ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถมาแล้วครับผม มาดูกันเร็วว่ารถอะไร :D  (อ่าน 13956 ครั้ง)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: รับรถมาแล้วครับผม มาดูกันเร็วว่ารถอะไร :D
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 13:43:40 »
ข้อดีคือ รถเกาะถนนมากขึ้น เข้าโค้งเฟิร์มขึ้นเพราะแก้มยางเตี้ยกว่าเดิม
ข้อเสียคือ รถแข็งขึ้น กินน้ำมันมากขึ้นนิดหน่อย และก็ต้องระมัดระวังหลุมมากกว่าเดิม (ถ้าล้อแท้ก็ไม่น่าห่วงครับ)

ล้อ 18 แท้ของศูนย์ผมไม่แน่ใจว่าราคาอยู่ที่เท่าไรครับ

ออฟไลน์ siuol

• Newbie
  • *
Re: รับรถมาแล้วครับผม มาดูกันเร็วว่ารถอะไร :D
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 16:43:27 »
 ;D ขอบคุณครับ

- อยากรู้เหมือนกัน กับค่าเสียหายในการเพิ่มขนาดล้อแท้
จะได้เผื่องบไว้
- ถามต่อนะครับ การเปลี่ยนขนาดล้อใหญ่ขึ้น 1" สำหรับ S60
แค่ถอดเปลี่ยนล้อกับแมกซ์เท่านั้น
ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงตั้งอะไรอื่นของรถใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 18:01:52 »
ล้อแท้จากวอลโล่ ผมก็ไม่ได้ถามเรื่องราคาเหมือนกันครับ แต่ผมเดาว่าล้อ 18 น่าจะอยู่ที่ไม่เกิน 1 แสนบาทครับ
ถ้าเปลี่ยนล้อแท้จากวอลโว่ ประกันเรื่องช่วงล่างก็ยังคงอยู่ครับ  ถ้าล้อนอกรู้สึกว่าประกันช่วงล่างจะหมดลงไปด้วย

ส่วนถ้าเอาล้อแบบที่มีอยู่ในโบร์ชัวร์ของ S60 สามารถใส่ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา (ผมชอบล้อที่อยู่ในคันสีแดงด้านหลังโบร์ชัวร์มากๆ ^v^)

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 22:21:35 »
น้องใหม่ครับ
ยินดีด้วยกับรถใหม่
ดีใจที่ มีคนใช้ volvo เยอะเหมือนกัน เพราะอ่านมานานหาข้อมูล ไม่ค่อยมีการคุยถึงvolvo แต่ยังไม่เได้เป็นสมาชิก

คงได้เป็นเพื่อนvolvo ด้วยกันเร็ววันนี้
เพราะรถที่จอง volovo S60 รุ่นS มาแล้ว รอศูนย์ตรวจเช็คก่อนส่งมอบอีก 10 วัน
จะได้ใช้้ต็มตัว

สงสัยว่า การเปลี่ยนล้อให้ใหญ่ขึ้น จาก 17" เป็น 18" นอกจากความสวยงาม มีผลอย่างอื่นหรือเปล่า มีข้อดี ข้อด้อยลง ยังไง

เพราะ จะได้สั่งเปลี่ยนทัน ก่อนส่งมอบ

ขิบคุณครับ

ล้อนี่ อีก 10 วันผมว่าอาจจะไม่ทันนะครับ เพราะศูนย์ของผมนี่ต้องสั่งมา เพราะไม่ได้มี Stock ไว้ ประมาณ 15 วันหนะครับ

- อยากรู้เหมือนกัน กับค่าเสียหายในการเพิ่มขนาดล้อแท้
- ถามต่อนะครับ การเปลี่ยนขนาดล้อใหญ่ขึ้น 1" สำหรับ S60
แค่ถอดเปลี่ยนล้อกับแมกซ์เท่านั้น
ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงตั้งอะไรอื่นของรถใช่ไหมครับ

