ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองขับ Trailblazer ที่โบนันซ่า แบบขำๆ  (อ่าน 17687 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: ทดลองขับ Trailblazer ที่โบนันซ่า แบบขำๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:47:32 »
รู้สึก คำบอกเล่าผมจะเป็นเรื่องแฮะ ...... อิอิ

เรื่องศูนย์บริการ นั้นผมไม่ขอแสดงความคิดเห็นละกันครับ เพราะคนชอบคนไม่ชอบก็มีโดยทั่วกัน

แต่หากจะมองในแง่บวก เพื่อลด อคติ ก็คิดได้ดังนี้นะ

เชฟฯบอกว่า รถรุ่นนี้ เช็คระยะทุก 20000 โล ถ้านับเป็นเดือน/การเข้าศูนย์ 1 ครั้ง จะตกปีละ 6-8เดือน/ ครั้งเท่านั้น ดังนั้นในเมื่อศูนย์บริการมันห่วย ก็เลยลดระยะในการเข้าใช้บริการกับศูนย์มันซะเลย

และถ้านับกันจริงๆ ต่อรถยนต์ 1 คัน เราเข้าศูนย์แค่ 5 ครั้งเท่านั้น เพราะ 1 แสนโล หรือ 3 ปี ก็หมดประกันและ ดังนั้นผมคิดว่าผู้ใช้จำนวนไม่น้อยที่พอหมดประกันก็ซ่อมตามอาการจากอู่นอกกันแล้ว

ดังนั้น ลองมองลึกๆครับ ถ้ารักและชอบมัน ลองหาข้อดีของมัน แล้วนำมาใช้ดีกว่าครับ

--------------------------------------

ส่วนเรื่องการขับเร็ว อันนี้ผมจำคำที่คุณ JIMMY ได้เคยบอกไว้ตลอดเรื่องการเบาๆเท้าในรถทดลองขับกันหน่อย แต่ว่าที่โดนเตื่อนน่ะ ไม่ใช่ผมขับเร็วหรอกครับ คือ ผมชอบเติมคันเร่งในโค้ง ทำให้เวลากดคันเร่งลงไป ท้ายจะปัด จนออกอาการดริฟเล็กๆ และมีเสียงยางดังไปทั้งสนาม ทำให้ถูกเตื่อนน่ะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

Re: ทดลองขับ Trailblazer ที่โบนันซ่า แบบขำๆ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 20:58:08 »
สรุปว่า ค่ายรอง ไม่คิดจะปรับปรุงบริการหลังการขายเลยหรอเนี่ย  :'(

ออฟไลน์ Cognos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 21:16:26 »
ค่ายนี้รถน่ะดี แต่บริการหลังการขายยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ แต่ก็ถือว่าดีกว่าคู่แข่งจากชาติเดียวกันอยู่หน่อยนึง เจ้านั้นทำไมเหมือนมันจะดีขึ้นแต่ดันดิ่งลงเหวไปเรื่อยๆซะงั้น

เหอๆ คุณเชื่อไหม ผมได้พูดทำนองนี้ให้กับเจ้าหน้าที่ ของเชฟฯฟัง เค้าตอบผมว่าไงรู้ปะ ??

เค้าบอกว่า "ถ้ายึดติดกับราคาขายต่อและบริการหลังการขายมากไป ให้มองว่า สิ่งเหล่านี้ ช่วยชีวิต และเซฟชีวิตคุณไม่ได้เลย ศูนย์บริการดี ขายต่อราคาดี แต่ความปลอดภัยไม่มี คุณจะยังใช้มันต่อไปไหม ?? "

ขอบอกว่า เจ็บอะ .... เจอดอกนี้เข้าไป กลับบ้านแทบไม่ทัน .....

ผมกลับมองว่าบริการหลังการขายสำคัญ รถออกป้ายแดงออกก็ต้องมีการตรวจเช็กในความบกพร่อง ยิ่งเป็นค่ายปัดความรับผิดชอบ อุบัติเหตุอาจเกิดขึ้นได้ต่อให้มีระบบเทพอะไรก็ตามถ้ามันทำงานไม่สมบูรณ์ก็หมดความหมายครับ

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:16:28 »
ทัศนคติแบบนี้ สงสัยจะไปไม่รอดนะครับ

อบรมกันใหม่เถอะครับ

ราคาขายต่อ ผมไม่ได้แคร์หรอกครับ  แต่ถ้าซ่อมไม่จบ ซ่อมนาน แพงเกินเหตุ ผมก็ไม่ซื้อครับ

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 16:53:32 »
เข้ามาอ่านครับ ขอบคุณที่รีวิิวน่ะ ผมก็ใช้เชฟครับ แล้วก็ 0 ใกล้บ้านผมบริการประทับใจ มีน้ำเย็น ชา กาแฟ เสริฟตลอดจนผมเกรงใจ (แม้แค่เข้าไปเติมลม) ดั่มๆมองรถตัวโชว์ที่ 0 ก็ไม่มีใครมองว่าเราเป็นคนแปลกหน้า ถามปัญหาการใช้งานจากช่าง เค้าก็ตอบมาดี และก็แนะนำดีมาก
ปล. .....0 ห่วยๆมีให้เห็นทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ เฮอๆๆ ยังไงผมก็ไม่พลาดยี่ห้อนี้ ตอนนี้คุณพ่ออยากได้เจ้าโ้ด้มากๆ