ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องรถเก๋งรุ่นใหม่ที่กำลังจะออกขายครับ  (อ่าน 6112 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ไม่นาน แต่ตามอ่านมานานแล้วครับ

วันนี้มีคำถาม อยากขอความช่วยเหลือจากคุณ J!MMY รวมทั้ง Commander Cheng รวมทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านครับว่า

ผมกำลังมองหารถเก๋งขนาดกลาง หรือ ใหญ่ มาใช้ในเร็วๆนี้ซักคันหนึ่ง

ใจอยากจัดโฟกัส 5 ประตู แต่ใจผมอยากรอดีเซล เคยขับของเพื่อนเป็นรุ่นเก่า เกียร์ธรรมดา ติดใจเป็นอย่างยิ่ง แต่ภรรยาบอกมันเล็กไปหน่อย ก็เลยพาำไปดู คัมรี่ 2.0 ผลคือความสวยไม่ถูกใจ

ซีลฟี่ ครูซ ไม่โดน

ไม่รู้ทำไง ก็กลับมาเปิด net ดูกัน เจอหลายรุ่นดูท่าเค้าสนใจ ก็เลยคุยกันว่า รอดีมั๊ย

ผมก็เลยอยากทราบว่า ในปีหน้า (2013)  Honda accord, Nissan Teana, Mazda 6, Mazda Cx-5, Ford Escape มีแนวโน้มว่าจะมากันครบมั๊ยครับ และมาสด้า + ฟอร์ด จะมีตัวดีเซลมาหรือไม่ เพราะเหล่านี้คือตัวเลือกที่ภรรยาผมเค้าบอกสนใจ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
New Accord กับ New Teana ไม่น่าจะรอนานนะครับ :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
เร็วๆนี้ Ford Territory รถนำเข้า จะมาขายในไทย
ราคาไม่รู้ครับ
ที่น่าสนใจคือ เครื่องดีเซล 2.7L 6 สูบ

ลืมไป ไม่ใช่เก๋ง ดูเล่นๆไปละกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2012, 11:42:08 โดย adobe »

ออฟไลน์ apiwattu67

เอาโบว์ชัวร์ Territory มาจากไหนอ่ะครับ

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ไม่นาน แต่ตามอ่านมานานแล้วครับ

วันนี้มีคำถาม อยากขอความช่วยเหลือจากคุณ J!MMY รวมทั้ง Commander Cheng รวมทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านครับว่า

ผมกำลังมองหารถเก๋งขนาดกลาง หรือ ใหญ่ มาใช้ในเร็วๆนี้ซักคันหนึ่ง

ใจอยากจัดโฟกัส 5 ประตู แต่ใจผมอยากรอดีเซล เคยขับของเพื่อนเป็นรุ่นเก่า เกียร์ธรรมดา ติดใจเป็นอย่างยิ่ง แต่ภรรยาบอกมันเล็กไปหน่อย ก็เลยพาำไปดู คัมรี่ 2.0 ผลคือความสวยไม่ถูกใจ

ซีลฟี่ ครูซ ไม่โดน

ไม่รู้ทำไง ก็กลับมาเปิด net ดูกัน เจอหลายรุ่นดูท่าเค้าสนใจ ก็เลยคุยกันว่า รอดีมั๊ย

ผมก็เลยอยากทราบว่า ในปีหน้า (2013)  Honda accord, Nissan Teana, Mazda 6, Mazda Cx-5, Ford Escape มีแนวโน้มว่าจะมากันครบมั๊ยครับ และมาสด้า + ฟอร์ด จะมีตัวดีเซลมาหรือไม่ เพราะเหล่านี้คือตัวเลือกที่ภรรยาผมเค้าบอกสนใจ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ

อยากได้ฟอร์ด รอให้พ้นล็อตแรกไปซัก 1 ปี ค่อยซื้อนะครับ ถ้ารถไม่มีปัญหาอะไร ก็เป็นรถที่ดีมาก บวกกับออฟชั่นมาเต็มคันนึงที่ขายในไทยเลยล่ะ แต่ถ้ามีปัญหานี่ยาวครับ
Fiesta ผมรอเคลมเกียร์ลูกที่ 3 อยู่ครับ

เร็วๆนี้ Ford Territory รถนำเข้า จะมาขายในไทย
ราคาไม่รู้ครับ
ที่น่าสนใจคือ เครื่องดีเซล 2.7L 6 สูบ