ล้อแท้จากวอลโล่ ผมก็ไม่ได้ถามเรื่องราคาเหมือนกันครับ แต่ผมเดาว่าล้อ 18 น่าจะอยู่ที่ไม่เกิน 1 แสนบาทครับ
ถ้าเปลี่ยนล้อแท้จากวอลโว่ ประกันเรื่องช่วงล่างก็ยังคงอยู่ครับ  ถ้าล้อนอกรู้สึกว่าประกันช่วงล่างจะหมดลงไปด้วย

ส่วนถ้าเอาล้อแบบที่มีอยู่ในโบร์ชัวร์ของ S60 สามารถใส่ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา (ผมชอบล้อที่อยู่ในคันสีแดงด้านหลังโบร์ชัวร์มากๆ ^v^)

เรื่องล้อแท้ Volvo กับ Heico ที่ 120k-150k นะครับผม ตัวของผมประมาณ 130k ครับ ไม่ใช่ไม่เกินแสนครับ

ช่วงล่างนี่ผมไม่แน่ใจ เพราะสั่งเปลี่ยนเลย จากศูนย์ ไม่ทราบว่าเค้า Set ให้ไหม แต่ผมว่ามันลงตัวมากๆ ตอนนี้วิ่งไปวิ่งมา 300 กว่าโลละครับ

ขอยินดีด้วยสำหรับ S60 และ V60 ของทุกท่านที่เป็นและกำลังจะเป็นเจ้าของนะครับ  ;D จะได้สร้าง Community กัน  8) 8)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 22:24:03 »
ยินดีด้วยครับ

ผมว่าเจ้านี่เป็นรถ Compact Executive จากทางยุโรป ที่คุ้มค่าที่สุดแล้วมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ siuol

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 22:48:07 »
ดีใจที่ มีคนใช้ volvo เยอะเหมือนกัน เพราะอ่านมานานหาข้อมูล ไม่ค่อยมีการคุยถึงvolvo แต่ยังไม่เได้เป็นสมาชิก

คงได้เป็นเพื่อนvolvo ด้วยกันเร็ววันนี้
เพราะรถที่จอง volovo S60 รุ่นS มาแล้ว รอศูนย์ตรวจเช็คก่อนส่งมอบอีก 10 วัน

สงสัยว่า การเปลี่ยนล้อให้ใหญ่ขึ้น จาก 17" เป็น 18" นอกจากความสวยงาม มีผลอย่างอื่นหรือเปล่า มีข้อดี ข้อด้อยลง ยังไง

เพราะ จะได้สั่งเปลี่ยนทัน ก่อนส่งมอบ

ขิบคุณครับ

ล้อนี่ อีก 10 วันผมว่าอาจจะไม่ทันนะครับ เพราะศูนย์ของผมนี่ต้องสั่งมา เพราะไม่ได้มี Stock ไว้ ประมาณ 15 วันหนะครับ

เรื่องล้อแท้ Volvo กับ Heico ที่ 120k-150k นะครับผม ตัวของผมประมาณ 130k ครับ ไม่ใช่ไม่เกินแสนครับ

ช่วงล่างนี่ผมไม่แน่ใจ เพราะสั่งเปลี่ยนเลย จากศูนย์ ไม่ทราบว่าเค้า Set ให้ไหม แต่ผมว่ามันลงตัวมากๆ ตอนนี้วิ่งไปวิ่งมา 300 กว่าโลละครับ

ขอยินดีด้วยสำหรับ S60 และ V60 ของทุกท่านที่เป็นและกำลังจะเป็นเจ้าของนะครับ  ;D จะได้สร้าง Community กัน  8) 8)

ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูล

เวลานั้นอยู่ที่เลือกจะรีบรับ เลยหรือ delay ได้
สงสัยว่าล้อเดิมที่มากับรถนี่ สามารถขายต่อได้เท่าไหร่ให้กับศูนย์
ตอนคิดซื้อ เผื่อใจไว้ว่า ใช้แบบชนกลุ่มน้อย เงียบๆ
ตอนนี้รู้สึกว่ามีเพื่อนร่วมชะตาเหมือนกัน พอสมควรที่เดียว  ;D ;D

ออฟไลน์ kwang XC60

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 22:53:23 »

