โพลล์

ถ้าพลาดจาก CITY แต่ก็ยังอยากได้ภาษีรถคันแรกคืน คุณจะเลือกอะไร?

Mazda2
19 (36.5%)
fiesta
23 (44.2%)
New Aveo(จะทันไหมเนี้ย)
1 (1.9%)
Swift 1..5
5 (9.6%)
Lancer แซยิด
2 (3.8%)
TIDA 1.6
2 (3.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 50

ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าคุณจอง CITY แต่โดนเลื่อนทำให้รับรถไม่ทันภาษีรถคันแรก คุณจะเลือกอะไรต่อ?  (อ่าน 7870 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
โจทย์คือตอนแรกคุณเลือก CITY เพราะ
1.ชอบหน้าตา
2.ภายในกว้าง นั่งสบาย
3.ขายต่อได้ราคาดี
4.มีศูนย์เยอะ
5.ขับทางไกลได้โอเค เบาะหลังนั่งสบาย

แต่รถที่คุณจองไว้โดนเลื่อนกำหนดรับออกไปจนไม่ทันยื่นภาษีรถคันแรก คุณจะหันไปซื้ออะไร
เน้นว่าเป็นกลุ่ม B- Segment นะครับ  ;D

ออฟไลน์ inew

• Full Member
fiesta 1.5 น่าจะทันคืนภาษี ศูนย์ดีหายากนิดหนึ่งแต่ศูนย์ดีก็มีอยู่นะลองหาดู  แต่รถขับดีมากมายหลายแท้   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้าเป็นผม ผมเลือก swift เพราะชอบรูปทรง
ที่สำคัญมีศูนย์ใกล้บ้าน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ jaammaii

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/TwinCotton/
ผมก็เลือก swift เหมือนกัน . . .  ถ้าไม่งั้นก็รอ city ต่อไป

ออฟไลน์ drugprofile

สวิฟ 1.5 คงไม่ได้ เพราะไม่เข้าสิทธิรถคันแรก (ประกอบอินโดฯ) แถม รุ่น 1.5 ก็ไม่ผลิตแล้ว (ผลิตแต่ 1.2)

คงเลือก มาสด้า 2 ครับ  ;) น่าจะทันสิทธิรถคันแรก แถมประสิทธิภาพ+ความสวยตอนแต่ง+ศูนย์บริการ น่าจะอยู่ในเกณฑ์ดี

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
โอ่ย! แต่ละคันที่ให้โหวตได้นานๆทั้งนั้น ทีนี้ขึ้นอยู่กับชะตาแล้วล่ะว่าใครจะได้เร็วได้ช้า

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
เฟียสตาครับ รอรถไม่นาน ถ้าไม่ใช่สี ม่วงหรือส้ม ช่วงล่างและ ระบบช่วยเหลือต่าง ๆ ดีมากครับ..

ออฟไลน์ mongolias

VIOS ครับ
เพราะจะเอาไปติดแก๊ส ฮี่ ฮี่  ;D

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ jAk`CS

เฟียสต้าครับ ออฟชั่นสะใจกับเงินที่จ่าย ตัดสินใจเปลี่ยนมาตัวนี้เพราะมีระบบที่เหมือน VSC ของโตโยต้า

คิดว่าคงจะเป็นรถ B-seg ที่ปลอดภัยที่สุดแล้วตอนนี้

ผมจองไป เดือนเดียวได้รถครับ นอนนับวันรอแล้ว อิอิ  :D
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Nut_K

Swift ตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Fiesta 1.5 ไม่น่าทันถ้าไม่ตั้งใจหาหรือเลือก 5 ประตู แต่โอกาศได้เร็วก็มีถ้ามั่วๆมา  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เฟียสต้าเห็นที่ศูนย์ร่มเกล้าเยอะมาก แต่จะเป็นเครื่องอะไร ส่วนใหญ่จะเป็นตัวSPORT ขึ้นไป

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Vios ครับ
เพราะแฟนผมก็จะเอา City แต่กลัวไม่ทัน
เลยหันมาเอา Vios ไปแล้ว
เพิ่มใส่ตัวเลือกหน่อยก็จะดีครับ
เพราะจองบางที่ยังทันอยู่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ [J]e[w]

Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ balliblue

city มันขายดีกว่า vios เหรอครับ มันถึงผลิตได้ไม่ทันขายแต่ vios ผลิตทันขาย งง แต่หน้าตาก็ดูดีกว่า vios มากจริงๆในความคิดผม

แต่ตอนคำถามที่ว่าถ้าไม่ได้ ผมคงเอา mazda 2 อะ เพราะมีรุ่นแต่ง แต่งแล้วสวยสวดยอดรองมาจาก city

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
city มันขายดีกว่า vios เหรอครับ มันถึงผลิตได้ไม่ทันขายแต่ vios ผลิตทันขาย งง แต่หน้าตาก็ดูดีกว่า vios มากจริงๆในความคิดผม

แต่ตอนคำถามที่ว่าถ้าไม่ได้ ผมคงเอา mazda 2 อะ เพราะมีรุ่นแต่ง แต่งแล้วสวยสวดยอดรองมาจาก city
น้ำท่วมไงครับ
back order ค้างเป็นหมื่นคัน
มันถึงผลิตให้คนที่จองใหม่ๆไม่ทัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

งบน้อยเลือกมาสด้า 2 ครับ ออพชั่นจัดเต็มมาก

ถ้างบมาก เฟียสต้ารุ่นทอป 1.5 ครับ ^^"

ออฟไลน์ ball.design

เป็นผมก็รอcityอย่างเดียวครับ ผมไม่สน ผมชอบ
dbx

ออฟไลน์ chaiz

งบน้อยเลือกมาสด้า 2 ครับ ออพชั่นจัดเต็มมาก

ถ้างบมาก เฟียสต้ารุ่นทอป 1.5 ครับ ^^"

ตามนี้เลยครับ

มาสด้า 2 โอเคเลย แต่ถ้างบถึง ไม่กลัวศูนย์ ก็ feista 1.5 ครับ