ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไง กับ B class ใหม่ โดย mb thai กันมั่งครับ  (อ่าน 3387 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
ไม่รู้ จิมมี่ จะได้ รีวิว(ไหม)เมื่อไหร่
ราคา กับ ออปชั่น ที่ตั้งมา พอจะ ฆ่า รถ เกรย์ได้ไหมครับ
2.39 กับ 2.49 ล้าน
กับรถ เครื่อง 1.6 เทอร์โบ 156 ม้า แรงบิดสุดโหด 250 n/m ตั้งแต่ 1250 รอบ
ราคานี้ ได้เมดอินเยอร์มัน(Rastatt รึป่าว)  ถ้าเอาเรื่อง ราคามาตั้ง รถในตลาดเดียวกันคง มีแค่ volvo v40 เมดอินมาเลย์
ที่ได้ เรื่องอเนกประสงค์ก็พอกัน (ถึงแม้จะเป็นรถ คนละ segment ก็ตาม) แถมเครื่องเท่ากัน เทอร์โบ
แรงๆ เหมือนกัน โดย มีวอลโว่ ที่นำหน้าไป เรื่องแรงม้า แต่เบนซ์ก็ยังได้เรื่องหน้าตาไปกิน อีกตามเคย
งานนี้สู้สีกัน จริงๆ

LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: คิดยังไง กับ B class ใหม่ โดย mb thai กันมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 13:45:43 »
ผมคิดว่าคงเกิดยากในไทยนะครับ สำหรับพรีเมี่ยม Mini MPV อย่าง B Class ออฟชั่นก็โอเคนะครับ สำหรับรถระดับนี้ แต่เบาะหนัง ARTICO เอ่อ...
แต่ถ้า A Class ก็ไม่แน่นะครับ น่าจะถูกใจใครหลายคน และชนกับรถยนต์สุดเก๋ของ BMW อย่าง Mini ได้ด้วย
ส่วน Volvo V40 ส่วนตัวคิดว่า ชนได้กับทั้ง A Class, B Class, Mini ตลาดกว้างกว่า แต่ก็เช่นเดียวกัน คู่แข่งเยอะกว่า

ส่วนตัวชอบ V40 ที่สุดในกลุ่มครับ มันสวยแบบพอดีๆ ไม่เยอะเกิน ส่วนเมอร์เซเดส A Class เหมาะกับวัยรุ่นเซเลบที่เบื่อ Mini ครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

Re: คิดยังไง กับ B class ใหม่ โดย mb thai กันมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 15:42:56 »
รถกลุ่มนี้ มันขนาดมันก็ต่าง จาก แฮชแบค ขนาด c segment นะครับ คู่แข่ง แบรนด์ ยุโรปก็มีหลาตัวที่ ชนกัน พอฟัดพอเหวี่ยงพอกัน ทั้งขนาด และ เครื่อง สุดท้ายรถที่ดีที่สุด ก็อาจจะไม่ใช่ รถที่ถูกซื้อเยอะที่สุด ผมว่า brand royalty กับ marketing เอาไปกิน

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 15:44:08 »
อ่อ ลืมไป B class ผมก็อยากลองนะครับ แต่ผมไม่ใช่สาววก ดาวสามแฉก ถ้ารถมันไม่ดี ผมก็ไม่เอา

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 20:48:48 »
 ผมชอบนะเคยโพสถามที่นี่แล้วด้วยราคาก็โอเคนะถ้าเทียบกับ v60 นี่น่าสนนะครับยิ่งสีแดงนี่สุดๆครับ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:43:06 »
เดี๋ยวจะมี Full Review คร้ับ