ผู้เขียน หัวข้อ: full review almera 1.2 mt&cvt  (อ่าน 6792 ครั้ง)

ออฟไลน์ boby51

• Newbie
  • *
full review almera 1.2 mt&cvt
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:30:00 »
เมื่อไหร่พี่ j!mmy จะคลอดซะที mirage มาทีหลังยังได้ออกก่อนแล้วงะ
ขอความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยครับอยากให้มีเร็วๆไหม
พวกเราในคลับช่วยๆกันดันหน่อยครับ

ความสุขที่กว้าาาาางขึ้น :o ::) :'(

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: full review almera 1.2 mt&cvt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:41:26 »
ใจเย็นๆนะครับ คิวเพียบเลย พี่จิมคงรีบอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
Re: full review almera 1.2 mt&cvt
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:48:06 »

อาจจะรอจังหวะปล่อยอยู่ก็ได้มั้งครับ เห็นล่าสุดพึ่งจัดหนักไป  2 บทความ ติดๆ กัน

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:49:22 »
จากในภาพของคุณ
บั้นท้ายสวยมากกกกกกกกกกกกกก

แต่ล้อนั่นตัดต่อเหรอ แก้มยาง หรือ เปลือกตายาง น่ะนั่น เตี้ยเกิ๊น

ปล. ผมว่า อัลมีร่าแต่งดีๆ แหล่มมากเลย ติดอย่างนึงที่แก้ไม่ได้เลยคือ ตำแหน่งมือจับเปิดประตู ทำไมไม่สูงเท่าทิด้า นะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:13:28 »
คือตอนเนี้ย ผมมีปัญหาใหญ่เรื่องนึง

ผมหาตัวเลข 0-100 กับ 80-120 ของ Almera CVT คันที่ทำรีวิว ไม่เจอ

ถ้าเจอ เอาตัวเลขใส่ตาราง อัพขึ้นหลังบ้าน แล้วเขียนสรุป อีก 3 ย่อหน้า "รีวิวนี้จะพร้อมคลอดในวันนี้ได้ด้วยซ้ำ เพราเขียนไปหมดแล้ว"

ต้องหาตัวเลขให้เจอก่อนครับ ผมไม่แน่ใจว่าไปลืมทิ้งไว้ที่ไหน

ออฟไลน์ rathkarin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:21:14 »
คือตอนเนี้ย ผมมีปัญหาใหญ่เรื่องนึง

ผมหาตัวเลข 0-100 กับ 80-120 ของ Almera CVT คันที่ทำรีวิว ไม่เจอ

ถ้าเจอ เอาตัวเลขใส่ตาราง อัพขึ้นหลังบ้าน แล้วเขียนสรุป อีก 3 ย่อหน้า "รีวิวนี้จะพร้อมคลอดในวันนี้ได้ด้วยซ้ำ เพราเขียนไปหมดแล้ว"

ต้องหาตัวเลขให้เจอก่อนครับ ผมไม่แน่ใจว่าไปลืมทิ้งไว้ที่ไหน

ปวดใจจริงแท้ หาเจอไวๆครับ Y_Y

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:22:43 »
เมื่อไหร่พี่ j!mmy จะคลอดซะที mirage มาทีหลังยังได้ออกก่อนแล้วงะ
ขอความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยครับอยากให้มีเร็วๆไหม
พวกเราในคลับช่วยๆกันดันหน่อยครับ

ความสุขที่กว้าาาาางขึ้น :o ::) :'(

Almera เปิดตัวก่อนจริง แต่รถทดสอบมีให้เราได้ขับหลังจากมิราจนานพอสมควรครับ
Almera นี่เพิ่งเทสต์ไปเดือนนี้เองครับ โปรดอดใจรอเพื่อความสุขที่ซั่มได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:23:33 »
รออ่านอัมเมล่า "ความสุขที่ถ่างออก"  อยู่นะครับ  อิอิ
阿蘇山

ออฟไลน์ nickname026

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:33:15 »
รอ CIVIC FB ด้วยครับพี่ๆ  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:05:36 »
Almera เปิดตัวก่อนจริง แต่รถทดสอบมีให้เราได้ขับหลังจากมิราจนานพอสมควรครับ
Almera นี่เพิ่งเทสต์ไปเดือนนี้เองครับ โปรดอดใจรอเพื่อความสุขที่ซั่มได้
โปรดอดใจรอเพื่อความสุขที่ซั่มได้ ;D

ออฟไลน์ sexysecret

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:17:27 »
เอาลงก่อนวันนี้เลย แล้วตรงตารางนี่เว้นไว้ก่อนไหมครับ อิ..อิ..
ผมว่าคนอ่านยอมให้เป็นกรณีพิเศษนะครับ
 ;D

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:31:20 »
รถในภาพสวยจริงๆครับ ดูหรูมากเลย

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:32:39 »
"ความสุขที่ซั่มได้"
"ความสุขที่ถ่างออก"

แต่ละคน  ;D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:35:13 »
เอาลงก่อนวันนี้เลย แล้วตรงตารางนี่เว้นไว้ก่อนไหมครับ อิ..อิ..
ผมว่าคนอ่านยอมให้เป็นกรณีพิเศษนะครับ
 ;D

คำถามเดียวกัน คุณยอมได้ไหมครับ ถ้า Chevy ปล่อย Trail LTZ1 มาให้ โดยไม่มีเครื่องเสียง?

