ผู้เขียน หัวข้อ: รถใครมี (EGR) Exhaust gas recirculation แล้วยังไม่ไปอุดบ้างครับ กำลังชั่งใจว่าจะไปอุดดีไหม  (อ่าน 17780 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
อุดไม่อุดแทบไม่ต่างเรื่องความแรง เพราะเวลาเราอยากแรงต้องกดคันเร่งหนักๆตอนนั้น EGR แทบไม่เปิด

เพราะน้ำมันหนาอยู่แล้ว เจ้า EGR จะเปิดสุดๆตอนวิ่งลอยๆ เผาไหม้สมบูรณ์ เลยเอาไอเสียมาสมหน่อยนึง

กำลังตกไปนิดเดียวแบบแทบไม่รู้สึก เพราะไอเสียมันมวลน้อยกว่าไอดีที่เย็นๆแค่นิดหน่อย

แนะนำคือไม่ควรอุดเพราะเราแทบจะไม่ได้อะไรกลับมาเลยนอกความความรู้สึกว่าเครื่้องสะอาด และ แก๊สพิษ