ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า vw transporter กับ vw caravell ต่างกันตรงจุดไหนบ้าง  (อ่าน 7808 ครั้ง)

ออฟไลน์ PIP3

• Newbie
  • *
 :'( รึว่าเเตกต่างกันเเค่ชื่อ???
PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
Re: อยากทราบว่า vw transporter กับ vw caravell ต่างกันตรงจุดไหนบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 22:11:53 »
ต่างแค่ชื่อครับ ทุกอย่างเหมือนกันหมดครับ ถ้าสำหรับประเทศไทยนะครับ

แถมครับ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=qCjv1IT2ITI[/youtube]

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบว่า vw transporter กับ vw caravell ต่างกันตรงจุดไหนบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 23:42:58 »
สำหรับประเทศไทย ชื่อ Transporter มันใช้แค่เฉพาะ T3 (เครื่องวางหลังรุ่นสุดท้าย)เท่านั้นนี่ครับ

ถ้ายุค T4 จะใช้ชื่อคาราเวลแล้วนะ

ออฟไลน์ artart

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 00:48:47 »
ถ้าเป็น transporter ในต่างประเทศจะเป็นรถตู้สำหรับบรรทุกสินค้าครับ แล้วผู้จัดจำหน่ายได้นำเข้ามาตกแต่งใส่เบาะภายในให้ตัวรถครับ ช่วงล่างจะทำมาเพื่อรองรับการบรรทุก คืออาจจะกระด้างนิดหน่อยครับ จุดสังเกตุถ้าเดิมๆ มาจากโรงงาน ไฟท้ายจะมีสามสี ไฟหน้าเป็นเหลี่ยมภายในโคมครับ
แต่ถ้าเป็นรุ่น caravelle ตัวรถจะออกแบบมาเพื่อเป็นรถนั่งโดยสารครับ ช่วงล่วงจะนุ่มนวลกว่า สังเกตุได้คือ ไฟท้ายจะมีสองสี ขาว แดง ไฟหน้าใหญ่จะมีไฟสองดวงกลมในโคมไฟครับ เท่าที่ผมทราบมามีเพียงเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 01:05:28 »
และที่คุณ art ทราบมาหนะ ถูกต้องแล้วครับผม

ออฟไลน์ PIP3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:01:17 »
ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ
PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 14:05:12 »
ผมนึกว่าคันใน youtube เป็นตัวก่อนไมเนอร์
ส่วนไฟกลม 2 ดวงข้างในเป็นรุ่น minor change ซะอีก  ;D