ไม่ได้ใช่ไหมครับ?

นี่ก็คล้ายกัน

ขอให้ทุกอย่างเสร็จสมบูรณ์แล้วปล่อยทีเดียว ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:39:39 »
"ความสุขที่ซั่มได้"
"ความสุขที่ถ่างออก"

แต่ละคน  ;D

อื่ม  พูดซะเห็นภาพเลย  กร๊าก.......

ออฟไลน์ sexysecret

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:16:43 »
 ;D

คำถามเดียวกัน คุณยอมได้ไหมครับ ถ้า Chevy ปล่อย Trail LTZ1 มาให้ โดยไม่มีเครื่องเสียง?

ขอให้ทุกอย่างเสร็จสมบูรณ์แล้วปล่อยทีเดียว ดีกว่าครับ

รับไม่ได้กับ Chevy เพราะการติดเครื่องเสียงภายหลังอาจทำได้ไม่เรียบร้อยเท่ากับที่ออกมาจากโรงงาน อย่างน้อยก็ต้องแงะอะไรออกบ้าง
สำหรับ review ส่วนตัวผมรับได้ครับ เพราะไม่ต้องงัด แต่คนที่ไม่ได้เข้ามาอ่านว่าทำไมถึงยังไม่สมบูรณ์แล้วเอามาลง ฯลฯ อาจตั้งคำถามได้ ฯลฯ
ดังนั้นเอาตามที่คุณจิ่มมี่เห็นสมควรครับ  ;D

พอดีเห็น clip รายการ max tv (ถ้าจำชื่อไม่ผิด) เอารถ 1.2L, 1.5L มาแข่งกัน แล้วอาจารย์อั๋นกดน้องอัมราไม่ยั้ง จนเข้าเส้นชัยไปก่อน (อย่าคิดลึก) เลยอยากรู้ว่าการใช้งานปกติทั่วไปจะเป็นอย่างไรบ้างครับ
ตอนแรกเห็นหลายๆคนดูแคลนเรื่องอัตราเร่ง เพราะเครื่อง 1.2L แต่ Body ใหญ่มาก ในสนามกลับเร็วกว่า Jazz ซะงั้น
เลยอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะเกียร์ MT ที่ช่วยจริงหรือเปล่าอ่ะครับ

อยากอ่านมากครับ  ;D

ออฟไลน์ boby51

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:21:18 »
กว้างได้อีก รอผลทดสอบครับ เพื่อข้อมูลที่กว้างที่สุด ของพี่ J!MMY  ::) ;D

ออฟไลน์ mm300

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:22:30 »
 ;D

ผมว่าทุกคนยอมได้นะครับ เพราะว่า review คุณ J!MMY ทำให้อ่านกันฟรีๆ แต่เจ้า Trail นั่นมัน 1.4 ล้าน

แต่ก็เคารพการตัดสินใจของคุณ J!MMY ครับ

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:53:33 »
full review - Suzuki swift หายไปครับ คิดว่าจะได้อ่านตั้งนานละ ทำไมมานเงียบกริบเลย :P

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 14:49:56 »
SWIFT ผมได้แจ้งไปแล้วไงครับว่า สิงหาคมเจอกัน...รออะไรบางอย่างอยู่...ซึ่งยังบอกไม่ได้ในตอนนี้  โอเคนะ?

ความคืบหน้าล่าสุดของ Almera

รีวิว เขียนเสร็จหมเแล้ว ทำรูปเสร็จแล้ว อัพโหลดหมดเกลี้ยง

เหืแคหาตัวเลข 0-100 กับ 80-120 ที่จดไว้ให้เจอ กรอกใส่ตาราง Crop แปะขึ้นหลังบ้าน รีวิวก็พร้อมออกได้ทันทีในวินาทีนี้ด้วยซ้ำ

ปัญหาก็คือ นั่งพลิกหาทั้งบ้านแล้ว ยังหาไม่เจอเลย ...

ติดต่อยืมรถไปอีกครั้งแล้ว คิวคือสัปดาห์หน้า น่าจะได้นะ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 14:52:24 »
เย้ๆๆๆๆๆ

เจอตัวเลขแล้ว!!! จุดใต้ตำตอ...มันอยู่ในสมุดเล่มข้างๆนี่เอง!!!

5 นาที เอารีวิวขึ้นครับ เจอกัน!