ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น เกี่ยวกับ audi a6c5 หน่อยครับ  (อ่าน 5978 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpooo

• Newbie
  • *
สืบเนื่องมาจากอยากได้ cx5 ดีเซล แต่คงรอนานมาก เลยอยากจะหามือสองมาใช้ก่อนพอดีไปถูกใจ

เจ้า Audi a6c5 avant quattro ตัวที่เป็น van ขับสี่อะครับ ชอบสวยดีเครื่อง 2.4 เกีรย์ทริปโทนิค

ขอความคิดเห็น หน่อยครับ ว่าพอจะเล่นได้ไหม เรื่องการซ่อม อะไหล่ ฟิลลิ่งการขับ พวงมาลัย การทรงตัว

ออฟไลน์ TheLastCall

• Newbie
  • *
Re: ขอความคิดเห็น เกี่ยวกับ audi a6c5 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 16:44:46 »
c5 ฟีลการขับดีมากครับ พ่อผมรักมากใช้อย่างถนอม

แต่ซื้อตอนนี้ก็ต้องยอมรับสถาพครับ เพราะส่วนใหญ่ อายุรถตามตลาดก็10ปีupแล้ว อายุกำลังได้ที่พอมีปัญหาบ้างประปรายครับ แต่ก็ไม่ได้มากจนน่ารำคาญครับ
life is struggle.

ออฟไลน์ pang2299

• Newbie
  • *
Re: ขอความคิดเห็น เกี่ยวกับ audi a6c5 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 22:42:32 »
เกรียร์ C5 ไม่ค่อยทนเท่าไหร่ครับ  แต่อย่างอื่น ok ครับ <<< ช่าง Audi บอกผมมา

ออฟไลน์ oun

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 05:27:43 »
ผมเคยคลุกคลีกะ a6c4 อยู่พักนึงครับ ทนทาน ดูแลง่าย อะไหล่แพงใช้ได้ เท่าที่เห็นคนใช้ a6c5 ส่วนใหญ่จะโดนค่าซ่อมกันอ้วก ปีละเป็นหลักแสน บางคนก็โดนกันสองสามแสน บางคนโชคดีได้รถที่เจ้าของเก่าดูแลดี ทำจบมา ก็ใช้กันนานเป็นปีๆ
ลองเข้าเวปออดี้คลับดูสิครับ อ่านข้อมูลมันเยอะๆ วันนึงก็อ่านไม่หมด จะได้รู้คร่าวๆว่ามันเหมาะกับเราหรือเปล่า
โดยส่วนตัวแล้วผมไม่แนะนำอะครับ นอกจากชอบความแตกต่าง ถ้าจะแนะนำก็เพราะได้คันที่ขับสี่มาแหละครับ รถน้อยดี ^^

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 08:56:39 »
A6 C5 quattro จะอืดลงไปอีกหน่อยครับ ยิ่งAvant ก็บวกน้ำหนักเข้าไปอีกนิดครับ

เรื่องเสียๆก็เป็นเรื่องเดิมๆแล้วครับ แก้ได้ทุกอาการแล้ว ค่าดูแลรักษา แพงในระดับหนึ่งแต่ไม่มาก

แต่ล่าสุดผมยังแอบอึ้งเล็กๆคือ พี่คนหนึ่งที่แต่ก่อนใช้C4 2.4 แกขายไปเล่นซื้อ W210 แล้วก็ขายไป

ซื้อW140 เลยถามเรื่องค่าอะไหล่ จากคนที่ใช้จริงๆแกก็ยอมรับว่าตอนใช้ออดี้ A6 C4 รู้สึกค่าซ่อม

ค่าของมันแพงกว่า S320 W140 ที่แกใช้อยู่ตอนนี้จริงๆนะ เล่นเอาแบบ งง นิดๆ  แกบอกเบนซ์อะไหล่

หาง่ายกว่าแยะเลย