ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปลอง sonata sport มาคับ  (อ่าน 7962 ครั้ง)

ออฟไลน์ iloverena

• Newbie
  • *
วันนี้ไปลอง sonata sport มาคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:24:59 »
 :) เป็นรุ่น 2.0G top นะครับ

คันเดิมใช้ mazda3

ภายนอก สีขาว หลังคากระจก ไม่ต้องแต่งก็สวยโดนใจ แต่ที่บ้านบอกบางไปนิด

ภายใน สวยใช้ได้ ดีกว่าaccord แต่สู้ teana ไม่ได้ ที่นั่งด้านหน้ากว้างขวางดี ด้านหลังเบาะพอไหว แต่ถ้านั่งสาม แอบสงสารคนกลาง

เบาะสวยโอเคเลย แต่รุ่นล่างเบาะผ้าผสมหนังยังต้องปรับปรุง

ตินิดเดียว พวกที่เปิดประตู เปิดฝาถังน้ำมัน กระโปรงหลัง ดูบอบบางไปนิดนะราคานี้

เครื่องยนต์ กดก็มาเรื่อยๆ จนถึง 160 ก็จะช้าลงตามที่ได้ยินมา ถ้าไม่ได้ไปแข่งกะใคร เหลือๆนะผมว่า เสียงเครื่องไพเราะดี

พวงมาลัย หนืดพอได้ แต่ส่วนตัวคิดว่าพวงมาลัย คันเก่าเทพกว่า

ช่วงล่าง 160 ยังนิ่งมากกกกกกกก เสียงลมน้อยดีจิง ให้ผ่านนนนนน

วงเลี้ยวจะกว้างไปไหน ไม่ชินมากกว่า

ตัวล่างไม่มีเซนเซอถอย โอวไม่น่าเชื่อ ถุงลมแค่2ใบเท่านั้น

สรุป ชอบมากคับ feeling การขับขี่ดีมาก เปลี่ยนเลนดี พวงมาลัยอีกนิดๆๆๆๆๆจะดี สวย ราคาแรงงงงง

Teana ไปลองมาแล้ว ภายในเทพ แต่การขับขี่ไม่สปอร์ต accord เทพเกิน ไม่มีเซลมาสนใจซักคน ไม่ง้อ camry หน้าตาไม่ผ่านตกรอบแรก

รอรีวิวพี่จิมเพื่อการตัดสินใจสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: วันนี้ไปลอง sonata sport มาคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:29:17 »
"accord เทพเกิน ไม่มีเซลล์มาสนใจสักคน"

แอบฮา นึกว่าจะเทพด้านความสปอร์ตซะอีก  ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
Re: วันนี้ไปลอง sonata sport มาคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:38:03 »
 ;D555+

เรื่องจริงครับ ไปกันทั้งบ้าน 5 คน ตั้งใจไปดู รอจนจะกลับ ดูจนเบื่อ เรียกแล้ว ไม่มีคนสนใจ เฮ้อ honda

พ่อผมใช้ accord เก่ามาก เชียร honda สุดตัว ถึงกับเซ็ง

ออฟไลน์ pite

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:45:46 »
เพราะเซลนี่แหละครับก่อนนี้จะออก Civic เจอเซลงี่เง่าเลยไปออก Mazda3 แล้วถึงจะออก DS3 นี่แหละครับ
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:55:45 »
ผมชอบสินค้าแบรนด์ Honda นะ ส่วนตัวผมเอง ที่เจอมาก็โอเคร ศูนย์เพชร กับศูนย์หัวหิน อันนี้เฉพาะการต้อนรับนะครับ เพราะช่วงนั้นหาจองซิตี้

แต่ที่ได้ยินจากหลายๆคน เจอแย่มาเยอะ เพื่อนในคลับเล่าให้ฟัง บางที่ ตอนเข้าไป เค้าเห็นเราเดินเข้ามา หันมามอง แล้วนั่งจิ้มไอแพดต่อ เราเดินไปดูรถที่จอดอยู่ หันไปมอง เค้าก็มองกลับมา แล้วจิ้มไอแพดต่อ ผมว่าไม่ไหวนะ ถ้าผมเจอแบบนั้น ผมว่ามันไม่ใช่เวลาที่จะมานั่งบ้า นั่งเพ้อว่า ชั้นเป็นเซลล์ฮอนด้านะ สวย เริ๊ด เชิด หยิ่ง มันเป็นเวลาที่คุณต้องมาต้อนรับลูกค้า ลดอีโก้ลงมั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 00:01:59 โดย marcovic9 »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 22:02:12 »
  :-\ นั่นหน่ะสิครับ ไม่เหมือน nissan hyundai รีบมาต้อนรับแทบจะแบกเราเข้าไป 555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 22:11:49 »
เซลล์ Honda สุดติ่งครับ ขอแคตตาล็อกเค้ามีแต่ไม่ให้ก็เคยเจอ
เรื่องไปดูรถแล้วเซลล์นั่งแชทบีบี, บีบสิว, แต่งหน้า ไม่สนลูกค้า
ตัดสินคนจากการแต่งกายนี่แทบเป็นเรื่องปกติของค่ายนี้(นานๆจะเจอดีๆสักที)
ผมก็มีญาติเป็นเซลล์ H นะ
เค้ายังไม่ค่อยสนใจให้ข้อมูลผมเท่าไหร่เลย สงสัย H จะเทพเกินจริงๆ 55
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nickname026

