ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม w204 c200 Kom เวลาออกตัว หรือวิ่งๆ รถติดๆ รอบต่ำ เกียร์ มันไม่ค่อนสมูท อันนี้ปรกตืรึเปล่าครั  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ phoenix_132001

• Newbie
  • *
สอบถาม w204 c200 Kom เวลาออกตัว หรือวิ่งๆ รถติดๆ รอบต่ำ เกียร์ มันไม่ค่อนสมูท อันนี้ปรกตืรึเปล่าครับ
เป็นตัวก่อนเฟส

คือวิ่งออกจากบ้าน มันก็จะมีเนินหลังเต่าเรื่องๆ เร่งๆ เบาๆ มันจะมกระตุกหน่วงๆ ช่วงรอบ 1200-1500
หรือเวลารถติดตอนเช้าๆ มันก็เป็น ไม่ได้แรงมาก แต่น่ารำคาญ
แต่ถ้าความเร็วขึ้นไปแล้ว ทุกอย่างปรกติ การเปลี่ยนเกียร์ สมูท อัตราเร่งก็โอเค

เคยเช็คเครื่องสตาร์ก็ไม่เจอ ปัญหา
เลยถามว่ามันปรกตืหรือเปล่าครับ

เคยใช้ Volk กับ Altis มันก็ไม่เป็นแบบนี้

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
เป็นครับถ้าตั้งเป็นโหมด S รถคันที่ใช้ก็เป็นเช่นกัน
ส่วนโหมด C นั้นไม่เป็น เพราะออกตัวจากเกียร์ 2
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ phoenix_132001

• Newbie
  • *
เป็นครับถ้าตั้งเป็นโหมด S รถคันที่ใช้ก็เป็นเช่นกัน
ส่วนโหมด C นั้นไม่เป็น เพราะออกตัวจากเกียร์ 2

ขอบคุณครับ
ของผม เป็นทั้ง C ทั้ง S