ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น New B class ครับ เห็น ท่าน J!mmy บอกว่าจะมี Review นานมั้ยครับ  (อ่าน 5238 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็น New B class ครับ เห็น ท่าน J!mmy บอกว่าจะมี Review นานมั้ยครับ

พอดีว่าพึ่งสั่งกับ ทาง MBTH ไปครับ กำลังคิดหนักทีเดียวครับ ไม่แน่ใจความ เพราะ รถ เครื่อง ใหม่เกิน ครับ

ไม่แน่ใจว่าคุ้มค่า เงินมั้ย ใครเคย สัมผัสแล้ว รบกวน แชร์ด้วยครับ

แต่รถ 2.5 ล้านไม่มี ที่วางแก้วน้ำ คนนั่งด้านหลังครับบบบบบบบบบบบบบ   :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
B200 CGI รึเปล่าครับถ้าใช่ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรเพราะเป็นเครื่องเดียวกะ c180 cgi วิ่งสบายบรื๋อแถม0-100 ไวกว่า c180 อีกนะครับ  แต่เห็นเห็นเกรย์เอาเข้ามาแผงลายไม้สวยมากๆ+เบาะสีน้ำตาลอีกแจ่มเลย

• **
ตัว B200 CGI ครับ จริงๆ แล้วตัวนี้เครื่องคนละตัว และ เกรีย์ ก็ คนละลูกครับ กับ ตัว C200 CGI เพราะเป็น ขับหน้า รหัส เครื่อง M274 ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

B200 CGI รึเปล่าครับถ้าใช่ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรเพราะเป็นเครื่องเดียวกะ c180 cgi วิ่งสบายบรื๋อแถม0-100 ไวกว่า c180 อีกนะครับ  แต่เห็นเห็นเกรย์เอาเข้ามาแผงลายไม้สวยมากๆ+เบาะสีน้ำตาลอีกแจ่มเลย

B-class  ขับหน้านะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รีวิว เตรียมการในส่วนของ pre-Production ไปจนเสร็จแล้ว
รูปบางส่วน เอาขึ้นหลังบ้านแล้ว

เหลือรอรับรถมาทำ Production และขั้นตอน Post Production

ดูรุปการณ์แล้ว สัปดาห์หน้า ก็น่าจะเสร็จได้ครับ เพราะรถไม่ค่อยมีอะไรมากอย่างที่คิด

ออฟไลน์ sicview_coupe

• Newbie
  • *
แบบนี้อาจได้เห็น Civic FB ภายในสัปดาห์นี้รึเปล่าครับพี่จิมมี่  :)

• **
ขอบคุณ ท่าน Jimmy มากครับ ยังงัยจะรอชม ครับ ว่า แต่ รถไม่มีอะไรจริงๆ หรอครับ จะคุ้มมั้ยเนี่ยเรา อย่างไรท่านอื่นมีใช้แล้วรบกวน แชร์ด้วยครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
สู้ๆ ครับพี่จิมมี่อยากเห็นเหมือนกัน

ผมชอบภายใน ของ B คลาสนะครับ ถึงข้างนอกจะดูแก่ไปนิด แต่ระยะยาวมันเป็นรถอเนกประสงค์ ใช้ไปขนของนิดหน่อยก็ได้ ไปรับลูกก็ไม่น่าเกลียด ไปต่างจังหวัดก็สบายเลย

ออฟไลน์ muann

• **
สนใจรุ่นนี้เหมือนกัน มารอดูรีวิวด้วยคนครับ  :)

เหย จู่ๆ มีคนสนใจ B-Class เยอะขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย!!

พรุ่งนี้รับรถแล้วละครับ เดี๋ยวค่อยมาเล่าให้อ่านกัน

• **
รบกวนพี่ จิมมี่ จริงๆ ครับ จะได้ Confirm ตัวเองได้ครับว่า ใช้ หรือเปล่า ครับส่วนตัวเข้าใจว่าน่าจะ ประหยัดมาก ครับเพราะ เครื่อง 1.6 แต่แรงบิด มาเต็ม 250 ตั้งแต่ รอบ 1250 ยังไม่เคยเจอครับ เกียร์ 7 speed อีกคงช่วยได้เยอะมากครับ

เดี๋ยวจะออกไปรับรถ แล้วจะบอกว่า ควรจะเอาอย่างไรกับรถคันนี้ครับ

• **
ขอบคุณมากครับ พี่ จิมมี่

• **
อย่าลืมตอบผมนะครับพี่จิมมี่