ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนอยากจองswift ครับ ขอแชร์ให้ฟัง  (อ่าน 12081 ครั้ง)

ออฟไลน์ karieng

• Jr. Member
  • **
เห็นกระทู้รีวิวกำจัดจุดอ่อน สวิฟรุ่น GA ของคุณ ple_sticker_phuket(http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21783.0.html ) เลยอยากลองบ้าง คิดว่าคนจอง คงจองแต่รุ่นท็อปกับรองท็อปเผื่อว่าจะได้รถเร็วขึ้น ตัวล่างน่าจะมีคิวบ้าง
วันนี้ (11กรกฎา) เลยลองโทรไปหาศูนย์ซูซูกิ ทั่วกรุงเทพ ถามหารุ่นต่ำสีอะไรก็ได้ ทุกศูนย์ 14ที่ใน กทม/ 1ที่ แถวสมุทรปราการ ทุกที่พูดเหมือนกันเหมือนถูกป้อนโปรแกรมว่า รับรถ เมษา คร่าาา บางที่ มิถุนาเลยครับ ไม่ว่ารุ่นไหนก็เหมือนกัน
เสียดาย ถ้าผลิตได้เร็วเหมือนมิหลาบ ก็คงดี สรุปคือ ไม่ว่ารุ่นไหน จองสวิฟวันนี้ เร็วสุดเมษา นะครับเศร้า (ผมว่าเมษายังไม่ได้เลยด้วย)

ออฟไลน์ asun

• **
Re: สำหรับคนอยากจองswift ครับ ขอแชร์ให้ฟัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 22:00:38 »
เป็นธรรมดาไปซะแล้ว ครับ
ผมก็เคยลองถาม เค้าบอกรอนานหน่อยนะค่ะ
ผมอยากจะบอกว่า มันนานมากเลยล่ะครับ >:(

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: สำหรับคนอยากจองswift ครับ ขอแชร์ให้ฟัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 22:10:04 »
ก่อนรถจะเปิดตัว ไม่กี่วัน ผมถามที่ศูนย์เพชร อีก 1 สัปดาห์ รถก็มาที่โชว์รูม แล้วก็จัดงานเปิดตัวที่ศูนย์ ถ้าจองช่วงนั้น คงได้มาขับละ แต่ที่บ้านเค้าไม่เห็นด้วย ที่จะเปลี่ยนจาก ซิตี้ มาจองสวิฟท์ แต่ถ้าในอีโค่คาร์ทั้งหมด มาเทียบกัน สวิฟท์ดีสุดในกลุ่มทั้งวัสดุที่เอามาประกอบ เช่นพวกแผงประตู คอนโซล และดีในส่วนของ ช่วงล่าง พวงมาลัย เป็นอีโค่คาร์ที่อยู่หัวแถว

ว่าแต่ Ertiga จะมาทำตลาดในไทยมั้ย ? เห็นในข่าวแล้วชอบมาก เบาะแถวสอง น่าจะนั่งสบาย

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 22:38:58 »
ผมแปลกใจตรงที่ว่า ผลิตและรอเยอะมาก แต่ทำไมตัวรถเห็นได้น้อยกว่า Camry2012 อะครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 22:42:18 »
อยากได้รถเร็ว รุ่นเกียร์ธรรมดา จะมาตอนเดือน 10 ปีนี้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 23:24:26 »
โทรศัพท์  อาจไม่ได้คำตอบครับ  ล่าสุด  เพื่อนที่ หาดใหญ่  ได้รถ ภายใน สามวัน  บังเอิญ เข้าไปศู฿นย์  ฌซลล์บอก  ลูกค้า ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน  ขอยกเลิกจองกะทันหัน   ของแบบนี้  อยู่ท่จังหวะครับ   อยากได้จริงๆ  ต้องไปถึงที่ ตีสนิทเซลล์  หรือผู้จัดการ

รถหลุดจอง  หลุดไฟแนนซ์  มีสเมอครับ  แล้วแต่ดวง

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 01:38:27 »
กำลังผลิตทำได้ แค่ 1 ใน 4 ของความต้องการ

ยื่งนานวันยอดจองก็เป็นดินพอกหางหมูครับ

Demand สูงกว่า Supply มากเหลือเกิน

อยากสวิฟ ก็จองเลยครับ ยิ่งจองช้า ก็ยิ่งนานครับ

น้องสาวผมจอง ต้นเดือนเมษา รอรับ ตุลา  ก็ลุ้นๆ อยู่ครับว่าจะโดนโรคเลื่อนรึเปล่า
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 08:41:29 »
โทรศัพท์  อาจไม่ได้คำตอบครับ  ล่าสุด  เพื่อนที่ หาดใหญ่  ได้รถ ภายใน สามวัน  บังเอิญ เข้าไปศู฿นย์  ฌซลล์บอก  ลูกค้า ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน  ขอยกเลิกจองกะทันหัน   ของแบบนี้  อยู่ท่จังหวะครับ   อยากได้จริงๆ  ต้องไปถึงที่ ตีสนิทเซลล์  หรือผู้จัดการ