ลืมไป ไม่ใช่เก๋ง ดูเล่นๆไปละกันนะครับ

อ้อ คันนี้วันนั้นที่ไปดูโฟกัส เซลส์เอาให้ดูครับ ราคา 3 ล้านทอนนิดนึง ตกลงเป็นดีเซลรึนี่ น่าสน...........แต่ราคาคงเอื้อมไม่ถึง
ว่าแต่ที่ฟอร์ดเอาตัวนี้มาทำตลาด กะจะไม่ทำ All new Everest แล้วหรือ หรือว่าเป็นแผนการตลาดที่จะมาอัพราคาตัว New everest

อยากได้ฟอร์ด รอให้พ้นล็อตแรกไปซัก 1 ปี ค่อยซื้อนะครับ ถ้ารถไม่มีปัญหาอะไร ก็เป็นรถที่ดีมาก บวกกับออฟชั่นมาเต็มคันนึงที่ขายในไทยเลยล่ะ แต่ถ้ามีปัญหานี่ยาวครับ
Fiesta ผมรอเคลมเกียร์ลูกที่ 3 อยู่ครับ

โอ้ ขนาดนั้นเลยหรือครับ ชักเสียวๆ เหมือนกัน

ออฟไลน์ pongisra

เอาโบว์ชัวร์ Territory มาจากไหนอ่ะครับ

ถ้าอยากรู้ spec เปิดเวป ford Australia ได้เลยครับ

Ford Territory 2.7 TDCi AWD Titanium (เป็นรุ่น Top ของที่นู่น)

ไม่รู้ว่าเป็น 5 or 7 seater

ตอนนี้นำเข้าจาก Australia เข้ามาในไทยแล้ว 100 คัน

http://www.caradvice.com.au/186713/ford-territory-thailand/

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โบรชัวร์ Territory Preview หนะ เขาแจกมาตั้งแต่ Bangkok Motor Show มีนาคม ที่ผ่านมาแล้วละครับ

แล้วนี่กลายเป็นกระทู้ Territory ได้ยังไงกัน?

Focus TDCi มาแน่ๆ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้หรือแม้แต่ 2013 ละครับ อาจต้องรอนานกว่านั้นนิดหน่อย

ออฟไลน์ veronic

teana น่าสนใจครับ ทั้ง accord กับ teana รอดูปีหน้า ทั้งสองตัวนี้มาแน่ๆครับ ส่วน mazda 6 นั้นผมไม่แน่ใจ

โบรชัวร์ Territory Preview หนะ เขาแจกมาตั้งแต่ Bangkok Motor Show มีนาคม ที่ผ่านมาแล้วละครับ

แล้วนี่กลายเป็นกระทู้ Territory ได้ยังไงกัน?

Focus TDCi มาแน่ๆ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้หรือแม้แต่ 2013 ละครับ อาจต้องรอนานกว่านั้นนิดหน่อย

งั้นผมขอถามคุณ J!MMY ต่ออีกหน่อยครับว่า มีโอกาสที่เราจะได้ขับรุ่นเกียร์ธรรมดา กับ รุ่น ST บ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เกียร์ธรรมดา กับ TDCi นั้น Ford คงเข็ดไปแล้วละครับ
คราวที่แล้ว Focus TDCi เกียร์ ธรรมดา รุ่นเดิม ล็อตแรก
กว่าจะขายออกได้ รากเลือดเลย แค่ 40 คันนะนั่น

ยิ่ง ST ยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ ต้องสั่งเข้ามาเอง และรับความเสี่ยงต่างๆเองทั้งหมด

เข้าไปดูในเว๊ปฟอร์ด (ยูเค) เห็นตัวโฟกัส wagon เครื่องดีเซล 2.0 Ecoboost ST version  แล้วมันทำให้อยากได้มากๆครับ

งั้นสำหรับฟอร์ด คงพอสรุปได้ว่า เกียร์ธรรมดา ST จบข่าว
เครื่องดีเซล มาแน่ แต่ต้องรออีกอย่างเร็วปลาย 2013

เศร้า

ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความเห็นมากครับผม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
โอ๊ะ ประสบปัญหาเดียวกันรึเปล่า เงินเรา 100% แท้ๆ ทั้งเงินดาว์น ผ่อน ซ่อม เติมน้ำมัน แต่ทำไมเสียงของเราไม่ถึง 100 หว่า ผมน่าจะมี 70
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น