาณไปมากหน่อย ก็มองรุ่นล่างๆ ก็ได้ครับราคาไม่แพงไปกว่า ex 2.0 สักเท่าไหร่

แต่ถ้านอกเมือง และที่ที่ไปบ่อยๆ มีที่จอดรถกว้างๆ  BT-50 ก็ OK ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:51:56 »
ผมว่าขับกระบะไปมหาลัยก็เท่ดีนะครับ  :D :D :D

ส่วนเรื่องเก็บของนั้นถ้าพี่ไม่ได้ใช้ขนของใหญ่ๆ พี่ติดฝาปิดกระบะก็ได้ครับ

ปล.แอบสงสัยเรื่องภาพลักษณที่ว่าขับกระบะไปเรียนแล้วยังไงๆอยู่ ถ้าเป็นไปได้อธิบายนิดนึงครับ  ;D ;D ;D

ฝาปิดกระบะไม่อยากเสี่ยงเท่าไหร่คับ  ปกติถ้าเป็นไปได้ผมรับของแล้วจะเข้าบ้านทันทีแต่มันมีบางครั้งอาจจะต้องแวะอ่ะคับ  

iPhone4S  10 เครื่องก็ 2 แสนกว่าแล้ว ถ้าหายขึ้นมาก็เรื่องใหญ่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องไปมหาลัยหลักๆจริงมันหาที่จอดรถใหญ่ๆอย่าง bt50 ยากคับ เข้าจอดยากออกยาก

กลัวไปเบียด jazz กับ vios หน่ะคับ

ก็มีบางครั้งที่ต้องเข้าไปหาพวกผู้ใหญ่คุยเรื่องธุรกิจอะไรนิดหน่อย จะขับกระบะเข้าไปมันก็ดูยังไงๆอยู่อ่ะคับ

แล้วพวกพ่อแม่ๆเพื่อนๆผมด้วยเค้าชอบชวนผมไปงานที่ต้องจอดรถที่โรงแรมด้วยอ่ะคับ กลัวมันจะจอดไม่สะดวก

บางครั้งมีผู้ใหญ่มานั่งในรถด้วยคับ

จะเอา E60 มือ2 ก็ไม่อยากซ่อมอีก เห็นเพื่อนๆสมาชิกคุยๆกันว่า ex ใกล้เคียงรถยุโรปที่สุดแล้ว

ผมก็เลยมอง ex อ่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 23:06:39 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 21:53:39 »
แล้วทำไมไม่เอาแคปติว่าซะหล่ะครับ ตอบได้ทุกโจทย์ที่คุณว่ามาเลยนะ

จำเป็นจะต้องกันเงินไว้ทำอย่างอื่นต่อหน่ะคับ เลยล็อคค่ารถไว้แค่นี้พอ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 22:04:51 »
ถามก่อนว่าใช้รถส่วนมากที่ไหน   ในเมืองหรือนอกเมือง   ถ้าใช้ในเมืองส่วนใหญ่ ex 2.0 ดีกว่าครับ หรือถ้าชอบรถสูงหน่อย ก็รถสไตล์ แคปติว่า หรือ พวก PPV  ก็ยังดีกว่า ขับกระบะคันใหญ่ยาวมากๆๆๆๆ  ในเมืองนะครับ     PPV  ถึงจะพื้นฐานมาจากกระบะแต่ช่วงล้อสั้นกว่าและตัวรถสั้นกว่ากระบะพอสมควร  แต่ราคาอาจจะเกินงบประมาณไปมากหน่อย ก็มองรุ่นล่างๆ ก็ได้ครับราคาไม่แพงไปกว่า ex 2.0 สักเท่าไหร่

แต่ถ้านอกเมือง และที่ที่ไปบ่อยๆ มีที่จอดรถกว้างๆ  BT-50 ก็ OK ครับ

ส่วนใหญ่ใช้ในเมืองคับ แต่วิ่งต่างจังหวัดบ่อย เดือน 3-4 ครั้ง

บ้านผมอยู่นิมมานอ่ะคับ ตอนเย็นๆรถติดมาก หาที่จอดยากพอสมควร

คิดหนักอยู่เหมือนกัน แต่อีกใจนึ่งถ้าไม่แคร์อะไรกระบะขับทางไกลน่าจะสนุกกว่า

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 22:53:07 »
แหม่ งั้นลองเป็นปาเจโร่ สปอร์ต ไหมครับ ได้สูงด้วย เพิ่มเงินอีกนิด
ไม่ดูคันทรีด้วย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 23:08:22 »
แหม่ งั้นลองเป็นปาเจโร่ สปอร์ต ไหมครับ ได้สูงด้วย เพิ่มเงินอีกนิด
ไม่ดูคันทรีด้วย