รถหลุดจอง  หลุดไฟแนนซ์  มีสเมอครับ  แล้วแต่ดวง
+1  อยู่ืี่ที่จังหวะ จริงครับ ผมไปจองjazz สีบรอน์เงิน เซลบอกว่ามีรถหลุดจองสีนี้พอดี ไม่เกินสิ้นเดือนได้ จอง2/4/55  รถมาลง 11/4/55   ตั้งตัวไม่ทันเลยทีนี้   ยังไงก็ลองไปเช็คๆดูนะครับ    บางทีคุยกะ คอนเซนเตอร์จอมขี้เกียจ มันก็ไม่ได้อะไรครับ เจอมาเยอะ ถามอะไรก็ไม่รู้ สุ้เราไปเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:42:15 »
ก่อนได้น้องต้าก็ไปลองswift มาค่ะ แต่สวิฟเก็บเสียงสู้ไม่ได้แต่พวงมาลัยแน่นกว่า ข้างหลังเก็บของน้อย เลยไปลองM2 กับน้องต้า เลยตกหลุมน้องต้าเลย

ตอนนี้ในถนนเห็น Fiesta เยอะขึ้นแต่ทำไมswift Eco แม้กระทั้งSwift 15000 แทบไม่เห็นเลยเพราะอะไรคะ แปลกใจมาก

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:19:51 »
Swift หลักๆ ตอนนี้น่าจะผลิตรุ่นท๊อปเยอะกว่ารุ่นอื่น
เพราะกำไรดีกว่า ยอดจองสูง

ตัวM/T เหมือนจะเลื่อนการผลิตไปเลยด้วยมั้ง

และที่รู้มา ก้อมีการเจรจาให้ผลิตเพื่อในประเทศ 100% แล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:33:07 »
เห็นกระทู้รีวิวกำจัดจุดอ่อน สวิฟรุ่น GA ของคุณ ple_sticker_phuket(http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21783.0.html ) เลยอยากลองบ้าง คิดว่าคนจอง คงจองแต่รุ่นท็อปกับรองท็อปเผื่อว่าจะได้รถเร็วขึ้น ตัวล่างน่าจะมีคิวบ้าง
วันนี้ (11กรกฎา) เลยลองโทรไปหาศูนย์ซูซูกิ ทั่วกรุงเทพ ถามหารุ่นต่ำสีอะไรก็ได้ ทุกศูนย์ 14ที่ใน กทม/ 1ที่ แถวสมุทรปราการ ทุกที่พูดเหมือนกันเหมือนถูกป้อนโปรแกรมว่า รับรถ เมษา คร่าาา บางที่ มิถุนาเลยครับ ไม่ว่ารุ่นไหนก็เหมือนกัน
เสียดาย ถ้าผลิตได้เร็วเหมือนมิหลาบ ก็คงดี สรุปคือ ไม่ว่ารุ่นไหน จองสวิฟวันนี้ เร็วสุดเมษา นะครับเศร้า (ผมว่าเมษายังไม่ได้เลยด้วย)
มิหลาบก็ไม่เร็วนะครับ ของผมจองไป4เดือนยังเงียบ สัปดาห์ก่อนลองทำเป็นไปถามอีกศูนย์ว่าถ้าจองตอนนี้รับรถเมือ่ไหร่ เขาบอกเกียรธ์อัตโนมัติ รอ5เดือน  เกียร์ธรรมดารับปีหน้า  โอ้ววว เลยไม่คิดอะไรละ  รอ ก็คือรอ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:35:42 »
อยากได้รถเร็ว รุ่นเกียร์ธรรมดา จะมาตอนเดือน 10 ปีนี้ครับ
แล้วไม่คิดเหรอครับว่า คนเอาเกียรธ์ออโต้ บางคนจะขอลัดคิวมาเอาเกียร์ธรรมดา เพราะทนรอนานไม่ไหว  และผมก็ไม่ค่อยอยากเชือ่ว่าเขาจะผลิตเยอะพอๆกับออโต้ กลัวว่าจะผลิตจุ๋มจิ๋ม เอาแค่พอให้มีขาย  ซัก10% ของยอดการผลิตทั้งหมดอะไรงี้

ออฟไลน์ karieng

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 18:55:12 »

ขอบคุณครับ ช่วงนี้คงต้องดวงล้วนๆ

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 07:49:46 »
กลัวโดนเลื่อนเหมือนกันครับ ยังไม่ได้โทรสอบถามเซลเลย  ;D

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 21:29:37 »
ดีนะที่จองไปตั้งแต่ 22 มีนา ตอนนี้รับรถมาขับจะครบ 1 เดือนวันพรุ่งนี้แล้ว ;D