ผู้เขียน หัวข้อ: /// ตกแต่งภายในใหม่หมด ///. แนะนำทีครับ  (อ่าน 21500 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
/// ตกแต่งภายในใหม่หมด ///. แนะนำทีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 17:33:37 »
ตอนนี้พับโครงการ beetle ไปอย่างถาวรแล้วครับ

เหตุเนื่องจากไม่ผ่านคณะกรรมการ TT

เลยกลับมาที่โครงการที่สอง คือ ตกแต่งภายใน civic fd ใหม่หมดครับ

ที่คิดไว้คือ เสริมโฟมใต้พลาสติกทุกชิ้นให้สัมผัสนุ่มมือ

ทำเบาะเนปปาสีส้มแบบ E90 ตกแต่งบุหลังคาด้วยอัลคันทาร่า

ทำพรมใหม่ บุกันความร้อนใต้หลังคาใหม่ แดมป์รถรอบคันครับ

" อยากสอบถามทุกท่านครับว่า มีร้านไหนแนะนำไหมครับที่ทำแบบครบวงจรที่เดียวจบ "

อีกนิดครับ อยากจะทำช่วงล่างใหม่ให้เกาะหนึบและนุ่มครับ พอมีคำแนะนำไหมครับ. ขอบคุณครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: /// ตกแต่งภายในใหม่หมด ///. แนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 18:13:22 »
หูย คงต้องหาร้านที่มีฝีมือหน่อยนะครับ

คำแนะนำส่วนตัวผม คือไม่ต้องทำครับ ผมไม่ค่อยแนะนำใครให้ไปเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่สักเท่าไหร่

เพราะมีบทเรียนจากการแนะนำพ่อให้จัดการกับรถพ่อ เอาที่เกี่ยวกับที่พี่พูดนะครับ

- ตอนเด็กเป็นภูมิแพ้ฝุ่น รถพ่อเป็นเบาะกำมะหยี่ พ่อเอารถไปจัดการเป็นเบาะหนัง (เทียบการทำเบาะเนปป้าสีส้ม)

ผล... เมื่อยนรก ขับ/นั่งแค่ชั่วโมงเดียวก็อยากลงไปนอนกลิ้งแล้วครับ

- ต่อมาพ่อมีปัญหาข้อเท้า หมอสั่งให้ไปเปลี่ยนรถเป็นเกียร์ออโต้ แต่พ่อตัดสินใจเปลี่ยนเครื่องด้วย (ไม่ใกล้เคียงเลย แต่ขอเทียบการแดมป์รถ)

ผล... ประหยัดขึ้น แรงขึ้น แต่ปัญหาตามมากับข้อต่อไปข้างล่าง

- ชวนพ่อติดแก๊ส

ผล... ประหยัด แต่ชัดเจนว่าเครื่องทะเลาะกับแก๊ส (เครื่องผลิตญี่ปุ่น) เดี๋ยวอะไหล่แก๊สเจ๊ง เดี๋ยวเครื่องมีปัญหา เดี๋ยว ECU ต๊อง

ฯลฯ

- เปลี่ยนเครื่องเสียง (เปลี่ยนมาแล้วรอบนึง จากเทปติดรถเป็น JVC แต่ฟังก์ชั่นไม่ถูกใจ) บังเอิญโชคร้ายเลือกร้านผิด

ผล... เครื่องเสียงที่เปลี่ยน เปลี่ยนแค่เดือนเดียวก็มีปัญหาเข้ามาเพิ่มขึ้นๆ จนตอนนี้ หน้าจอดับ ปุ่มกดหลุด เบ้าวิทยุยุบลงไปข้างในทั้งลูก ทั้งที่ผู้ใช้เป็นมือเดียวกัน

การแปลงรถได้รถที่ถูกใจเรายิ่งขึ้น แต่ถ้าเลือกร้านผิด จะมีปัญหาเรื่อง QC ที่สู้โรงงานเดิมๆ ไม่ได้

ผมตอนนี้ไม่แนะนำใครให้แปลงรถเลยครับ ผมยังนั่งคิดอยู่เลยว่าถ้าผมเป็นพ่อ แล้วมาแนะผมอย่างงี้ ผมคงเคืองลูกมิใช่น้อย :'(

นี่คือความคิดผมนะครับ หากขัดใจประการใดต้องขออภัย การตัดสินใจสุดท้ายอยู่ที่พี่ครับ ส่วนการแนะนำ คงแนะนำไม่ได้จริงๆ ครับ ผมไม่รู้จักใครด้านนี้แล้ว

