ผู้เขียน หัวข้อ: Focus 2.0 นี่มีไฟ Daylight running ไหมอ่ะครับ  (อ่าน 9053 ครั้ง)

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Focus 2.0 นี่มีไฟ Daylight running ไหมอ่ะครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 17:39:35 »
Focus 2.0 นี่มีไฟ Daylight running ไหมอ่ะครับ
เห็นรูปในโบวชัวร์กับรถในงานวันเปิดตัว(เมื่อ มีค. ที่ผ่านมา) มีไฟ DLR

แต่ดูรูปจาก first impression เหมือนจะไม่มีเลยครับ (ไม่เห็นคันไหนในรูปเปิด)
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4042

มันโดนตัดออกไป
หรือผมเข้าใจผิดแต่แรกครับ

Re: Focus 2.0 นี่มีไฟ Daylight running ไหมอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 17:40:00 »
อีกรูปครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Focus 2.0 นี่มีไฟ Daylight running ไหมอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 17:51:39 »
http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/topic,17096.0.html

มีครับ มีคนรับมาแล้ว แต่ไม่รู้ว่ามันทำงานแบบ DRL หรือ ไฟหรี่ แต่น่าจะ DRL
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 18:03:24 »
มีครับ มีคนรับมาแล้ว แต่ไม่รู้ว่ามันทำงานแบบ DRL หรือ ไฟหรี่ แต่น่าจะ DRL

โอ้ว ขอบคุณมากครับ

ไปเช็คดูรูปวันเปิดตัวอีกทีแล้ว สรุปว่า ไฟหลังติดด้วย
แสดงว่า น่าจะเป็นไฟหรี่ แบบ LED bar ยาว นี่เอง

ซึ่งถ้าอยากทำเป็น DRL น่าจะต้องดัดแปลงวงจรเอาเอง (เพื่อให้ติดไฟหน้าอย่างเดียว)
หรือ เปิดไฟหรี่วิ่งกลางวัน -*-

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 19:05:49 »
เป็นของรุ่น Top เท่านั้นครับ เป็นไฟหรี่ LED ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 19:19:04 »
แค่ดูในโบรชัวร์มันยังแปลมั่วเป็นไฟจอดเลย ทางนั้นคงยังไม่เข้าใจคอนเซปต์ด้วยซ้ำครับ
แต่ในมอเตอร์โชว์ ไฟหลังก็ไม่ติดเป็นไฟหรี่นะ คือถ้าไฟหรี่เปิดมันก็จะยังติดอยู่แต่ลดความเข้มลง

สเป็ก US ยังไม่มีเลยครับ มืดสนิท

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 19:48:56 »
ในรูปเป็นไฟหรี่ครับ   ถ้า Daylight LED จริงๆ แล้วมันต้องสว่างกว่านี้ครับ  สว่างกว่าไฟหน้าปกติด้วยซ้ำครับ  และเวลาเปิดไฟหน้า Daylight LED มันก็ควรจะหรี่ลง เหมือนกับรถบางยี่ห้อ ที่ให้มาจากโรงงานครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 20:03:16 »
เมื่อวานตอนเย็นเห็นคันนึงที่อ่างศิลา เป็นตัว5ประตู  สวยมากครับ  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 20:27:08 »
จากคลิปนี้ ไฟ LED Daytime Running Light ติดนะคะ

ส่วนสเป็ค US ไม่มีไฟโปรเจคเตอร์กับ LED มาให้ แต่ DRL ของเขาใช้หลอดธรรมดาปรับเป็น Low voltage แทนค่ะ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 22:19:05 »
แค่ดูในโบรชัวร์มันยังแปลมั่วเป็นไฟจอดเลย ทางนั้นคงยังไม่เข้าใจคอนเซปต์ด้วยซ้ำครับ
แต่ในมอเตอร์โชว์ ไฟหลังก็ไม่ติดเป็นไฟหรี่นะ คือถ้าไฟหรี่เปิดมันก็จะยังติดอยู่แต่ลดความเข้มลง

สเป็ก US ยังไม่มีเลยครับ มืดสนิท

เวลาจอดมันจะติดมั้ง  เหมือนเรนเจอ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 23:05:42 »
ไฟที่โฟกัสให้มา เป็น LED ภายในโคมไฟใหญ่ซึ่งน่าจะมีในตัวท็อป titaniem , SPORT เพราะฉะนั้นมันก็คือ ไฟหลี่นี่เอง  ปัญหาคือ ไฟมันมีความสว่างไม่มากพอ (ปิดดีกว่า) มันไม่เห็นชัด เหมือนเบ้นซ์ ซึ่งแยกโคมและดวงใหญ่มาก  กำลังไฟถึงจะแข่งกับแสงแดดได้  และมันอัตโนมือ คือคุณต้องเปิดปิดเอง ซึ่งเสี่ยงต่อการลืมแล้ว แบตจะพาลหมดให้คุณได้เข็น หากรถไม่มีระบบ เปิดปิด ไฟหน้าอัตโนมัติ พึงระวังครับ ถ้าท่านอยากรู้ว่าไฟมันสว่างแค่ไหน ยังไง ไปลองดู ไฟหรี่ พริอุส MC น่าจะใกล้เคียงกัน ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:01:46 »
เป็นแค่ไฟหรี่ LED ครับ Daylightไม่มีแน่นอนเปิดตอนกลางวันดูแล้วไม่สวางเลย  ???

ออฟไลน์ bomzaiya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:35:24 »
ผมไป Test Drive ที่กระบี่ ... สว่างมากขอบอก ... ผมว่า มันคือ Day light นะครับ
ฟอร์ด แจก 5000 บาท  เพียง ช่วยพี่ อภิศาล ศาสุข (ตึกคอม)
โหวตทุกวัน ถึง 7 สิงหาคม อ่านขั้นตอนในลิงค์นี้
http://www.facebook.com/fordfocus?v=app_206709386009298