ผู้เขียน หัวข้อ: Prius ประตูหลังมีเสียงกันมั้ยครับเวลาวิ่ง  (อ่าน 4315 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanpxd

• Jr. Member
  • **
คือกำลังจะซื้อมือ 2 มาใช้ครับ เป็นตัว TRD Sportivo ทุกอย่างโอเคมาก รถยังใหม่
เสียงประตูหลังเวลาวิ่ง แล้วมันสะเทือนดังแบบไม่แน่นอะครับ ไม่ได้ดังมากแต่นั่งแล้วแอบรู้สึกว่ารำคาญนิดๆ คล้ายๆรถ 5 ประตูทั่วไป แต่รถมันเพิ่งออกมาแค่ 1 ปี วิ่งไปไม่ถึงหมื่น มันดังแล้วเหรอเลยสงสัยมันปกติปะครับ

อีกเรื่องครับที่กระจกตำแหน่ง ดังรูป

มันแปลกตรงที่ ตำแหน่งของกระจกนี้ มันจะมีตรา toyota อยู่ฝั่งนึงอ่านจากข้างนอกได้ แต่อีกข้างถ้าอ่านจากข้างนอกมันกลับหัว งงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 23:00:26 โดย tanpxd »

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Re: Prius ประตูหลังมีเสียงกันมั้ยครับเวลาวิ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:26:00 »
ก่อนซื้อลองเอารถไปเช็คประวัติกับทางศูนย์โตโยต้าดูก่อนครับ เพราะตัวหนังสือไม่น่าจะกลับหัวนะครับ หรือลองขับรถพาผู้ขายไปที่ศูนย์โตโยต้าด้วยกันเพื่อให้ช่างเช็คสภาพรถก่อนก็จะดีมากครับ  เพื่อความสบายใจของผู้ซื้อด้วย :)

ปล. เคยมีประสบการณ์จะซื้อรถมือ2แล้วผู้ขายบอกว่าชนมานิดเดียว แค่สีถลอกเท่านั้น  เลยพากันไปเช็คสภาพที่ศูนย์ก่อนตกลงซื้อ-ขาย สรุปช่างที่ศูนย์บอกรถคันนี้ชนมาหนักมาก เป็นโชคดีของฝั่งผมไป  ::)
Test ..

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
Re: Prius ประตูหลังมีเสียงกันมั้ยครับเวลาวิ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 13:18:32 »
ลองทำตามข้างบนบอกครับ

ไม่งั้นก็ไปหารถมือสองที่ศูนย์ขายก็ได้ครับ แพงกว่า แต่เช็คละเอียดก่อนขาย เพื่อความมั่นใจของเราครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 13:26:28 »
ไปลองขับและสังเกตจากคันอื่นๆเพิ่มเติมด้วยก็ดีครับ
เรื่องตัวหนังสือ คงดูไม่ยาก ส่วนเรื่องเสียงดังไปลองขับดูครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 06:16:27 »

อีกเรื่องครับที่กระจกตำแหน่ง ดังรูป

มันแปลกตรงที่ ตำแหน่งของกระจกนี้ มันจะมีตรา toyota อยู่ฝั่งนึงอ่านจากข้างนอกได้ แต่อีกข้างถ้าอ่านจากข้างนอกมันกลับหัว งงเลย

ของผมก้กลับด้านครับ ปกติ

แต่ไอ้เสียงดังไม่ปกติแน่ๆๆ

ออฟไลน์ tanpxd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 17:58:04 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