ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นแฟนๆฟุตบอล ไทยบ้างครับ มาดู นักบอลของไทยกันครับว่าขับรถอะไร  (อ่าน 17208 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
ข้อมูลจาก Zoo WEEKLY ครับ

1 สินทวีชัย หทัยรัตนกุล( โกสินทร์ พึ่งเปลี่ยนชื่อครับ)-ชลบุรี FC

Honda accord G8 ครับ

2 สุทธินันท์ พุกหอม-ชลบุรี FC

Honda accord G8 เช่นกัน

3 ณรงค์ชัย วชิรบาล-การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค

Honda Civic Fd

4 สุริยา ดอมไธสงค์-การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค

Honda Civic Fd เช่นกัน

5 ซูมาฮูโร่ ยาย่า-เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

Mitsubishi Galant ครับ

6 ลีซอ ธีรเทพ วิโนทัย-เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

Toyota Camry ครับ

7 ณัฐพร พันธุ์ฤทธิ์-เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

Toyota Vios , Ford Escape

8 ธรีศิลป์ แดงดา-เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

Benz E220(ปี 94)

9 กิตติพล ปาภูงา-BEC เทโร ศาสน

Honda Crv

10 หัตฐพร สุวรรณ-เมืองทองฯ ยูไนเต็ด

Honda Jazz รุ่นแรก กับ รถเต่ามือ 2 (ขับรถน่ารักมาก)

11 อานนท์ สังข์สระน้อย-BEC เทโร ศาสน

Honda Civic Fd

12 สุเชาว์ นุชนุ่ม- ฮัลโหล Tot Fc

Honda Civic Fd อีกแล้ว

-- Honda เป็นแชมป์รถยอดนิยม ของเหล่าบรรดานักฟุตบอลบ้านเราซินะ อิอิ โดยเฉพาะ Civic เยอะจริงๆ --

ช่วงนี้กระแสบอลไทยมาแรง ใครว่างก็ไปดูบ้างนะครับ ส่วนผม แฟนชลบุรี FC ครับ
ชมมานานแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่ สนามเก่าฝั่งคบเผลิง มีคนยังไม่เยอะ
ตอนนี้ดีใจนะครับที่หลายๆทีมมีแฟนบอลเยอะเช่นกัน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รถของนักฟุตบอลไทยในความคิดผม
- SUV หรือ PPV จับมาแต่งดุๆ ล้อ 20" ไฟพ่นโคมดำ ทะเบียนเลขเบอร์เสื้อตัวเอง โหลดนิดๆ สีรถเข้มๆ ฟิล์มทึบๆ ประมาณนี้

แต่เท่าที่ดู ตรง concept ไม่กี่คนเอง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ตามความคิดผม นะ

นักฟุตบอลไทย เนี้ย ยังวัยรุ่น ๆอยู่

น่าจะขับรถออกวัยรุ่น แต่งซิ่ง นิดหน่อย เครืองเสียงสักชุด

ซึ่งก็ตรงหลายคน

Chariot

• บุคคลทั่วไป
รถนักบอลในความคิดผมคือ ฟอร์จูนเนอร์ เดิมๆ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ทั้งโลกรู้จักแต่โตโยต้าอะไรทำนอง..

ผิดคาดอย่างแรงแฮะ ไม่นึกว่าจะบ้ารถกันด้วย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าผมติดGKจุฬายูไนเต็ด และทีมชาติ คงขอให้มิตซูสปอนเซอร์ Evo X FQ400 TC-DSG+Hybrid drivetrain ที่เร่งถึงร้อยไวกว่า Lambo น่ะครับ

แต่ได้ข่าวจุฬาฯไม่น่ารอดตกชั้น และเสาร์นี้ต้องเจอเมืองทองด้วย -*-

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
รถนักบอลในความคิดผมคือ ฟอร์จูนเนอร์ เดิมๆ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ทั้งโลกรู้จักแต่โตโยต้าอะไรทำนอง..

ผิดคาดอย่างแรงแฮะ ไม่นึกว่าจะบ้ารถกันด้วย

คล้ายกันครับ แต่เปลี่ยนจาก
ฟอร์จูนเนอร์ เป็น ซีวิค
โตโยต้า เป็น ฮอนด้า
ผิด เป็น ตาม
แล้วตัดประโยคสุดท้ายทิ้ง
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
อยากรุ้ของนักฟุตบอลต่างประเทศอะคับ

ถ้าจำไม่ผิด กัลลาส จะขับ SLR (Oh!!!)

