ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกว่าที่ไต้หวันนี่รถอุบัติเหตุบ่อยจังนะ  (อ่าน 5976 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ถ้าไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยครับ

รู้สึกว่าที่ไต้หวันนั้นอุบัติเหตุเยอะมากๆ เกิดบ่อยมากๆ
(ยิ่งดูใน Youtube นี่ เล่นเอาผมคิดว่ามันเอัตรายแล้วละ)

อันนี้ไถลไปชน ยังดีที่ Altis นั้นเกือบรอด

ขี่มอไซค์ดีๆ โดน Livina ชน

อันนี้เบรกดีๆ โดนชนกัน 2 คันรวด

Escape ชนแล้วหนี

A32 โดนรถบรรทุกไถลยาวเลย

อาการหนักสุด กวาดทั้ง Solio LS X-Trail Tiida Altis Hiace Sarvin
(ดูรูปการณ์แล้ว Solio ตายชัวร์ แต่ Tiida Altis Sarvin รอดชัวร์)

ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงเกิดเยอะจัง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ panerai

Re: รู้สึกว่าที่ไต้หวันนี่รถอุบัติเหตุบ่อยจังนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 16:20:12 »
ผมว่าประเทศไทยเยอะกว่า(มากกกกก)ครับ แต่ส่วนใหญ่เวลาเกิดอุบัติเหตุไม่ค่อยมีวีดิโอเทปบันทึกหน้ารถแบบบ้านเค้าครับ ใครเคยไปไต้หวัน หรือ เกาหลี จะรู้ว่ารถแทบทุกคันมีกล้องบันทึกวีดีโอหน้ารถ
 ลองเสริชของเกาหลีก็มีลงยูทูปเยอะครับ ทั้งๆที่ประเทศเค้าขับรถเป็นระเบียบกว่าเราเยอะ

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
Re: รู้สึกว่าที่ไต้หวันนี่รถอุบัติเหตุบ่อยจังนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 16:42:51 »
ผมว่าประเทศไทยเยอะกว่า(มากกกกก)ครับ แต่ส่วนใหญ่เวลาเกิดอุบัติเหตุไม่ค่อยมีวีดิโอเทปบันทึกหน้ารถแบบบ้านเค้าครับ ใครเคยไปไต้หวัน หรือ เกาหลี จะรู้ว่ารถแทบทุกคันมีกล้องบันทึกวีดีโอหน้ารถ
 ลองเสริชของเกาหลีก็มีลงยูทูปเยอะครับ ทั้งๆที่ประเทศเค้าขับรถเป็นระเบียบกว่าเราเยอะ

เห็นด้วยครับ บ้านเราเยอะกว่าครับ แต่ไม่มีกล้องติดรถ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 17:54:59 »

เห็นด้วยครับ บ้านเราเยอะกว่าครับ แต่ไม่มีกล้องติดรถ
+1 ลองออก กม. บังคับให้มีกล้องติดรถสิ
ประเทศไทยดังในยูทูปแน่ๆ (ชื่อเสีย)  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 18:28:36 »
บางอันดูแล้วน่ายึดขับขี่มากๆ  ไร้ความรับผิดชอบและประมาทมากๆ  คลิปA32 เหมือนรถบรรทุกหมั่นไส้a32ที่มุดมาเลยเบียดซะเลย 

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 18:40:41 »
อาจจะแค่คิดว่ามีเยอะ เพราะถ่ายไว้และได้ขึ้น YouTube ครับ (แล้วก็กด related videos ไปเรื่อยๆใช่ไหมล่ะ) บ้านเราขายกล้องเหมือนกัน....แต่มันแพงครับ

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 20:09:06 »
 :-\ สอง สามคลิปแรก ไม่มีใครลงไปช่วยเลย แย่จัง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 00:28:44 »
Russia กับจีน ไต้หวัน 3ประเทศนี้ครับ

ส่วนใหญ่ประเทศที่มีที่เกิดอุบัติเหตุเยอะๆเกิดมาจากมอเตอร์ไซร์ทั้งนั้น รถยนต์ไม่ได้เกิดมากซักหน่อย สาเหตุรถยนต์ชนหรือตายก็เกิดจากมอเตอร์ไซร์ ตัดหน้าหรืออะไรทำนองนี้ทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2012, 01:41:59 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 01:06:06 »
หลับชัวร์ครับ ไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย ไม่ก็ไร้ความรู้สึกไปแล้ว
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 02:27:58 »
ถ้ามีเสียงบีบแตรยาว ทำใจได้เลยครับว่า มีคนตายแน่นอน...