ขิบคุณครับ

ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูล

เวลานั้นอยู่ที่เลือกจะรีบรับ เลยหรือ delay ได้
สงสัยว่าล้อเดิมที่มากับรถนี่ สามารถขายต่อได้เท่าไหร่ให้กับศูนย์
ตอนคิดซื้อ เผื่อใจไว้ว่า ใช้แบบชนกลุ่มน้อย เงียบๆ
ตอนนี้รู้สึกว่ามีเพื่อนร่วมชะตาเหมือนกัน พอสมควรที่เดียว  ;D ;D

ผมจะบอกว่าต้องทำใจนิดนึงนะครับ ล้อเดิมเทิร์นศูนย์คงไม่ได้ราคาเท่าไรครับ น่าจะไม่เกิน 2 หมื่นมั้ง อาจจะไม่ถึง
ของผมเจ้า XC60 ผมก็ใส่ล้อวอลโว่ 20 นิ้ว มาเลย  เทิร์นศูนย์ชุดที่ติดรถมา 18 นิ้ว ได้ราวๆ 2หมื่น นิดๆ ครับ.....แต่สะดวกกว่าตรงที่เราไม่ต้องขนกลับมาขายเองน่ะครับ ขายเองได้ราคาดีกว่าอยู่แล้ว แต่ผมไม่อยากขนกลับมาอีก ทั้งล้อทั้งยาง ไม่ไหวครับ เลยเทิร์นไปเลยดีกว่าครับ
97-VOLVO S70 T5 (12 sold)
00-VOLVO S40 2.0 (12 sold)
01-VOLVO V70 2.3T (12 sold)
12-VOLVO XC60 D3(16 sold)
14-VOLVO V40 Cross Country T5 (18 sold)
16-VOLVO XC60 D4 -20"(19 sold)
17-VOLVO V40 Cross Country D4 -18" Tuned Polestar
18-VOLVO XC60 T8 R Design -22" Tuned Polestar

ออฟไลน์ DrPP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 22:57:17 »
ดีเลยครับ จะได้เป็น community.. มีปัญหาอะไรจะได้แลกเปลี่ยนคุยกันได้ครับ..  ^^

คุณ peak14405 จัดราคาเต็มเลยเหรอครับ.. นึกว่าได้ราคาโปรโมชั่น   

เหมือนตอนงาน Motor Show ที่ผ่านมา ตัว Sleipner จะมีโปรอยู่ ของผมไปขอราคาโปรมาสำหรับตัว Freja เพราะรุ่นนี้เค้าไม่ได้จัดราคาโปรแล้ว แต่เป็นราคาโปรตั้งแต่งาน Motor Expo เมื่อปลายปีที่แล้ว เหลือชุดสุดท้าย.. ราคาประมาณ 105K ครับ

เพิ่งเอาไปเคลือบมา (ขออนุญาตลบตราการค้านะครับ เกรงว่าจะมีปัญหา.. 555หน้านี้เจ้าที่แรว๊งงงงง.. ) หน้าฝนนี่ เงาได้ไม่เกินวันล่ะครับ.. T__T"

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 23:01:47 »
โอยท่าน เลือบโคตรสวยเลยครับ กะจะไปทำอยู่ มันเปนรอยนิ้วง่ายมากๆ ไม่ทราบทำไหนครับเนี้ยนานไหมเอ่ย? หลังไมค์ได้ไหมครับ?

ราคานั้นก็ต่อได้นิดๆหน่อยๆหนะครับ แต่ไม่ได้ต่อล้อ  ::) ::)

ออฟไลน์ Sapooknic

• Jr. Member
  • **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 17:20:29 »
ขออนุญาต ฝากตัวด้วยครับ พึ่งจะสมัครเข้ามาแต่ติดตามอ่านมาโดย ตลอด ผมก็ใช้ s 60 อยู่ ครับใช้ได้ หมื่นโลแล้ว (รับรถตั้งแต่ ต้นธันวาปีที่แล้ว) อย่าลืมเอาไปเข้าศูนย์ด้วยนะครับทุกๆ หมื่นโล  ;D ;D