ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหา การยึด GPS กะกระจก ผมมีทางออกครับ (DIY)  (อ่าน 14407 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
Re: ใครมีปัญหา การยึด GPS กะกระจก ผมมีทางออกครับ (DIY)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:52:56 »
ของแข็งทุกชนิดอันตรายครับ ทั้งกระจก หรือพลาสติก
ลำพังตัว GPS เอง หากกระเด็นมาใส่หน้าเราด้วยความเร็ว ก็อันตรายมากพอควรแล้วครับ
bean bag เล็กๆก็ดีแต่ผมว่าอะไรที่ยึดมันได้บ้างดีกว่าครับ หากเกิดอุบัติเหตุขึ้นมานี่จะพอช่วยลดความเร็วของ GPS ที่จะพุ่งใส่หน้าเราได้บ้างครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: ใครมีปัญหา การยึด GPS กะกระจก ผมมีทางออกครับ (DIY)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 18:40:49 »
อันตรายนะครับ  ถ้ากระจกชิ้นนั้นไม่แตก ก็อาจจะบาดเจ็บแค่ฟกชั้านิดหน่อย  แต่ถ้าแตกขึ้นมานี่โอกาสเสี่ยงที่จะตาบอดได้เลยนะครับ  และไม่ใช่เฉพาะคนนั่งซ้าย  แต่ว่าว่ามันเสี่ยงต่อทุกคนที่นั่งรถเลยนะครับ

ทางที่ดีรบกวนคุณหมอเปลี่ยนวิธียึดหรือไม่ก็เปลี่ยนวัสดุหน่อยจะดีกว่าครับ   

ด้วยความหวังดีครับ
阿蘇山