ปา ผมยังกลัวๆเรื่องปัญหาพวงมาลัยล็อคอยู่หน่ะคับ

อีกอย่างมันดูเหมือนเอารถพ่อมาขับเลย  :P

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 00:42:33 »
ถ้ากังวลเรื่องที่จอดรถหรือเวลาไปงานต่างๆก็เลือก ex ก็ได้ครับเพราะเรื่องช่วงล่างการขับขี่ยังไงรถเก๋งก็กินขาดอยู่แล้ว
แต่ถ้ายังอยากจะได้ bt อยู่ก็จะแนะนำว่า ถ้าขนของตัว 2.2 at มันก็เป็น 4 ประตูใส่ข้างในก็ได้
ส่วนเรื่องภาพลักษญ์ขับรถกระบะเดี๋ยวนี้เขาไม่มองว่าเป็นคนรายได้น้อยเหมือนอย่างในอดีตแล้วครับ
เรื่องออกงานรับส่งผู้ใหญ่ผมกลับมองว่ามันสะดวกดีครับ เพราะเราไปโรงแรมเราเป็นลูกค้ายังไงเขาก็ต้องต้อนรับถึงเราจะขับรถอะไรมาก็ตาม
ดูอย่าง อ.มหาลัยผมออกกระบะป้ายแดง 4 ประตูมาขับกันหลายท่านแล้ว ทั้งเจ้าตลาดทั้งเจ้ารอง ก็ดูเด่นไปด้วยซ้ำ
เรื่องที่จอดถ้ากลัวไม่มีที่จอดก็ออกมาเช้าหน่อยนึงก็ได้ หรือไม่ก็ยอมจอดใกล้ซํกหน่อย(ข้อนี้ทำยังไงก็แพ้รถเก๋งครับเรื่องที่จอดเพราะมันคันใหญ่จริง ^^ )

ex ได้เรื่องคล่องตัวกว่าในเมือง หาที่จอดง่าย ช่วงล่างเครื่องยนต์ไว้ใจได้
bt ได้เครื่องยนต์ช่วงล่างที่ดีมากในคลาสรถกระบะ(ย้ำนะครับรถกระบะ) เจอหลุมเจอบ่อร่อนผ่านได้สบายๆ
เรื่องกินน้ำมันผมให้พอๆกันอ่ะครับไม่ต่างกันมาก ภาพลักษญ์ดูหล่อทั้งคู่ แต่ bt จะดูเป็นผู้ใหญ่กว่าเพราะเป็นรถกระบะ

ที่ผ่านแนะนำก็เป็น คหสต.จากที่ดูจาก2ตัวเลือก
ผมอายุ 20 ปีเรียนมหาลัยเหมือนกันตอนนี้จอง bt-50 2.2 mt fsc ตัวยกสูง ได้มาก็จะลงล้อ 20 ไปเลย ที่ใช้เพราะขับคนเดียวแต่เพื่อนเยอะชอบไปเที่ยวกัน
ใช้แคปเพราะขนของเยอะ เพื่อนย้ายหอบ่อย ขับไปเรียนยังไงก็เด่นเพราะรถมันใหญ่

ยังไงก็คิดชั่งใจดีๆนะครับ เลือกมาแล้วก็ใช้งานให้คุ้มนะครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 08:11:42 »
คิดไม่ผิดหรอกครับ

เรื่องความสูง ทัศนวิสัยดี เป็นข้อดีของกระบะที่ดีจริงๆ
มองเห็นไกล เจอพวกขับช้าแช่ขวา เราก็สามารถแซงซ้ายออกไปได้โดยไม่อันตราย
น้ำท่วม ลุยน้ำได้ ลุยพื้นขรุขระได้ ช่วงล่างทนทาน

