ผู้เขียน หัวข้อ: dmax 2.5 vgs z prestige navi auto กับ vigo prerunner 2.5E auto navi คันไหนน่าสนกว่ากัน?  (อ่าน 33040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball.design

• Full Member
Re: dmax 2.5 vgs z prestige navi auto กับ vigo prerunner 2.5E auto navi คันไหนน่าสนกว่ากัน?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 17:26:39 »
ผมได้ใช้ ระบบนี้ 2-3 ครั้งแล้วนะคับ ซื้อมา 3 เดือน แล้วไอ 2.5 AT ออกล้อฟรีด้วยนะครับ ระบบทำงานเลย  พอดีรถอีกคันทำนิสัยไม่ดีเลยกดคันเร่งสะแรงเลยล้อฟรีใส่เจ้าโก้เลย
[/quote] อ่อหรอครับรถคงแรงครับ อ่ออย่าลืมลองบนพื้นถนนที่ลื่นๆดูนะครับเพื่อให้ระบบทำงานได้เต็มที่ เอาแบบวิ่งทะลุ200เลยนะครับ ถ้าคลิบมาฝากด้วยนะครับอยากรุ้การทำงานของะบบ
dbx

ออฟไลน์ Enzo

• Jr. Member
  • **
Re: dmax 2.5 vgs z prestige navi auto กับ vigo prerunner 2.5E auto navi คันไหนน่าสนกว่ากัน?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 18:14:33 »

ถ้ามอง เรื่อง อุปกรณ์ ความปลอดภัย และ ระบบช่วยเหลือ การทรงตัว

ผมเลือก isuzu เพราะว่า ให้อุปกรณ์มาครบ และ โมเดล ยังใหม่อยู่ ครับ

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 23:19:00 »
ก็ต้องไปลองขับทั้ง 2 ตัวดู น่ะครับ ว่าเป็นยังไง ส่วนวีโก้ ที่จะออกใหม่ว่าเปลี่ยนช่วงล่าง อันนี้คงต้องลองเองเลย ชอบแบบไหนจัดเลย
และที่สำคัญ ถ้ารีบใช้รถ วีโก้น่าจะได้รับรถเร็วกว่า ครับ ถ้าเป็นผมขอเลือกวีโก้ ถึงหน้าตาดีแม็กจะโดนกว่า ^ ^

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 23:34:22 »
ผมได้ใช้ ระบบนี้ 2-3 ครั้งแล้วนะคับ ซื้อมา 3 เดือน แล้วไอ 2.5 AT ออกล้อฟรีด้วยนะครับ ระบบทำงานเลย  พอดีรถอีกคันทำนิสัยไม่ดีเลยกดคันเร่งสะแรงเลยล้อฟรีใส่เจ้าโก้เลย
อ่อหรอครับรถคงแรงครับ อ่ออย่าลืมลองบนพื้นถนนที่ลื่นๆดูนะครับเพื่อให้ระบบทำงานได้เต็มที่ เอาแบบวิ่งทะลุ200เลยนะครับ ถ้าคลิบมาฝากด้วยนะครับอยากรุ้การทำงานของะบบ
[/quote] อย่ากระแนะกระแหน กันเลยครับ อีกอย่างวิ่ง 200 ก็ตายแล้วครับ รถกระบะมันวิ่งได้ 180 กว่าๆ ประชดประชันแบบนี้ไม่ดีเลยนะครับ ก่อดราม่าอีกด้วย ไม่ชอบความคิดเห็นก็เก็บไว้ในใจดีกว่าครับ

ออฟไลน์ BottleUp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:20:08 »
ก่อนอื่นต้องขอเถียงว่าเกิน 120 ทุกยี่ห้อกินน้ำมันไม่แตกต่าง
รถวิ่งเกิน 110 มันจะกินน้ำมันเพิ่มขึ้นมาก แต่กินแค่ไหนอยู่ที่
รถคันนั้นกินเท่าไร วีโก้ของแถมมากกว่าแน่นอน คุ้มค่ากว่า
อิซูซุซึ่งตอนนี้แทบจะไม่แถมอะไรเลย แต่จะทำใจได้ไหมถ้าอีก
ไม่เกิน 2 ปี รถเราจะตกรุ่นในขณะที่คนอื่นไปขับโตฯรุ่นใหม่กัน
เรื่องการขับขี่ แรงต้นปลายเหี่ยวคือวีโก้ ช่วงล่างถ้าขับถึง 120
จะรู้สึกไม่มั่นคง เสียงเข้ารถดังเอาการ ไม่รู้แก้ไขรึยัง ในขณะที่
ดีแม็ก ต้นถึงปลายก็ไม่ถึงกับแรงมากนักเรื่อยๆ ช่วงล่างนุ่มมาก(ไป)
เก็บเสียงดี ถ้าคนขับวีโก้มาขับจะรู้สึกได้ทันที 140+ มีหลอนหน่อยๆ
อันเนื่องมาจากช่วงล่างมันนั่นแหละ นุ่มเกิ๊น ภายในสวยดี
เรื่องความสวยทั้งภายในภายนอกนี่ตาใครตามัน เอาเป็นว่า
"เลือกดีแม็กได้สะดือทะเล เลือกวีโก้ได้เสาค้ำมหาสมุทร" ละกัน ;D

"เลือกดีแม็กได้สะดือทะเล เลือกวีโก้ได้เสาค้ำมหาสมุทร" 
ชอบคำนี้ ฮ่าาา  ;D