ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า viosใหม่กำลังเดินตามรอยความพ่ายแพ้แบบ brioไหมครับ  (อ่าน 9987 ครั้ง)

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ฟันเธอว่า ลอยลมบนเหมือนเดิม

แต่.. ผมคนนึงล่ะ ไม่ซื้อ โตโยต้าใช้แน่  ???

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
ก็ขนาดเกียร์ CVT ใน Altis ยัง(กล้า)เอามาโฆษณาได้ว่า 7 speed (มากกว่า 6 speed power shift อีกนะ  :D :D)  ยังขายระเบิดเถิดเทิง

ออฟไลน์ balliblue

คงยากครับ คนละเคสกับ brio เลย แต่ความนิยมจะค่อยๆลดลงๆ ยอดขายจะไม่ห่างกับคู่แข่งมากเหมือนเดิม  ถ้าทำ่บ่อยๆเข้าอีกสัก 1-2 gen ยอดขายคงไม่ใช่อันดับ 1 อีกต่อไปมั้ง 5555

ออฟไลน์ beercs

ไม่หมือนแน่ ๆ  brio แตกต่างจากคู่แข่งมากเกินไป
vios เครื่อง กับ เกียร์ เก่า  มันไม่ดียังไงเหรอ  เพียงพอต่อการใช้งานทุกสถานการณ์
5 เกียร์อาจจะดีกว่านิดนึง   แต่ก็นิดเดียวจริง ๆ 
พวก CVT   แรงกว่าก็นิดหน่อย  ประหยัดกว่านิดเดียว แต่ พังง่ายกว่าเยอะ

ออฟไลน์ HYDE--

ขอแค่ขายต่อราคาไม่ตก ศูนย์ดีๆ คนไทยก้จำใจซื้ออยู่ดีครับ
ก้อย่างว่า เค้าคิดว่ายังไงก้ขายได้

ออฟไลน์ kritsnutty

ผมคิดว่า vios คงชนะ city ในด้านยอดขายอีกเช่นเคย  พี่โตเค้าเหนือชั้นกว่ามาก  ดูง่ายๆ city โฉมปัจจุบัน สวยกว่า  แรงกว่า  ดีกว่า  เซียนโลกไซเบอร์ว่าอย่างนั้น แต่ในโลกแห่งความเป็นจริง ยอดขาย vios ชนะขาด สิ่งเดียวที่ vios ชนะ city เสมอมาคือ ความทน 

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
คนที่ซื้อ Toyota ไม่ได้ซื้อที่ เกียร์ เครื่อง หรือว่าออปชั่นครับ

ออฟไลน์ mothsan

ทุกอย่างเป็นไปได้ครับ
dmax ว่า ฮิตๆยังโดน vigo แซงได้เลยครับ
แต่อย่างว่าครับ คนบางคนซื้อ ออส
แค่มันขับได้และเป็นโตโยต้าเท่านั้นจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Vios ใหม่ ยังไงก็ขายได้

และอาจขายดีกว่าเดิม ในภาพรวมตลอดอายุตลาด
แต่ใน 2 ปีแรก จะเหนื่อยหน่อย เพราะ City ใหม่
ได้ยินว่า ไม่ธรรมดา.....

ออฟไลน์ 6162002

ถ้ามาแบบนี้สงสัยกินบุญเก่าแหงๆ
และอาจจะตกแบบปี 1998 - 2000 ละครับ

ปล.ต่อให้โตโยต้าทำหนังโป๊มา ยังไงต้องมีคนซื้อแหงๆ

ปกติโหลดหนัง....   ดูค่ายด้วยหรอครับ   นึกว่าดูกันแต่ Screen shot อิอิ

ออฟไลน์ inew

ยังขายได้แน่ครับ เพราะร้อยละ 80 คนไทยซื้อรถที่แบรนด์ โดยไม่ใส่ใจเรื่องออปชั่นที่ตามองไม่เห็น ช่วงล่างยังงี้ พวงมาลัยแย่กว่ายี่ห้อนู้น no abs เครื่องตัวเดิม เกียร์เดิม รู้ว่า โตโยต้าก็พอ  :-X
*ตัวอย่าง ก็ที่แห่กันไปจอง วีออส 2013 โดยที่ไม่เห็นรถตัวเป็นๆเลย มีเจ้าเดียวเท่านั้นที่กล้าทำในตลาดเมืองไทย และทำได้ด้วย *  :o:o

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
เครื่องเดิม เกียร์เดิม สำหรับผมไม่ได้เรียกว่าไม่พัฒนาเพราะขับดีและประหยัดไม่จุกจิก กลัวเครื่องใหม่เกียร์ใหม่ เพราะบางทีไม่ทราบปัญหามาก่อน ช่วงเรื่องออพชั่นถ้าไม่รีบนักซักพักก็ใส่มาให้เองในรุ่นปรับโฉม   ขอดูตัวเป็นๆ ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขายดีถล่มทลายไม่ต่างจากวีออสตัวนี้ครับ
ปัจจุบันนี้City ก็ดีกว่าVios เกือบทุกด้านอยู่แล้ว
แถม Vios ตัวนี้หน้าตาและการขับขี่ก็ถอยหลังไปจากรุ่นBritneyพอสมควร
แต่Cityก็ยังไม่สามารถทำยอดขายแซงและทิ้งห่างViosได้
รุ่นใหม่เจอใหม่ก็คงเป็นแบบเดียวกัน
ยังคงเป็นรถยนต์นั่งขายดีที่สุดในไทย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^