ออฟไลน์ book350

• Full Member
Re: /// ตกแต่งภายในใหม่หมด ///. แนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 18:24:50 »
ทำได้ครับ ถ้าการทำเบาะเป็นการเอาเบาะดีๆมาลงแทน ดีกว่าเดิมครับ แต่อันนี้ไม่รู้ว่าร้านแบบไหนดีครับ (เบาะที่โอเคๆคงจะตัวละราวๆ10000+ สูงถึงตัวละ30000ก็มี แล้วแต่ความชอบ)
แดมป์รถ กันความร้อนทำไม่ยาก ไม่เกี่ยวกับสมรรถนะของรถ หาร้านเนี้ยบๆทำไม่มีปันหาเหมือนกัน ร้านเครื่องเสียงดีๆทำได้ครับ  (อยู่ที่เกรดของแผ่นแดมป์ เอาครบๆคันอาจจะต้องมี15000+)
ช่วงล่างต้องไปร้านช่วงล่าง หา Tein SS มาลงได้ก็จะนุ่มหนึบ ไม่ย้วยแบบของเดิมติดรถ ฟีลดีขึ้นแน่นอนล้านเปอร์เซนต์ แข็งไปก็ปรับอ่อน อ่อนไปก็ปรับแข็ง (ราวๆ50000+ มีตัวปรับดิจิตอลในรถ)

ถ้าเงินถึงทำได้ทุกอย่างครับ  ;)
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 18:58:49 »
ร้านเบาะ-ภายใน เห็นรถหรู รถแพง รถคลาสสิค ไปที่ วิชัย หรือ วิเชียร อะไรนี่แหล่ะ  อีกที่ราคาย่อมเยาหน่อยก็ช่างดิน กรุงเทพกรีฑา

ช่วงล่าง ที่เน้นนุ่ม-หนึบ  ไม่ทราบว่ามีของ FD ไม๊  มองหายี่ห้อ ohlin กระบอกทองๆ ที่ขายญี่ปุ่นนะ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 19:26:36 »
โอว คร่าวๆนะครับ 2-3แสนน่ะ ถึงจะอยู่  หนังแนบป้า นี่รถเก๋งก็ไม่ต่ำกว่า6หมื่นละรวมแผงข้างนะครับ+อาคันทาร่าอีก แถมอัดโฟมอีกไหนจะช่วงล่างอีก  *-* มั่นใจแล้วหรอครับว่าจะทำใส่ซีวิค ถ้าทำแล้วต้่องใช้ให้นานให้คุ้มนะครับเพราะถ้าใช้อีกไม่กี่ปีก็ขายไ ม่คุ้มละครับ เพราะเต็นเค้าไม่สนของที่เราแต่งไปหรอก

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 20:29:54 »
โอว คร่าวๆนะครับ 2-3แสนน่ะ ถึงจะอยู่  หนังแนบป้า นี่รถเก๋งก็ไม่ต่ำกว่า6หมื่นละรวมแผงข้างนะครับ+อาคันทาร่าอีก แถมอัดโฟมอีกไหนจะช่วงล่างอีก  *-* มั่นใจแล้วหรอครับว่าจะทำใส่ซีวิค ถ้าทำแล้วต้่องใช้ให้นานให้คุ้มนะครับเพราะถ้าใช้อีกไม่กี่ปีก็ขายไ ม่คุ้มละครับ เพราะเต็นเค้าไม่สนของที่เราแต่งไปหรอก

ถ้าจะทำ ก็ต้องใช้ยาวครับ มีเพื่อนผมคนนึง ซื้อ 200SX มาประมาน 700,000 เมื่อปีที่แล้ว
แต่งไปอีกราว 2 แสน ทำเบาะ เกจ สีเอฟเฟค เปลี่ยนแมก GT wing เซทโบ อินเตอร์ ช่วงล่าง เคฟล่า
โอ้ย เยอะแยะ แต่เผอิญรถยังเป็นเครื่องเดิม (CA18)
มันไปขอพ่อวาง SR20 ฝาดำหลังหักอีก 2 แสน พ่อไม่ให้ มันก็เลยจะขาย เอ้า สะงั้น มันนึกว่า ขายได้สัก 8-9แสน
พอไปให้เต้นท์รับซื้อรถซิ่งตีราคา เหลือ 450,000 เค้าบอกว่า ให้สุดๆแล้ว ได้แค่นี้ โอ้โห ขนาดไม่ไช่รถผม ผมยังชอค
แต่สุดท้าย มันก็ได้วาง SR20 ฝาดำหลังหัก จนได้ เห้อ แล้วก็ต้องใช้ยาว ไช้ไปไช้มา บ่นอยากได้ 350z อีกแระ