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 22:28:07 »
555+ เซลล์ฮอนด้าผมก็เจอ
จาไปจองซีวิค ถามคำ ตอบคำ เชิดใส่ผมอีก

เลยไปจองศูนย์อื่นแทนเลย เซลล์อีกศูนย์งง
เดินมาถึงจองจ่ายตังไม่ถามซักคำ  ;D

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 23:54:40 »
ผมว่าถ้าเจอเซลไม่สนใจ เรา ถ้าเป็นผม ผมจะเดินไปหาผู้จัดการศูนย์เลยครับ แล้วจะบอกผู้จัดการว่า
"ผมจะมาซื้อรถครับ แต่ไม่เห็นมีคนขายเลย เลยจะมาซื้อกับผู้จัดการนี่แหละครับ ไม่ทราบว่าขายไหมครับ"

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 07:27:12 »
"accord เทพเกิน ไม่มีเซลล์มาสนใจสักคน"

แอบฮา นึกว่าจะเทพด้านความสปอร์ตซะอีก  ;D ;D ;D

อันนี้ผมก็โดนครับ

วันที่ไปรับรถแจ๊ช ออก 0 แอบไปดูแอคคอร์ด ไม่มีใครสนใจเลย

นั้งเม้า ทา ลิป กันสนุกสนาน เวงกรรมจริง  :P

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 07:43:59 »
Teana ไปลองมาแล้ว ภายในเทพ แต่การขับขี่ไม่สปอร์ต accord เทพเกิน ไม่มีเซลมาสนใจซักคน ไม่ง้อ camry หน้าตาไม่ผ่านตกรอบแรก

ฮาครับ ฮอนด้อยเทพเกิน ฮา ฮา

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 07:45:36 »
เซลล์ฮอนด้าบางเขนก็เป็น ไม่ค่อยสนใจ ขอโบรชัวร์ก็บอกว่าหมด
ผมว่าตอนรับเข้ามา เค้าคงดูหน้าตาอย่างเดียวไม่ได้ทดสอบนิสัย

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 07:46:43 »
จั่วหัว sonata ไปๆมาๆเป็นกระทู้ honda ซะงั้น  :D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:39:16 »
+
ตอนซื้อก็อย่าคิดมากเลยครับ
ผมใช้ฮอนด้าแอคคอร์ดอยู่ ถึงเซลล์ห่วยแค่ไหน
แต่บริการหลังการขาย ผมว่าฮอนด้านี่นัมเบอร์วันเลยนะ

เพราะงั้นผมถือว่ากับเซลล์คนขายนี่ถือว่าเจอกันครั้งเดียว แต่การดูแลหลังการขายผมว่าประทับใจ
ต่างกับแฟนใช้โตโยต้าพรีอุส เซลล์ต้อนรับดี๊ดีพอซื้อไปแล้วเอาเข้าศุูนย์ หน้าตาบอกบุญไม่รับ
เซ็งกว่าครับ ต้องเจอกันอีกยาว ^__^"

ถ้าเห็นต่างกับคนอื่นขออภัยนะครับ
+

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:08:35 »
ผมไปดู Civic มา ผมถามว่า ตัว 2.0 navi ราคาเท่าไหร่
เซลดันบอก ลองดูเป็นตัว 1.8S ดีมั้่ยค้ะ เริ่มต้น 7 แสนกว่า -*-

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:22:22 »
ผมไปดู Civic มา ผมถามว่า ตัว 2.0 navi ราคาเท่าไหร่
เซลดันบอก ลองดูเป็นตัว 1.8S ดีมั้่ยค้ะ เริ่มต้น 7 แสนกว่า -*-