คลอปรถเมล์สุดท้าย น่ากลัวมาก สยองมากๆ

คนขับ Solio จะตายหรือเปล่าไม่รู้ แต่ไอ้ Lancer คันที่โดนสอยตูดแล้วหัวรถหันกลับหลังมาฝั่งซ้าย
อัดกนะแทกกับ X-Trail แล้ว พากันไปสอยรถคันข้างหน้าให้พลิกคว่ำ

ผมว่า Lancer คันนั้น ตายชัวร์ๆ เพราะแรงกระแทกมันมากมหาศาลกว่าที่คันอื่นๆจะโดน

ทุกครั้งที่เห็นคลิปแบบนี้ มันจะมีคำถามในใจขึ้นมา

ว่าทำไมถึงประมาท สะเพร่า ได้อย่างชาติชั่วกันขนาดนี้

พอเกิดเรืองขึ้นมา ก็ก่อความเดือดร้อนให้คนอื่น เขาถึงตาย บาดเจ็บ ฯลฯ กันอีก

และได้แต่ภาวนาว่า เราอย่าโดนกันเองเลย....

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 03:00:41 »
ผมขอเห็นต่างนะคับ ในคลิปที่คุณบอกว่า อันนี้เบรกดีๆ โดนชนกัน 2 คันรวด

ผมว่าแท็กซี่อ่ะผิดเต็มๆ เบนหัวรถเหมือนจะไปช่องทางขวา แต่สุดท้ายเปิดไฟเลี้ยวซ้ายแล้วเลี้ยวเลย

คนมาด้านหลังจะรู้ได้ไงคับว่าอยู่ๆก็เปลี่ยนใจ

ผมเคยเจอเหตุการณ์เช่นเดียวกันนี้เด๊ะๆเลย มอร์ไซมาข้างหลังไม่รู้หรอกว่าอยู่ๆสามล้อที่อยู่ในช่องที่ควรจะเลี้ยวซ้าย

พยายามจะลักไก่กระทันหัน มอร์ไซก็เบรดคับ ล้มเลย ผมตามมาเห็นหมดเลย ผมยังไปจอดขวางสามล้ออยู่เลย

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 05:24:03 »
คลิปที่บอกว่า ขี่มอไซค์ดีๆ โดน Livina ชน นี่ผมอยากรู้ว่ามันยังไงแฮะ

ตอนมอไซค์เลี้ยวมา สัญญาณไฟด้านนี้มันยังแดงอยู่ แต่ก่อนโดนชนมันเขียวแล้วประมาณ 1 วิ
ถ้าแบบนี้แสดงว่ามอไซค์ไม่หยุดทั้งที่เห็นสัญญาณไฟเหลือง หรือไม่ก็ระบบสัญญาณไฟไม่มีประิสิทธิภาพ

แบบนี้ทางกฏหมายเขาจะตัดสินกันยังไงหว่า

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 15:08:29 »
บางอันดูแล้วน่ายึดขับขี่มากๆ  ไร้ความรับผิดชอบและประมาทมากๆ  คลิปA32 เหมือนรถบรรทุกหมั่นไส้a32ที่มุดมาเลยเบียดซะเลย 

ผมคิดว่ารถบรรทุกมองไม่เห็นรถที่แซงขวา พอตัวเองเบี่ยงขวาออกเพื่อหลีกรถคันหน้าที่ขับช้า
ก่อนเบี่ยงขวาออกผมคิดว่าคนขับคงชำเลืองมองกระจกข้างเหมือนกัน แต่ตำแหน่งรถที่แซงขวามา
อยู่เกือบเสมอรถบรรทุก เลยปรากฎภาพการชนอย่างที่เห็น

ใครเคยตกใจเวลาแซงแล้วพบว่ามีรถบีบแตรเตือนทั้งๆที่เรามองกระจอมองข้างแล้ว รถหายไปทั้งคัน
ต้องยกมือผงกหัวขอโทษ เขาถึงมีกระจกที่มองมุมกว้างขึ้นออกมาขาย หรือติดเลนส์กลมๆปลายกระจกช่วย
ให้มองได้พื้นที่มากขึ้น

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 16:16:11 »
http://accidentscollection.blogspot.com/  ในนี้เลยครับมีของใหม่ทุกๆ 3-4 วันไม่ซ้ำแน่นอน ผมดูตลอดส่วนใหญ่รัสเซีย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 21:54:31 »
ดูแล้วก็ว่าจะไปหาซื้อกล้องมาติดหน้ารถ ตัวซัก1-3พัน ไม่รู้จะเวิรค์มั้ยเดี๋ยวคงต้องลองดูแล้วล่ะ เพราะกลัวว่าขับอยู่ดีๆจะเป็นคนผิดซะงั้น

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 13:39:14 »
คลิป "The Bus Crash from Taiwan Freeway" ชนแรงมากๆ น่ากลัวมากๆครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 16:39:07 »
คลิปสุดท้ายไปค้นข่าวมาแล้ว

ตาย 4 ศพครับ คา Solio และ Lancer ตามที่พี่จิมคาดไว้
(สภาพรถ ประตูฉีกขาดเลย)

ขอลบลิงค์นะครับ ถ้าสนใจ PM ละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2012, 16:45:55 โดย Iwata Kana ZR-FXE »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