ผู้เขียน หัวข้อ: "Honda"รุกหนักพลังงานทางเลือก ส่ง"Jazz Hybrid- City CNG"ทวงคืนมาร์เก็ตแชร์  (อ่าน 13408 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เปิดตัวตอน LPG กำลังจะขึ้นพอดีซะด้วย ฮอนด้านี่เจ๋งแฮะ *-*

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• Jr. Member
  • **
ผมขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ พอดีพี่สาวไปจองซิตี้ ตัวปกติไว้เป็นรุ่นท็อป มีโอกาสที่ตัวปกติจะปรับเพิ่มออฟชั่นไหมครับ ถ้าได้รถทันปีนี้ก็จะเข้าข่ายนโยบายรถคันแรก แต่เซลล์ยังไม่รับปาก ถ้าไม่ทันเค้าจะคืนเงินจอง แต่ตอนนี้มีข่าวว่า Jazz hybrid + City Cng กำลังจะออกมา พี่สาวก็เลยลังเลว่าจะเอายังไงดี  ใจเค้าอยากออกให้ทันนโยบาบรถคันแรก เพราะว่าหักลบกับดอกเบี้ยที่ต้องจ่าย แล้วประหยัดเงินไปได้เยอะ  ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ toonze

อยากทราบราคามาก ถ้าไม่เกิน 7 แสนเอาจริงๆด้วย แต่จะได้เร้อ

ถ้า Option เต็ม ผมยอมให้ 7.5 แสน OK

ฝันไปหรือป่าว

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
ราคา ถ้าเกิน 850000 นี่ คนซื้อคงต้องคิดหนักหน่อยนะครับ

เพราะ civic มันกดไว้ที่ 830000  แม้คนรุ่นใหม่ จะอยากได้เทคโนโลยี hybrid
แต่ผมว่าคงโดนคนรุ่นเก่า ที่ส่วนใหญ่เป็นเจ้าของเงิน  ถามคำถามว่า
ทำใมไม่ซื้อ civic/altis ใหญ่กว่า แรงกว่า บลาบลา?

ให้เดาราคาเปิด 839000 ละกัน เหอะๆ

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ผมมองว่า เค้าก็ดักไว้ 2 ทางนะ
คือ เสียดายที่จะซื้อ jazz hybrid แต่อยากได้ประหยัด
ก็ยังมี city cng ที่ดูคุ้ม้เงินกว่ามารองรับนะ

ตลาด jazz hybrid คงเน้นคนที่อยากได้อะไรใหม่ๆ ไม่ได้เน้นความคุ้มมากนัก

แต่ city cng จับลูกค้าที่เน้นประหยัด เน้นคุ้มกับเงินที่จ่ายมากกว่า

ออฟไลน์ LAGUNA

• Newbie
  • *
City CNG นะครับ ไม่ใช่ City LPG

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ถ้าราคา 660,000 + 150,000 = 810,000 ล่ะ??

8+1 = 9 เลขสวยใช้ได้เลยนะฮอนด้า

หรือ 715,000 + 150,000 = 865,000 ลดลงซัก 4,000 เหลือ 861,000

8 6 1 เลขดีมาก สุดยอดไปเลยคร่า! (ยืมมาจาก ฮอนด้า เลดี้ งานที่แล้ว)

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
ราคาน่าจะวนเวียนอยู่แถวๆ C segment ตัวล่าง (จะได้ไม่กระทบทั้ง 2 ตลาด)