ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันว่าที่ Dubai เค้าใช้รถกันยังไง เห็นแล้วเสียดาย  (อ่าน 12976 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
ผมให้คนที่ 3 นับจากขวาเร้าใจที่ซู๊ดดดดดดดดดด

คิดเหมือนกันเลยครับ เด้งมาก 5555555+

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
จริงๆแล้วถ้าเคยติดตามข่าวเศรษฐกิจโลกช่วง 2 ปีก่อน ที่เกิดวิกฤตหนี้สินที่ดูไบอะทำให้บริษัทต่างๆปิดตัวเกิดฟองสบู่อสังหาริมทรัพย์มากมาย เพราะิสินทรัพย์ที่ดูไบราคาตกลงไปมาก ทำให้ชาวต่างชาติหลายคน หนีกลับประเทศพร้อมทิ้งหนี้สินไว้ ส่วนรถที่ประเทศเค้าแทบจะไม่เสียภาษีอยู่แล้ว คนหาซื้อรถหรูหรากันง่ายๆ พอกลับประเทศไป ก็ทิ้งๆตามสนามบิน ข้างถนนในดูไบเยอะแยะ แต่ที่เห็นเละๆ แบบนั้นเพราะบ้านเค้ามีพายุทะเลทรายไง เลยเน่าหมดเลย

ยืนยันตามกระทู้ด้านบนครับ ตอนนั้นเพื่อนผมไปดูไบเล่าให้ฟังว่าสนามบินไม่มีที่จะจอดรถเพราะคนขับไปทิ้งไว้แล้วขึ้นเครื่องหนีกลับประเทศไปหมด

ทางการจะลาก ก็ไม่รู้ว่าคันไหนโดยทิ้งคันไหนเจ้าของแค่จอดไว้ สุดท้ายก็ลากไปจอดไว้กลางทะเลทราย ถึงรถเค้าจะถูกแต่ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ซื้อสดนะครับ

ตัวบริษัทไฟแนนซ์เค้าก็ไม่ไปเอารถเพราะขายทอดตลาดแบบบ้านเราไม่ได้อยู่ดี เพราะถ้าคนมีเงินก็ไม่ซื้อมือ2 สุดท้ายก็คือทิ้งครับ

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ผมให้คนที่ 3 นับจากขวาเร้าใจที่ซู๊ดดดดดดดดดด

คิดเหมือนกันเลยครับ เด้งมาก 5555555+

ผมให้ทุกคนเลย..เอ่อ ว่าแต่คุยเรื่องอะไรกันเหรอครับ

แซวเล่นนะครับ จริงๆแล้ว น่าเสียดายรถครับ