โพลล์

ถ้า Eco car ของ Toyota หน้าตาแบบรุ่นนี้ จะคิดอย่างไรกัน

ดีๆ เอาเข้ามาเลย  ขายดีแน่ๆ
5 (7.4%)
ก็พอไหวนะ เพราะยังไงยี่ห้อนี้ก็ขายได้อยู่แล้ว
18 (26.5%)
รับไม่ได้ ช่วยเอาไปไกลๆประเทศเรา
45 (66.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 67

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆ "ถ้า" Eco car ของ Toyota หน้าตาแบบรุ่นนี้ จะคิดอย่างไรกัน  (อ่าน 12774 ครั้ง)

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
มันคิด disign ไม่ออกแล้วหรือยังไงนิ disign ออกมายังกะรถคันละบาท สงสัยจะจ้างยายอายุ 70 มา disign  เรือนไมค์จะให้คนนั่งเบาะหลังดูให้รึไงเนี้ย

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

เอาตามจริงนะครับ

ด้านหน้า พอได้นะครับ
แต่นอกนั้น.......ใครคิด(วะ)?  >:(
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ whoami

ตัว 5 ประตูยังพอทน แต่ตัว 4 ประตูนี่มันโคตรจะเห่ยเลยครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ภายนอก 5 ประตู พอทน ส่วน 4 ประตู แย่พอๆกับ Tiida
ภายใน .... ออกแบบเหมือนกับรถแขก อินเดียเลย

ดีแล้วที่ไม่เอาเข้ามา
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ udis

ออกมาเดี๋ยวก็ขายได้ครับ

ผมยังซื้อ camry มาเลย

ไม่เสมอไปนะครับ
Camry รถดีขนาดนั้น ขายได้สบายอยู่แล้วครับ
Yaris ยังไม่รอดเลยครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ถ้าไม่มีตรา Toyota คิดว่า Proton  :P
Test ..

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
หน้าตามันเฉยเฉย สุดๆ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
รับไม่ได้จริงๆครับ.. >:(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แต่ก็ว่าไม่ได้นะครับ
หลายๆรุ่นของโตโยต้า ที่ดูแล้วมันไม่สวยเลย
ออกแบบได้สวยแบบเฉพาะกลุ่ม
แต่ดันขายดิบขายดีแบบเทน้ำเทท่า

คหสต.ผมนะครับ วีออส ยาริส อัลติส อแวนซ่า โคโรลล่า(เจแปน)
คือรุ่นที่ขายในปัจจุบันของโตโยต้า ที่ออกแบบแปลกๆ
อย่างวิออส จะว่าสวยก็ไม่ใช่ จะว่าน่ารักก็ไม่เชิง
มันบวมๆ ป้อมๆ น้องที่ทำงานเค้าซื้อวีออส ยังเรียกรถตัวเองว่าน้องอึ่งอ่างเลย 55555

แต่ดูยอดขายสะสม มันดันเป็นรถยนต์นั่งที่มียอดขายสูงสุดมาหลายต่อหลายปีซะงั้น  ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ XL_SiZe

ขายดีเป็นเทน้ำ เทท่าเลยแหละ

แต่ขายคันละ 290,000 นะ น่าลุ้น  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขายดีเป็นเทน้ำ เทท่าเลยแหละ

แต่ขายคันละ 290,000 นะ น่าลุ้น  ;D
ถ้าขายเท่านี้จริง
ราคาพอๆกับทาทานาโนเลยนะจ๊ะนายจ๋า ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
โตโยต้าออกแบบได้แบบว่า

น่าไล่ของออกแบบออกมากๆ คือดีกว่านี้ไม่มีปัญญาทำแล้วหรอประมาณนั้น

ถ้าไม่มีปัญญาหา มาจ้างผมไปออกแบบก็ได้นะ ;D

ออฟไลน์ inew

• Full Member
เป็นรถอินดี้ เห็นตูดแล้วขัดใจโจ๋ชะมัด อยากเห็นคนออกแบบอ่ะ จะถามว่าคิดไรอยู่.... :-\ :-\

ออฟไลน์ balliblue

ผมนึกว่าผมรู้สึกคนเดียวซะอีกว่า เส้นสายของรถโตโยต้า มักจะออกมาไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ เช่น altis ไฟท้ายตัว mc ไอ้ติ่งใสข้างล่างเอามาทำไม และตัวไฟก็ยังดูขัดๆกับเส้นสายด้านข้าง และ avanza ตัวใหม่ ตอนแรกผมว่ามันดูโฉบเฉียวขึ้นนะ แต่ด้านหลังมันเหมือนโดนชนแล้วยุบลงไปยังไงไม่รู้ รวมทั้ง อีกหลายๆรุ่นที่ดูแล้วยังขาดๆเกินๆนะ

ออกความเห็นกับรถ eco ตัวนี้ ผมว่าัมันบรม มหาห่วย พอๆกับ axio น่านแหละ ยิ่งภายในนี่แบบว่า นั้นมันกระดาษตัดแล้วพับเป็นคอนโซลอะป่าว ยุคนี้แล้วผมยังไม่เคยเห็นดีไซน์ภายในที่มีความอลังการแล้วสวยลงตัวในรถโตโยต้าที่ segment ต่ำกว่า camry ลงมาเลย ยิ่งไปเ่ปรียบเทียบกับ honda และ mazda แล้วเทียบไม่ติด รวมทั้ง chev และ ford ด้วย ซึ่งผมว่าดีไซน์ภายในสวยขี้นมาก ผมว่า toyota ยุคนี้แย่กว่าช่วงปี 2000-2005 อันนั้นยังดูสวยและมีเอกลักษณ์ทั้งดีไซน์ภายในและภายนอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 19:29:59 โดย balliblue »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
^
^
เรื่องไฟท้ายอัลติสMC คิดเหมือนผมเลย
ตัวเมกาไม่มี สวยกว่าเยอะ
แต่น่าจะเป็นเรื่องต้นทุน
ทำแบบนี้มันใช้ฝากระโปรงท้ายแบบเดิมได้
แต่
Civic FBก็เหมือนกันแหละ ไฟติ่งจะติดมาทำไมกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 21:05:19 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^