ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจชิพเนี่ยไปทำที่ศูนย์ทำนานมั้ยครับ  (อ่าน 2440 ครั้ง)

ออฟไลน์ KF.

• Jr. Member
  • **
คือผมไปซื้อ New Vios รุ่น E มือสองมาใช้สักพักแล้ว แต่มันมีกุญแจมาให้ดอกเดียว T^T (ซื้อที่ กทม แต่เอามาใช้ทางใต้สุดแดนสยาม จึงไม่ค่อยกังวลเรื่องจะมาขโมยรถ)

ผมอยากจะปั้มกุญแจอีกสักดอก จึงอยากเรียนถามต่อไปนี้

1. ถ้าปั้มที่ศูนย์เนี่ย ราคาราวๆเท่าไหร่ต่อดอกได้ครับ เอาแต่แบบที่มีแต่กุญแจ ไม่เอารีโมต ไว้เป็นสำรอง (เคยมีคนบอกว่าหลายพัน)
2. เขาปั้มกันนานมั้ยครับ
3. ถ้าเอาไปแต่กุญแจเขาจะปั้มให้ไหมครับ ว่าจะไปปั้มที่ศูนย์หาดใหญ่ แต่รถอยู่ไกลไม่อยากขับขึ้นมา

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: กุญแจชิพเนี่ยไปทำที่ศูนย์ทำนานมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 21:05:31 »
กุญแจฝังชิบ Immobilizer ต้องนำรถไปด้วยครับ เพราะต้องเอาเครื่องเสียบเข้ากับรถเพื่อ tune รหัสกุญแจใหม่ ถ้าเป็นรีโมทศูนย์ผมแนะนำทำแบบรีโมทรวดเดียวจบครับ เพราะราคาไม่ได้แพงกว่ากันซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Re: กุญแจชิพเนี่ยไปทำที่ศูนย์ทำนานมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 21:28:45 »
ถ้ามีรีโมทด้วยน่าจะประมาณ 5000-6000 (ศูนย์)

ให้ร้านข้างนอกทำ immoแบบไม่มีรีโมท เคยไปถามอยู่ 2500 ครับ