ผู้เขียน หัวข้อ: ระมัดระวังในการขับรถด้วยนะครับ  (อ่าน 5775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ระมัดระวังในการขับรถด้วยนะครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 23:51:29 »

ดูจากที่ไต้หวัน (อีกแล้ว) รู้สึกว่าไฟเลี้ยวไม่ขยันเปิดเท่าไหร่เลยนะ
อย่างดี ก็เกือบชน - -' (รู้สึกว่าเท่าที่ดูคลิปขับรถนี่ ญี่ปุ่นเรียบร้อยสุดในภูมิภาคนี้ละ)

แถมๆ ต่อยกลางถนน ทำไปได้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: ระมัดระวังในการขับรถด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 00:12:58 »
คลิป 2 นี่ รู้สึกจะที่มาเลย์ครับ มีคนส่งมาให้เพื่อนผม (เพื่อนเป็นคนมาเลย์) และผมไปดูชื่อคนที่โพสต์คลิปลงยูทูบ ใช่เลย ซึ่งเป็นปกติของที่มาเลเซีย ที่คนมาเลย์เดิมๆ จะทะเลาะกับคนมาเลย์เชื้อสายจีนอยู่เป็นประจำ มันมีเรื่องเชื้อชาติเข้ามาเกี่ยวข้อง ถ้ามาเลย์เดิมๆด้วยกันทั้งคู่ พอคุยกันได้ แต่ถ้าอีกฝ่ายเป็นมาเลย์เชื้อสายจีนละก็...............
ก็เป็นแบบที่เห็น
2 เชื้อสายนี่เค้าเกลียดกันมาแต่ชาติปางก่อนมั้ง  :D :D :D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: ระมัดระวังในการขับรถด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 00:15:34 »
รู้สึกไออ้วนเสื้อชมพูนี่ เอาเรื่องเสื้อแดงก่อนนะนี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:38:56 »
เลวทั้งคู่

แค่รถชนกันแค่นี้ ถึงขั้นทำกันแบบนี้ มันมากเกินไป...

ไต้หวันนี่ก็ดูจะเป็นประเทศที่ ป่วยทางการจราจรไม่แพ้บ้านเราเท่าไหร่เลยแหะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:19:24 »
มอเตอร์ไซร์ ตัวปัญหา อยากให้เป็นศพแทบทุกคลิป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 02:25:07 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:31:41 »
เห็นคนข้ามถนน ข้ามไม่มองรถก็มี

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:47:06 »
ส่วนใหญ่เกิดจากความประมาททั้งนั้นเลยครับ ส่วนคลิปหลังเห็นแล้วปวดตับจริงๆ :'(

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 07:21:21 »
มอเตอร์ไซร์ ตัวปัญหา อยากให้เป็นศพแทบทุกคลิป

อู๊ย แรงงงง  ;D

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:18:29 »
เอิ่ม พูดไม่ออกเลย เห็นแล้วเพลียจริง ๆ

คลิปแรก  นี่เขาไม่คิดจะมองซ้ายมองขวาเลยหรอเวลาขับรถและข้ามถนน หรือว่าต้องการทดสอบคานเหล็กหน้ารถกันเนี้ย

คลิปสอง  โหดเกิ๊นนนน คุยกันดี ๆ เรียกประกัน แจ้งตำรวจก็จบแล้ว จะต่อยกันเพื่อ ? หรือโชว์แมนพ่อเป็นนักมวย ?

ทั้งสองคลิปนั้นมันก็...เลวได้อีก ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:17:18 »
ระยะวิ่งห่างของผมก็ 2-3 เมตรเป็นอย่างต่ำ ใครจะแทรกก็ได้

อยากให้ขับรถตามหลังรถคันหน้าอย่ากระชั้นชิดเกินไปนะครับ เวลาข้างหน้าเบรคกระทันหัน มันจะไม่ทันเอา

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:18:49 »

ผมว่าใช้คำพูดที่เหมาะสมกว่านี้ดีกว่าน่ะครับ

ผมคนนึงที่ใช้มอเตอร์ไซด์ เพื่อลดเวลาในการเดินทางแทนรถยนต์ครับ

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 13:09:38 »
เบื่อพวก แทรก ไม่เปิดไฟเลี้ยว ถนน4ช่องทางแต่วิ่งสะเปะสะปะ ความเร็วเท่าๆกัน
เบื่อตัวเท่าฟ้า เจอทุกวัน เซงทุกวัน

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 13:25:54 »

อันนี้ก็น่ากลัวเหมือนกัน คลิปอันสุดท้ายถ้าเจอแบบนี้กับตัว คงรอดยาก ระเบิดยังก่ะในหนัง

ออฟไลน์ bluewish

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 13:39:38 »
ถ้าคุณๆเคยได้ไปเดินตามท้องถนนที่ไต้หวัน จะรู้ครับว่า ประเทศนี้เ็ป็นประเทศที่คนขับรถกันบ้าคลั่งมากๆ
มีนิยามให้สั้นๆ คำเดียวจริงๆคือ "ขับรถเหมือนจะรีบไปตาย"
ไม่มีหละครับมองซ้ายมองขวา ชะลอให้คนข้าม ไม่มีครับ ขับกันโหดมากๆ
ถ้าใช้คำว่า "ป่วยทางการจราจร" แบบคุณจิมมี่ว่ามานั้น ผมให้บ้านเรา 10 แต่ไต้หวัน 1,000 ครับ
คนที่นั้นไร้น้ำใจจริงจังครับ ยิ่งผู้ชายด้วยแล้ว ไม่มีความเป็น gentleman เลย จนมีคำพูดว่า lady first but gentleman before

ปอลิง.แต่สาวบ้านเขาน่ากินจริงๆ อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 13:51:08 โดย bluewish »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 16:21:13 »

ผมว่าใช้คำพูดที่เหมาะสมกว่านี้ดีกว่าน่ะครับ

ผมคนนึงที่ใช้มอเตอร์ไซด์ เพื่อลดเวลาในการเดินทางแทนรถยนต์ครับ

หมายถึงในคลิปครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 21:31:10 »
คลิปแรก มอไซด์ขับได้เลวเหมือนบ้านเราเลย ไฟเลี้ยวไม่เปิด แซงซ้าย บ้านเรายังดีหน่อยที่พอจะมองสัญญาณไฟกันบ้าง ส่วนรถเก๋งบ้านเค้าเหมือนขับโดยมีคติประมาณว่า รถบุบไม่เป็นไรขอให้กรูได้ไปเหอะ

คลิป 2 สาระเรว ทั้งคู่ ชนแค่นี้เรียกประกันก็จบละ เดือนร้อนชาวบ้านเค้าอีก

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:41:47 »
สุดๆจริง กับพวกพกอาวุธไว้ในรถเนี่ย >:(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710