ผู้เขียน หัวข้อ: CLS 350 CGI GREYกับMBTH  (อ่าน 16102 ครั้ง)

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
Re: CLS 350 CGI GREYกับMBTH
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 16:53:52 »
เกรย์ แน่นอนครับ ขับรถใน กทม วันๆนึง เจอ CLS หลายสิบคัน

แทบทุกคัน ติดกรอบป้ายของเกรย์ครับ

เท่านี้มันก็บ่งบอกได้หลายอย่างแล้วครับผม

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 20:04:42 »
CLS 8.4M, ไม่อยากจะเชื่อเลยว่ารถนำเข้ามันจะขึ้นราคา่ได้ขนาดนี้ ยอมๆๆๆ
เป็นผมก็คงเลือกเกรย์

แต่ผมไม่รู้ว่าคนที่เค้ามีเงินซื้อรถขนาดนี้ ราคาต่างกัน 2 ล้านขนหน้าแข้งเค้าจะร่วงไหม ถ้าไม่ก็จัด MBTH โลด

นอกเรื่องหน่อย ผมเคยอ่านเจอ คนซื้อรถคันละหลายๆล้าน แต่มาพะวงเรื่องน้ำมัน 555+
ถ้าพูดอะไรกวน ขออภัยด้วยครับ

มันเป็นเรื่องของการใช้พลังงานอย่างคุ้มค่าครับ รวยแค่ไหนก็ไม่ควรเผาน้ำมันเล่น
ไม่ได้จะกวน หรือก่อให้เกิดดราม่านะ แต่ที่พูดมา
เหมือนกับว่าคนรวยเลือกใช้พลังงานให้คุ้มค่า
ซื้อรถแพง ประหยัดน้ำมัน "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย" ยังไงๆไม่รู้

เข้าใจนะคนรวยต้องงก ต้องขี้เหนียว ไม่งั้นจะรวยได้ไง

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 21:06:31 »
CLS 8.4M, ไม่อยากจะเชื่อเลยว่ารถนำเข้ามันจะขึ้นราคา่ได้ขนาดนี้ ยอมๆๆๆ
เป็นผมก็คงเลือกเกรย์

แต่ผมไม่รู้ว่าคนที่เค้ามีเงินซื้อรถขนาดนี้ ราคาต่างกัน 2 ล้านขนหน้าแข้งเค้าจะร่วงไหม ถ้าไม่ก็จัด MBTH โลด

นอกเรื่องหน่อย ผมเคยอ่านเจอ คนซื้อรถคันละหลายๆล้าน แต่มาพะวงเรื่องน้ำมัน 555+
ถ้าพูดอะไรกวน ขออภัยด้วยครับ

มันเป็นเรื่องของการใช้พลังงานอย่างคุ้มค่าครับ รวยแค่ไหนก็ไม่ควรเผาน้ำมันเล่น
ไม่ได้จะกวน หรือก่อให้เกิดดราม่านะ แต่ที่พูดมา
เหมือนกับว่าคนรวยเลือกใช้พลังงานให้คุ้มค่า
ซื้อรถแพง ประหยัดน้ำมัน "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย" ยังไงๆไม่รู้

เข้าใจนะคนรวยต้องงก ต้องขี้เหนียว ไม่งั้นจะรวยได้ไง
ผมว่าคนรวยเค้าก็รู้จักใช้ตังค์รึเปล่าฮะ ในกรณีนี้ผมว่าเค้าก็อยากได้รถให้ดูดีแบบที่ตัวเองชอบ แล้วก็ต้องการความประหยัดเพื่อใช้ในชีวิตประจำวันรึป่าวฮะ ถ้าจะไม่ต้องกลัวประหยัดน้ำมันหรือถ้าจะผลาญ ว่ากันง่ายๆอะ ไปคบกับเฟอร์ ไม่ก็แลมโบดีกว่ามั้ยอะ

ออฟไลน์ TDGK

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 21:13:09 »
เครื่องที่ว่านี่หาซื้อโปรแกรมได้ตามเวปทั่วไปครับ ปกติเอาโปรแกรมมาแล้วก็ลง notebook ได้เลย
ตัวโปรแกรมจะมาพร้อมกับกล่อง adapter และสาย cable เชื่อมต่อกับตัวรถอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องถ้ารถที่มาจากต่างประเทศเช่นมาเลย์เซีย ผมว่าทาง MBTH คงรับซ่อมอยู่แล้วครับ
เพราะออกรถจากตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการของประเทศนั้นๆ ไม่ใช่ grey import
ซึ่งถ้าเป็นผม ผมก็รับครับ เพราะเชื่อว่าทางตัวแทนจำหน่ายของประเทศนั้นๆคงผสานงานมาให้ทาง MBTH ช่วยดูแลให้

อ่อครับ เข้าใจละว่าไอ้เครื่องที่ว่าคืออันนี้นี่เอง
แล้วเกรย์ที่เอารถเข้ามา ก็เอามาจากตัวแทนจำหน่ายของอังกฤษไม่ใช่รึครับ หรือว่า ต่างกัน

ออฟไลน์ eight

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 02:06:45 »
เครื่องที่ว่านี่หาซื้อโปรแกรมได้ตามเวปทั่วไปครับ ปกติเอาโปรแกรมมาแล้วก็ลง notebook ได้เลย
ตัวโปรแกรมจะมาพร้อมกับกล่อง adapter และสาย cable เชื่อมต่อกับตัวรถอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องถ้ารถที่มาจากต่างประเทศเช่นมาเลย์เซีย ผมว่าทาง MBTH คงรับซ่อมอยู่แล้วครับ
เพราะออกรถจากตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการของประเทศนั้นๆ ไม่ใช่ grey import
ซึ่งถ้าเป็นผม ผมก็รับครับ เพราะเชื่อว่าทางตัวแทนจำหน่ายของประเทศนั้นๆคงผสานงานมาให้ทาง MBTH ช่วยดูแลให้

อ่อครับ เข้าใจละว่าไอ้เครื่องที่ว่าคืออันนี้นี่เอง
แล้วเกรย์ที่เอารถเข้ามา ก็เอามาจากตัวแทนจำหน่ายของอังกฤษไม่ใช่รึครับ หรือว่า ต่างกัน

รถที่เกรย์นำเข้าขาย ส่วนมากนำเข้าจากอังกฤษครับ แต่โดยปกติจะเป็นดีลเลอร์ครับ ดีลเลอร์พวกนี้ก็ส่งออกมาให้ที่เมืองไทย
ตัวของ MB ก็ไม่ได้สนับสนุนให้ทำแบบนี้นะครับ ผมเคยคุยกับคนอังกฤษที่นำรถเข้ามาไทย ก็เคยเล่าให้ผมฟังเหมือนกันว่า ทาง MB เองไม่ชอบ
เพราะจะทำให้สาขาในเมืองไทยลำบาก
แต่ถ้ารถที่มาจากประเทศใกล้เคียงกันผมว่าเป็นกรณีพิเศษครับ ทาง MBTH น่าจะต้องซ่อมให้

รถพวกนี้เสียบเข้าเครื่อง online ไปก็รู้แล้วครับว่าผลิตล็อตไหน ส่งไปที่ประเทศอะไร เดือนไหนปีไหน  ;D