ผู้เขียน หัวข้อ: new focus tdcii มีข่าวคราวจะเข้าไทยบ้างรึยังครับ  (อ่าน 6091 ครั้ง)

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
อีกนานไหมครับ สำหรับนิววโฟกัสดีเซลครับ ซักปีหน้าจะมาไหมครับ อยากทราบจริงๆครับ

เพราะพยายามหาคำตอบจากหลายๆที่ แต่ก็ได้คำตอบแค่ว่า น้ำมันบ้านเราไม่รองรับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: new focus tdcii มีข่าวคราวจะเข้าไทยบ้างรึยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 21:54:22 »
มันเข้าแน่ๆครับ แต่ว่าจะตอนไหนแค่นั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: new focus tdcii มีข่าวคราวจะเข้าไทยบ้างรึยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 22:00:37 »
เห็นในคลับของ Focus ถ่ายรูปตัว Titanium TDCi วิ่งเทสกันให้ว้อนเลยทั้งทีชลบุรี กรุงเทพ
http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/topic,15939.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 22:06:26 โดย Pluem Niyomyaht »
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 22:18:52 »
เห็นในคลับของ Focus ถ่ายรูปตัว Titanium TDCi วิ่งเทสกันให้ว้อนเลยทั้งทีชลบุรี กรุงเทพ
http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/topic,15939.0.html

ผมเป็นคนถ่ายเองแหล่ะครับ แล้วทราบมาว่าตัวที่ผมถ่ายได้ เป็นสเปค ออสเตรเลียครับ ไม่ใช่ตัวที่ทำตลาดไทยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 23:26:53 »
เป็นไปได้ตอนที่โฟกัสเปลี่ยนเครื่องตอน 2014 ครับ เป็น ecoboost น่าจะตอนนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chean

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 04:15:55 »
เครื่องอะไรดีๆที่ได้รางวัลมากมาย รีบเอามาเถอะ เปิดทางเลือกให้ลูกค้าเพิ่ม

การตลาดก็ทำง่าย  เพราะโปรดักเป็นจุดเด่น ถ้า tdci มาตอนตลาดวาย จะมีประโยชน์อันใด

แบนด์ก็ค่อยไม่แข็งแรง ทำการตลาดเชิงรุกดีกว่าไหม  

บีเอ็มก็ทำให้ดูแล้ว เครื่องเทพมีผลกับยอดขายขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2012, 04:32:01 โดย chean »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 07:23:29 »
เครื่องอะไรดีๆที่ได้รางวัลมากมาย รีบเอามาเถอะ เปิดทางเลือกให้ลูกค้าเพิ่ม

การตลาดก็ทำง่าย  เพราะโปรดักเป็นจุดเด่น ถ้า tdci มาตอนตลาดวาย จะมีประโยชน์อันใด

แบนด์ก็ค่อยไม่แข็งแรง ทำการตลาดเชิงรุกดีกว่าไหม  

บีเอ็มก็ทำให้ดูแล้ว เครื่องเทพมีผลกับยอดขายขนาดไหน

เห็นด้วยครับ อย่างนี้มัวแต่รอๆๆ เมื่อไหร่ผู้บริโภคจะได้ซื้อซักที

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 07:25:14 »
คงต้ัองร้องเพลงรอหละครับ เพราะผู้บริหารเค้าบอกว่า เครื่องดีเซลก็ทำอัตราสิ้นเปลืองได้น่าพอใจ เราจึงยังไม่ทำตลาดในตัวเครื่องดีเซลในตอนนี้

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:23:07 »

ผมเป็นคนถ่ายเองแหล่ะครับ แล้วทราบมาว่าตัวที่ผมถ่ายได้ เป็นสเปค ออสเตรเลียครับ ไม่ใช่ตัวที่ทำตลาดไทยครับ

ติดตามมาขนาดนี้แล้วรอเลย
ถ้าตัวเบนซินขายได้น้อย
ตัวดีเซลก็จะมาไว้

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 20:24:45 »
ถ้าดีเซลมาตอนนี้ เบนซินกลับบ้านแน่นอนครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 20:44:28 »
ผู้บริหารยังมีปัญหาด้านความคิด แบบนี้ก็คงต้องเหลวเหมือนเดิม ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ deardida

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 21:14:43 »
ผมไปลองขับถอยจอดมา คุยกับทางช่าง technic ที่มาอธิบาย พี่เขาว่าน่าจะประมาณปลายปีครับ อย่างไรรอดูกันต่อไป ผมคนนึงที่รอซื้อ ford มา 2-3 ปีแล้ว ยังคงรอ focus diesel ต่อไปครับ