แต่กระบะก็ไม่สามารถเข้าโค้งแรงๆอย่างรถเก๋งได้ (เก๋งขับหน้า เข้าโค้งเดินคันเร่ง ปลอดภัยกว่า)
การกะระยะ การถอยจอด ขับในที่แคบๆ หรือถอยเข้าซองตามห้างที่แคบๆ
การขับเก๋งมันน่ารื่นรมณ์กว่ามาก โดยเฉพาะในมหาลัย รถเยอะๆ จอดเบียดๆกัน ขับกระบะแล้วลำบากจริงครับ

เรื่องภาพลักษณ์ สมัยเรียน ผมเรียนเอแบค
ขับกระบะมาเรียน เท่โครตๆครับ ขับ BMW ขับแคมรี่ เกร่อไป มาเจอกระบะ 4 ประตู ยกสูง ดูโดดเด่น เท่มากๆครับ
ขนาดสาวๆ ขาวๆหมวยๆ ยังชมเลย มันดูเท่ บึกบึนจริงๆ โดยเฉพาะกระบะสีดำคันโต เท่สุดๆ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 20:55:55 »
ภาพลักษณ์ อย่าไปเครียดครับ
Kb 2200 ก่อนทำสี สี ซีด สนิมกินโดยรอบ ขับไปรับพี่ชายใน แอแบคมาแล้วเหมือนกันครับ มองกันทั้งมหาลัยเลย  ;D ;D ;D ถามว่าอายไหม ไม่ครับ ทำไมล่ะ ก็มันรถผมอ่ะ อย่าจะพูดอะไรก็ตามสบาย
อยากมองก็มองไป ภูมิใจมากกว่าที่มีรถใช้โดยที่ไม่เป็นหนี้ น่ะครับ 
เวลาไปเที่ยว ตจว เอาหลังคาผ้าใบใส่ พาเพื่อนไปได้ด้วย ชิวๆ ดีครับ ถ้ารถเก๋งทำไม่ได้นะ 8-9 คนเนี่ย
ขับเข้า สยามพารากอน ฮากว่า มองกันเต็มถนน นึกว่า super car  ;D ;D ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 21:08:16 »
ตัดใจเอาแคปติวาเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 21:09:36 »
อ่าว
อยู่นิมมานด้วยหรือนี่  ไม่ธรรมดา ;D
ย่านนี้รถกระบะคงไม่เหมาะครับ ขับแค่ D-segment ยังเหนื่อย
ยิ่งช่วงกลางคืนคงไม่ต้องพูดกัน   ;D

แต่ถ้าถามว่า นศ ขับกระบะ  ผมคิดว่าเท่ดีครับ
กระบะเดี๋ยวนี้ไม่ขี้เหร่เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 00:02:52 »
อ่าว
อยู่นิมมานด้วยหรือนี่  ไม่ธรรมดา ;D
ย่านนี้รถกระบะคงไม่เหมาะครับ ขับแค่ D-segment ยังเหนื่อย
ยิ่งช่วงกลางคืนคงไม่ต้องพูดกัน   ;D

แต่ถ้าถามว่า นศ ขับกระบะ  ผมคิดว่าเท่ดีครับ
กระบะเดี๋ยวนี้ไม่ขี้เหร่เลย

เห็นแววจะได้ไปเอาเก๋งแทนแล้วอ่ะ   คิดไปคิดมาใช้ bt50 ในเมืองคงจะไม่สะดวกหน่ะคับ

แต่วิ่งทางไกลๆก็คงจะนึกถึง bt50 ทุกที :(

ดู ex 2.0 gt ขาวมุขไว้คับ  กับ new focus ตัวท๊อป HB ตัด M3 ไป

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 14:43:57 »
ผมว่าขับกระบะไปมหาลัยก็เท่ดีนะครับ  :D :D :D

ปล.แอบสงสัยเรื่องภาพลักษณที่ว่าขับกระบะไปเรียนแล้วยังไงๆอยู่ ถ้าเป็นไปได้อธิบายนิดนึงครับ  ;D ;D ;D

เห็นด้วยครับ ทั้งฝาปิดกระ และภาพลักษณ์

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 15:41:33 »
ชอบก็เอา ภูมิใจในรถเราเถอะครับ เป็นถึงรถกระบะระดับสปอร์ต

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 05:57:49 »
สงสัยต้องลองจับ AT 6 Speed 3.2 ดู แล้วมั้งเนี้ย ย ย  อ๊ะจึ๊ย