ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์มาตรฐาน นิว โฟกัส 1.6 แอมเบียนและเทรนครับ  (อ่าน 21073 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: อุปกรณ์มาตรฐาน นิว โฟกัส 1.6 แอมเบียนและเทรนครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 15:47:34 »

ระบบช่วยออกตัวบนทางลาดชัน มันควรมีให้ในเกียร์ธรรมดายุคปัจจุบันมาตั้งนานแล้ว
เพราะไม่รู้จะเอาไปใส่ในเกียร์ออโต้ทำไม เวลาออกตัวแค่ย้ายจากเบรคมาคันเร่ง กดลึกๆหน่อยก็ออกตัวได้สบายๆ

ตอนนี้โฟกัส กลายเป็นรถเกียร์ธรรมดา ที่มีออฟชั่นดีที่สุดใน C-seqment ไปซะแล้ว ตามมาติดๆ คือ Civic

อัลติส นอกจากเกียร์ธรรมดา 6 จังหวะ แล้ว มรึงแทบไม่มี ่า อะไรเลยในราคาค่าตัว 751000 บาท

อัล(กะ)ติส ออกแบบมาเพื่อชาวแท็กซี่ ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: อุปกรณ์มาตรฐาน นิว โฟกัส 1.6 แอมเบียนและเทรนครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:00:00 »
น่าสนใจและมีลังเลมากที่สุด ถ้าผมออกฟอร์ด หอการค้าไทยอาจจะได้เห็นรถคันนี้เป็นคันแรก อิอิ ;D แต่ขอดูการส่งมอบรถและปัญหาที่ตามมาก่อนถ้าไม่ค่อยมี ผมจัดแน่

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:16:21 »
อยากออกมากแต่กลัวมากกว่า  ;D

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 20:51:38 »
อยากขับ Ford อยู่ที่ใจเลยว่าจะกล้าเสี่ยงมั้ย

ถ้าเป็นผม...ไม่มีลังเลที่จะเลือกมัน  ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ sampecu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 21:50:19 »

ระบบช่วยออกตัวบนทางลาดชัน มันควรมีให้ในเกียร์ธรรมดายุคปัจจุบันมาตั้งนานแล้ว
เพราะไม่รู้จะเอาไปใส่ในเกียร์ออโต้ทำไม เวลาออกตัวแค่ย้ายจากเบรคมาคันเร่ง กดลึกๆหน่อยก็ออกตัวได้สบายๆ

เกียร์ออโต้แบบ dual-clutch ตอนที่รถจอดสนิท ไม่ว่าอยู่ D หรือ N ตัวคลัชจะไม่จับครับ (เพราะไม่มี torque converter) ลักษณะเหมือนเกียร์ธรรมดาเหยียบคลัชค้างไว้ พอเริ่มปล่อยเบรคมันถึงจะค่อยๆเลี้ยงคลัชให้ ลองไม่มีตัวช่วยเบรคไว้ตอนทางชัน รับรอง..เหวอกันทุกคน   ;)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 00:52:33 »

เกียร์ออโต้แบบ dual-clutch ตอนที่รถจอดสนิท ไม่ว่าอยู่ D หรือ N ตัวคลัชจะไม่จับครับ (เพราะไม่มี torque converter) ลักษณะเหมือนเกียร์ธรรมดาเหยียบคลัชค้างไว้ พอเริ่มปล่อยเบรคมันถึงจะค่อยๆเลี้ยงคลัชให้ ลองไม่มีตัวช่วยเบรคไว้ตอนทางชัน รับรอง..เหวอกันทุกคน   ;)

จริงครับมันไหลจริง เคยเผลอตอนออกจากเซ็นฯปิ่น ที่เป็นทางลาดสูงๆจอดคาพอปล่อยเบรครถไม่ไหลน่ะใช่แต่แค่ 2 วิ ดีที่กดคันเร่งทันเพราะไปเผลอปล่อยเบรคนานเกิน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:40:42 »
อยากขับ Ford อยู่ที่ใจเลยว่าจะกล้าเสี่ยงมั้ย

ถ้าเป็นผม...ไม่มีลังเลที่จะเลือกมัน  ;D

+1 Like ครับ อิอิ

ส่วนตัวเสี่ยงหรือป่าวไม่รู้ แต่หลงรักมันแล้วแหล่ะ 555