ผู้เขียน หัวข้อ: พลางตัวซะมิดดำมืด เจอบนรามอินทรา  (อ่าน 11094 ครั้ง)

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
Re: พลางตัวซะมิดดำมืด เจอบนรามอินทรา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 18:13:35 »
ผมล่ะกลัว ออกมาได้ไม่กี่วัน กลายเป็นแทกซี่แน่ๆ อิอิ

เบื่อคนคิดแบบนี้จัง  รถมันดีเขาเลยเอาไปทำ

ความเชื่อมั่นต่อความทนทานและสมรรถนะเครื่องยนต์ ของอู่แท็กซี่น่าจะยากครับ ที่จะหาคันอื่นมาแทนพี่โต
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ E_Limited

• Newbie
  • *
Re: พลางตัวซะมิดดำมืด เจอบนรามอินทรา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 13:13:37 »
ผมล่ะกลัว ออกมาได้ไม่กี่วัน กลายเป็นแทกซี่แน่ๆ อิอิ

เบื่อคนคิดแบบนี้จัง  รถมันดีเขาเลยเอาไปทำ

ความเชื่อมั่นต่อความทนทานและสมรรถนะเครื่องยนต์ ของอู่แท็กซี่น่าจะยากครับ ที่จะหาคันอื่นมาแทนพี่โต

เริ่มดราม่านอกเรื่อง จริงๆ ตอนแรกที่ขับ Altis ก็มีแต่คนร้อง "ยี้" หาว่าผมขับรถแท็กซี่ แต่พอเจอเรื่องค่าซ่อมบำรุง เรื่องอะไหล่ที่หาง่าย ราคาไม่แพง สามารถรอซ่อมได้ทันที ค่าแรงของอู่แท็กซี่ที่ถูกกว่าในศูนย์หลายเท่า ทำให้ผมรู้สึกคิดถูกที่ซื้อรถ Altis ที่เค้าเอามาทำแท็กซี่มากกว่านะ  (ผมซ่อมที่อู่แท็กซี่ประจำคลับ) และถ้าเค้าจะเอารถรุ่นอื่นๆ มาทำแท็กซี่ ผมว่าก็เป็นเรื่องที่ดีนะ พวกคุณที่ขับรถยี่ห้ออื่นๆ รุ่นอื่นๆ จะได้อานิสงฆ์จากแท็กซี่นะผมว่า แถมผมเบื่อมากที่เวลาเรียกแท็กซี่มีแต่ Altis อยากลองนั่งรถแท็กซี่ยี่ห้ออื่นดูมั่ง ;D