ถ้าคิดจะทำ ก็ต้องใช้ให้คุ้มนะครับ จะทำหน่ะ มีร้านดีๆ งานเนียนๆอีกเยอะ แต่ซีวิค ถ้าจะให้หนึบด้วยนุ่มด้วย ท่าจะยาก
รถเพื่อนผมอีกคน ซีวิคเหมือนกัน ยอมรับว่าหนึบจริง แต่เจอลูกระนาดที โอ้โห นึกว่า Cooper S ตรูดแทบฉีก

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 20:32:40 »
วิชัยการช่างแต่ราคาแรงนิดนึงตามฝีมือครับหรือร้านน้องชายเค้าก็ได้งานเหมือนกันแต่รถน้อยกว่าครับไม่ต้อวรอนาน
ทั้งสองร้านยังไงต้องโทรนัดครับส่วนใหญ่รถเยอะมากๆเคยเห็น Harrier ไปหุ้มหนังกลับคอนโซลสวยมากๆครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 20:46:03 »
วิชัยการช่าง ที่เดียวจบครับ แต่อาจจะจมน้ำอยู่รึเปล่าไม่รู้ตอนนี้
เบาะนี่ น่าจะหา Recaro รุ่นใหม่ใหม่มาใส่ แล้วหุ้มหนังนะครับจะได้นั่งสบายและสวยด้วย

เอาเฉพาะค่าเบาะใหม่ พร้อมราง และหุ้มหนังทั้งคัน รวมคอนโซลและหลังคา
ผมว่าเตรียมเงินไว้สัก 150,000 ครับ

ช่วงล่างถ้าจะเอาเทพจริง ก็ไปหา Ohlins ผมไม่แน่ใจว่าจะมีรึเปล่า
แต่เข้าใจว่าชุดนึงเป็นแสนเหมือนกัน ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็สนับสนุน
แต่ถ้าจะเอาแบบปกติธรรมดา ผมว่าลองหา Bilstein พวก B8, B12 มาใส่ก็ได้ครับ
ราคาย่อมเยากว่ากันเยอะ ชุดนึงน่าจะไม่เกิน 60,000 บาท

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 22:24:01 »
เรื่องช่วงล่างหรอ งั้นขอถามตรงนี้ด้วยเลยละกันครับ

พอดี Hyundai H-1 ที่บ้าน คุณพ่อผมไปเปลี่ยนโช้คหลังมา ราคา 8 พันกว่าบาท
ไม่แน่ใจว่าของอะไร เค้าบอกว่า ปรับความแข็งได้ ถ้านั่งเยอะ หรือ บรรทุกหนัก ก็ปรับให้แข็งหน่อย

แต่พอใช้มาสักพัก รู้สึกว่า มันย้วย ก็เลยไปปรับแข็งขึ้น
พอใช้ไปสักพัก เริ่มรู้สึกว่ามันย้วย รถไม่หนึบเลย เห้อ ผมชักจะหนักใจละ
เอาโชคของอะไรก็ไม่รู้มาไส่ กะว่าจะเปลี่ยนดีกว่า

คิดว่าใช้ของอะไรดีครับ นุ่ม หนึบ หรือกลับไปไส่ของเดิมดี

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 22:48:39 »
Ohlinของซีวิคไม่มีนะครับอยากได้ต้องแปลงของรุ่นอื่นใส่เอา แต่ต้องถามตัวเองก่อนว่าใช้รถรุนแรงถึงขั้นต้องใส่มันหรือเปล่า? ถ้ามีซิ่งบ้างเป็นบางเวลาแต่ไม่ถึงขนาดเห็นโค้งแล้วต้องกระโจนเข้าหาแบบซูบารุผมว่าเอาสตรัทปรับเกลียวทั่วไปก็เพียงพอแล้ว รถญี่ปุ่นแถมเป้นรุ่นตลาดนิยมอีกมีทางเลือกมากมายก่ายกองเลย ลองHKSดูไหม? ประสิทธิภาพของมันไม่มีใครกล้าสบประมาทและสามารถซ่อมอาการเสียได้ด้วยที่ศูนย์สาขาศรีณครินทร์  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 22:52:17 »
ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นเลยนะครับ :)

โอว คร่าวๆนะครับ 2-3แสนน่ะ ถึงจะอยู่  หนังแนบป้า นี่รถเก๋งก็ไม่ต่ำกว่า6หมื่นละรวมแผงข้างนะครับ+อาคันทาร่าอีก แถมอัดโฟมอีกไหนจะช่วงล่างอีก  *-* มั่นใจแล้วหรอครับว่าจะทำใส่ซีวิค ถ้าทำแล้วต้่องใช้ให้นานให้คุ้มนะครับเพราะถ้าใช้อีกไม่กี่ปีก็ขายไ ม่คุ้มละครับ เพราะเต็นเค้าไม่สนของที่เราแต่งไปหรอก