เป็นผมคงยืนงงไปพักนึงอะครับ และนึกในใจ (ตรูไม่ได้ถามตัวนั้น ตรูถามตัว 2.0 navi จะมาบอกตัวอื่นทำไม) ฮ่าๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 11:46:29 »
ผมเคยเจอแต่ toyota เข้าไปดู camry ก่อนที่จะออก Volvo S80 D3 เซลล์ก็ถามคำ ตอบคำ เวลาสนทนาก็ไม่มองหน้าเราเลย คอยมองแต่ทางอื่น เหมือนไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่ืเซ็งมากกกกกก

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:03:57 »
สรุป ไม่ได้เป็นที่ยี่ห้อ แต่เป็นที่คน -*-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 13:05:58 »
 :) ;) :D ;D

กระทู้ออกทะเลไปไกลเลยนะครับ

กระทู้ Sonata นะค้าบบบบบบบ 555

อ่านไปก็ยิ้มไป เพราะไม่ได้เข้ากับหัวข้อเลย

สรุปคงจะถอยในอีกประมาณ 2 เดือนจากนี้ 2.0S สีขาว ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 16:49:55 »
กลับเข้าฝั่งครับ

เซลฮุนได ติดตามลูกค้าจริงๆครับ ผมไปดู sonata ตอนมอเตอร์เอ็กโปปีที่แล้ว เซลเข้ามาคุยด้วย แต่ผมบอกว่าชอบเอลันทร้ามากกว่า
เซลก็เมมเบอร์ผมไว้ จนกระทั่งเอลันทร้าเปิดตัวไปเมื่อต้นปี จากนั้นเธอก็คอยโทรถามผมเรื่อยๆ ว่าตัดสินใจหรือยัง มีโปรฯดีๆก็โทรมาบอก
ใจจริงก็อยากจะอุดหนุนเป็นลูกค้า ติดที่ว่าตัวท๊อปเอลันทร้ามันแพงเกินไปจริงๆ (เข้าใจว่ารถนำเข้า)

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 20:24:09 »
ผมว่าเป็นรถที่ดีครับ
การขับขี่ ช่วงล่างดี ระดับต้นๆของรถใน class เดียวกัน
เครื่องถ้าเทียบกับระดับ 2000cc ด้วยกัน ไม่ได้น้อยหน้าเลย
Option มาเต็มที่ เหนือกว่ารถทุกรุ่น
แต่จะมาแพ้เรื่อง ราคา และ จำนวนศูนย์บริการ

แต่สำหรับคนที่มีงบถึง ไม่ได้มองที่ความคุ้มค่า แต่ ต้องการรถดี ไม่ค่อยมีใครเหมือน ผมว่าน่าสนใจครับ
แต่ถ้าใครมองว่าเงินที่จ่ายไปกับสิ่งที่ได้มา ราคาขายต่อต้องดี หาอะไหล่ง่าย สงสัยต้องไปยี้ห้ออื่นครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 23:39:30 »
เหอๆ ถ้าผมเข้าไป เซลล์คงให้ไปดู Brio รุ่นเกียร์ธรรมดาแทน *-*

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 19:21:26 »
ขอว่ายน้ำกลับเข้าฝั่ง ;D
Sonata สวยครับ โดดเด่นมากบนถนน ทีเด็ดเลยคือหลังคากระจก
ภายในก็สวยคุณภาพการประกอบโอเค
เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการความแตกต่างจริงๆ
แต่ข้อเสียเลยคือราคากับขนาดเครื่อง ราคานี้น่าจะเป็น2.4-2.5แล้ว
ละก็เบาะน่าจะเป็นหนัง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 19:24:24 »
สวยที่สุดใน D-segment ตอนนี้แน่นอนครับ ในสายตาผม

ออฟไลน์ fossil90

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 20:01:54 »
ผมก็ยอมรับนะครับว่า Sonata รุ่นนี้ดูดีมาก....มากกก น่าจะมีตัวท็อปแบบเมืองนอกเนอะ
ศูนย์ Hyundai ก็บริการใช้ได้ ใส่ใจลูกค้าดีครับ
.
..
...
กลับเข้าเรื่องต่อ เห็นด้วยว่า Honda แย่มากกกก พนักงงานงี้เป็นพริตตี้กะนายแบบเหรอไง จะขายมั๊ยอ่ะรถ
ถามข้อมูลรถก็ไม่รู้เรื่อง เดิมตามแปบนึงก็ไปนั่งคุยกัน จะจีบกันก็รองานเลิกสิครับ
ผมเลยเบนเข็มไป Hyundai กะ Toyota ยอดจอง Camry ถึงกลางปีหน้า!!! โอ้ว  :'(