ออฟไลน์ ton99

• **
บอลไทยตอนนี้  พอเริ่มคลานได้แล้ว
นักเตะก็มีรายได้ดีขึ้น
คนดูก็ดูกันเริ่มสนุกขึ้น

พวกนักกีฬา โดยพื้นฐานต้องเป็นพวกบ้าพลังกันอยู่แล้ว
ดังนั้นจะเล่น Honda กันเยอะ  ก็ไม่น่าจะแปลก
อีกหน่อยถ้ารวยกว่านี้  คงมีถอย BM
หรือถ้ารวยมากๆแบบฝรั่ง  อาจจะได้เห็น Fer หรือ Lam กันก็ได้

ผมรักจุฬาครับ เล่นดีมากเมื่อวาน

ส่วนฟุตบอลไทย หลังจากที่เคยมีใครค่อนแคะว่าในสนามไม่มีที่นั่ง มีแต่ที่่นอน ก็เริ่มเข้าสู่ฟุตบอลอาชีพที่แท้จริง มันกำลังจะเข้าที่แล้ว เหลือแต่การสนับสนุนจากแฟนบอลนี่แหละครับ และ เสื้อทีมช่วยทำขายถูกๆหน่อยนะครับ เห็นไนกี้ทำเสื้อออกมาราคาค่อนข้างสยดสยอง

ราคาเสื้อฟุตบอล โดยปกติถ้าเป็นของ FBT จะประมาณ ไม่เกิน 500 บาทแล้วแต่ออพชั่นนะครับ

ส่วนบางสโมสรแพงๆ ผมเดาว่าน่าจะเป็นของ เทโร เพราะว่าเสื้อของเค้าใช้เสื้อแบบเดียวกับ อาเซ่นอล เลยครับ เป็นพันธมิตรกัน

เสื้ออาเซนอลราคาเท่าไหร BEC ก็ราคาเท่านั้นละครับ แต่โดยปกติทั่วไปก็ไม่เกิน 500 ผมว่าราคาokนะรับได้ครับ

ออฟไลน์ superpock

• **
การที่บอลไทยตั้งไข่ได้เปนผลพวงมาจากAFCแหละครับที่"บังคับ" ให้สโมสรต้องบริหารงานในรูปบริษัทอย่างเต็มรูปแบบ ไม่อย่างนั้นจัตัดสิทธิ์ไม่ให้เข้าร่วมรายการต่างๆในเอเชีย  สโมสรไทยเลยได้อานิงสงค์นี้ไปด้วย

2ปีก่อนผมตามไปดูเทโรเตะบอลบ่อยๆ เพราะเืพื่อนมันชวน เงียบมากๆเงียบชิป มีแค่ชลบุรีที่คนดูเยอะกว่าเพื่อนเท่านั้นเอง ส่วนทีีมอื่นบอลอบต.ยังเชียร์กันมันมากกว่านี้เยอะ กองเชียร์เยอะกว่านี้มาก

พูดแล้วเหยียบไว้นะครับ   นักบอลทีมชาติหรือระดับดาราแต่ละสโมสร มักจะมีสาวๆหรือนักศึกษาขาวๆขับรถมารับไปทานข้าวต้มรอบดึกกันบ่อยๆ   ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมแรงน้อยกันจัง เพราะเป็นผมก็คงไปเหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมรักจุฬาครับ เล่นดีมากเมื่อวาน

ส่วนฟุตบอลไทย หลังจากที่เคยมีใครค่อนแคะว่าในสนามไม่มีที่นั่ง มีแต่ที่่นอน ก็เริ่มเข้าสู่ฟุตบอลอาชีพที่แท้จริง มันกำลังจะเข้าที่แล้ว เหลือแต่การสนับสนุนจากแฟนบอลนี่แหละครับ และ เสื้อทีมช่วยทำขายถูกๆหน่อยนะครับ เห็นไนกี้ทำเสื้อออกมาราคาค่อนข้างสยดสยอง

ราคาเสื้อฟุตบอล โดยปกติถ้าเป็นของ FBT จะประมาณ ไม่เกิน 500 บาทแล้วแต่ออพชั่นนะครับ

ส่วนบางสโมสรแพงๆ ผมเดาว่าน่าจะเป็นของ เทโร เพราะว่าเสื้อของเค้าใช้เสื้อแบบเดียวกับ อาเซ่นอล เลยครับ เป็นพันธมิตรกัน

เสื้ออาเซนอลราคาเท่าไหร BEC ก็ราคาเท่านั้นละครับ แต่โดยปกติทั่วไปก็ไม่เกิน 500 ผมว่าราคาokนะรับได้ครับ

ใช่ครับเสมอเมืองทองได้ 1-1 แล้วพี่พอทราบไหมครับว่าเสื้อจุฬา Samsung Mobile ยังหาได้จากไหนไหมครับ