เริ่มแรกเดิมที ที่ออก FD มาเพราะฝันว่าซักวันจะเป็น typeR  ครับ

แต่ตอนนี้ความคิดเปลี่ยนไปแล้ว. ทำ FD2 ซื้อตัดยกคัน + วางเครื่อง มีเกิน 700,000 แน่นอน

เลยคิดว่าทำข้างในให้หรูๆ เก็บเสียงดีๆ ช่วงล่างนึบๆ + วาง K24A น่าจะเข้าท่ากว่า ได้ขับออโต้ด้วย ประมาณนั้นอ่ะครับผม

วิชัยการช่าง ที่เดียวจบครับ แต่อาจจะจมน้ำอยู่รึเปล่าไม่รู้ตอนนี้
เบาะนี่ น่าจะหา Recaro รุ่นใหม่ใหม่มาใส่ แล้วหุ้มหนังนะครับจะได้นั่งสบายและสวยด้วย

เอาเฉพาะค่าเบาะใหม่ พร้อมราง และหุ้มหนังทั้งคัน รวมคอนโซลและหลังคา
ผมว่าเตรียมเงินไว้สัก 150,000 ครับ

ช่วงล่างถ้าจะเอาเทพจริง ก็ไปหา Ohlins ผมไม่แน่ใจว่าจะมีรึเปล่า
แต่เข้าใจว่าชุดนึงเป็นแสนเหมือนกัน ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็สนับสนุน
แต่ถ้าจะเอาแบบปกติธรรมดา ผมว่าลองหา Bilstein พวก B8, B12 มาใส่ก็ได้ครับ
ราคาย่อมเยากว่ากันเยอะ ชุดนึงน่าจะไม่เกิน 60,000 บาท

ขอบคุณครับ เดี๋ยวสถานการณ์คลี่คลายจะลองติดต่อไปที่ร้านดู

ตอนนี้พยายามเก็บข้อมูลให้ได้มากที่สุด ครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ wasu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 00:10:06 »

ขออนุญาต แสดงความคิดเห็นแบบไม่เหมือนคนอื่นหน่อยนะครับ

รถญี่ปุ่นแบบ Racing  จะเอาไปแต่งแบบหรู ๆ แบบ BMW หนัง แนปป้า หรือ Alcantara ผมว่าอาจจะไม่ค่อยจะเหมาะ เพราะตัว FD เองมันออกแนวซิ่ง ดิบ มากกว่า ที่จะนำมาทำ หรู (ขอโทษด้วยถ้ารสนิยมอาจจะไม่เหมือนบางท่าน อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเอาพวก Teana มาทำแบบที่บอก น่าจะดีกว่า)

ผมรู้สึกว่าถ้าไม่ชอบภายในเดิม ลองหาภายใน Type R แท้ ๆ มาใส่ อาจจะคิดว่ามันคล้ายกัน แต่จิง ๆ แล้วลองไปนั่งของคนที่ทำครบ ๆ จะรู้ว่า วัสดุจะแตกต่างกันค่อนข้างมาก ทั้ง คอนโซลที่สีดำสนิทมากกว่า วัสดุดีกว่า เบาะผ้าดีกว่าเห็นได้ชัด อันนี้ไม่ได้ดูถูกนะครับ เพราะผมเป็นคนหนึ่งที่ขับ FD 2.0 มาก่อนเหมือนกัน แล้วก้อคิดจะทำเหมือนกัน เบาะ ลองเอาพวก Recaro มาใส่ก้อสวยดีนะครับ ไม่เหมือน Type R ดี แต่ราคา ก้อแล้วแต่งบประมาณ

ในแง่ของการ Damp แน่นอนว่าจะทำให้รู้สึกกว่าการเก็บเสียงดีขึ้น แต่ถ้าเทียบกับรถยุโรป ก้อยังห่างชั้นกันอยู่พอสมควร อีกข้อเสียหนึ่งคือ จะทำให้น้ำหนักรถเพิ่มขึ้นพอสมควรเลย อาจจะทำให้รถอืดนะครับ บางคนอาจจะคิดว่า มันจะหนักขึ้นสักเท่าไหร่ รถผมคันเก่า เคยเอาไป Damp มาแล้ว (Civic ES) ก้อเงียบขึ้นจิง แต่ว่า รถอืดขึ้นจมเลย 

แต่ถ้าคุณคิดว่าจะลง K24A อยู่แล้ว ก้อคิดว่ามาถูกทาง ได้รถแรงพอประมาณ เน้นขับสบายเกียร์ออโต้ วางแล้วจบง่าย ราคาไม่สูงมาก ดูเครื่องที่สด ๆ หน่อยนะคับ

ถ้ามาทางนี้ แนะนำ ร้าน Vtec Store ทำได้ทุกอย่างที่ผมบอกว่า (ผมไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ แต่ไปร้านนี้น่าจะเป็น One Stop Service) ราคาจะสูงหน่อย แต่ว่า ของเค้าเน้นสภาพ หรือถ้ามีเวลาเหลือ ก้อค่อย ๆ ซื้อเก็บ ๆ ไป คนในเวป Civicfdthailand ขายของเยอะแย่ครับ

แต่ถ้าอยากทำหรู แน่นอนครับ วิชัย หรือ วิชาญการช่าง งานโคตรเทพ

ส่วนช่วงล่าง ก้อลอง Tein SS ดูครับ อย่าลืม EDFC ด้วยนะครับ ผู้ใหญ่มานั่ง จะนิ่มหน่อย จะได้ไม่โดนบ่น แต่ถ้างบถึง เล่น Tein Flex หรือ Mono Flex ไปเลยครับ พวกโช๊คที่มันปรับได้ทั้ง Damping Force กับ Rebound ได้มันจะทำให้รถขับดีขึ้นอีกระดับเลยครับ

ขอให้โชคดีคับ

ออฟไลน์ yheedrummer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 01:55:52 »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ พอดีผ่านมาเห็นเลยจะช่วยตอบให้เพราะบ้านผมอยู่ในหมู่บ้านซึ่งปากซอยคือวิชัยการช่างครับ
ตอนนี้ยังไม่ท่วม(แต่ใกล้แล้วหละ) แต่ร้านปิดมาซักพักแล้วครับ โดยยังไม่มีกำหนดเปิดครับ แปะไว้หน้าร้านเลย  แวะมาบอกแค่นี่หละครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 03:22:14 »
ขอบคุณคุณ yheedrummer มากมากเลยครับ

เป็นห่วงหนังนำเข้าสารพัดอย่างที่ร้านจริงจริง..

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 07:16:15 »
@wasu  ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับข้อมูล ได้อีกหนึ่งมุมมองที่น่าสนใจครับ

@yheedrummer. ขอบคุณที่แวะมาส่งข่าว  สู้ๆนะครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 14:18:27 »
โอย แค่คิดก็เหนื่อยแว้ว อ่ะ ผมก็เคยคิดเหมือนกันนะครับ ว่าจะเอาสเปซวากอน ที่บ้านไปแต่งหรูๆเหมือนกันแต่พอสอบถามราคานั่นนู่นนี่ คือกะเอาเต็มสูบอ่ะ มันซื้ออีโค่คาร์ได้คันนึงเลยนะนั่น เลยถอยดีกว่า *-*

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 14:57:53 »
โอย แค่คิดก็เหนื่อยแว้ว อ่ะ ผมก็เคยคิดเหมือนกันนะครับ ว่าจะเอาสเปซวากอน ที่บ้านไปแต่งหรูๆเหมือนกันแต่พอสอบถามราคานั่นนู่นนี่ คือกะเอาเต็มสูบอ่ะ มันซื้ออีโค่คาร์ได้คันนึงเลยนะนั่น เลยถอยดีกว่า *-*

ตอนแรกยังไม่มีข้อมูล ผมนึกว่าจะไม่อะไรมาก เห็นรถแนว VIP เค้าก็ทำกันเยอะ ,, เหนื่อยเลยครับ 55

ออฟไลน์ yheedrummer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 15:34:07 »
Update ล่าสุดครับ วันนี้วิชัยการช่างเปิดครับ ไม่รู้เอาไงแน่555
ลองโทรไปสอบถามดูครับพอดีขับออกมาเจอเลยแวะมาบอก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 00:46:12 »
Update ล่าสุดครับ วันนี้วิชัยการช่างเปิดครับ ไม่รู้เอาไงแน่555
ลองโทรไปสอบถามดูครับพอดีขับออกมาเจอเลยแวะมาบอก
พี่หยีบดินทรสามรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 22:05:16 »
ทำ เบาะ หลังคา พรม ก็ พอเเล้วครับ

ที่เหลือ ไม่่ค่อยเเนะนำ เท่าไร

ออฟไลน์ Jobtswun04

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 10:10:29 »
ราคาเท่าไหร่ครับเนี่ย